Main Menu

สายครัช ยาวเกินไป ใช่รุ่นไหนหรอครับ รบกวนชี้แนะหน่อยครับ

เริ่มโดย snuff007, ธันวาคม 21, 2014, 09:37:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

snuff007

แดช ทำสภาพรถ สนามครับ  หน้าเตี้ยลง พอใช่สายครัชเดิม แล้วมันยาวเกินไปครับ ต้องเปลี่ยนสายครัช เป็นรุ่นไหนครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ซื้อ ไส้ใน  มาเปลี่ยน ดีกว่าครับ

ตัด แต่ง ได้ตามใจ ชอบ

10-20 บาท

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

snuff007

ใช่ครับ สายข้างใน มันยาวเกิน  สาย สลิงข้างใน มีขายด้วยหรอครับบ แนะนำที

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 22, 2014, 08:11:33 ก่อนเที่ยง
ซื้อ ไส้ใน  มาเปลี่ยน ดีกว่าครับ

ตัด แต่ง ได้ตามใจ ชอบ

10-20 บาท

อยากรู้วิธีตัดแต่งสายด้วย แนะนำหน่อยจะขอบคุณมากเลยครับ

.

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามรูป เลยครับ  

ดึง ไส้ใน ของเก่าออก ก่อน

เอา ไส้ใน อันใหม่ ไป จุ่ม หล่อลื่นด้วย น้ำมันเครื่อง   แล้ว สอดเข้า รู เดิมครับ

ปลายสาย เรา จะตัดแต่ง ให้ มัน สั้น  หรือ ตึง พอดี  ยังไง  ก็ จัดไป เลยครับ  

มัน จะมี น็อต ล็อค  ขาย มาด้วย อีกที  ตัว 5-10 บาท  แล้วแต่ ร้าน  

ส่วนมาก ช่างหลาย ๆ คน  ชอบ ม้วน ๆ  ส่วนที่เหลือ ขดไว้  แต่ผม ไม่ชอบ เห็นแล้ว  มัน รุงรัง รำคาญตา อ่ะ  

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 24, 2014, 11:46:16 ก่อนเที่ยง

เอา ไส้ใน อันใหม่ ไป จุ่ม หล่อลื่นด้วย น้ำมันเครื่อง   แล้ว สอดเข้า รู เดิมครับ

ปลายสาย เรา จะตัดแต่ง ให้ มัน สั้น  หรือ ตึง พอดี  ยังไง  ก็ จัดไป เลยครับ 

มัน จะมี น็อต ล็อค  ขาย มาด้วย อีกที  ตัว 5-10 บาท  แล้วแต่ ร้าน 

ส่วนมาก ช่างหลาย ๆ คน  ชอบ ม้วน ๆ  ส่วนที่เหลือ ขดไว้  แต่ผม ไม่ชอบ เห็นแล้ว  มัน รุงรัง รำคาญตา อ่ะ 

.

อ๋อ! แบบนี้เองครับ  นึกว่าต้องมีกรรมวิธการเชื่อม  ขอบคุณที่แนะนำ  +1แรงให้ครับ

snuff007

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 24, 2014, 11:46:16 ก่อนเที่ยง

เอา ไส้ใน อันใหม่ ไป จุ่ม หล่อลื่นด้วย น้ำมันเครื่อง   แล้ว สอดเข้า รู เดิมครับ

ปลายสาย เรา จะตัดแต่ง ให้ มัน สั้น  หรือ ตึง พอดี  ยังไง  ก็ จัดไป เลยครับ 

มัน จะมี น็อต ล็อค  ขาย มาด้วย อีกที  ตัว 5-10 บาท  แล้วแต่ ร้าน 

ส่วนมาก ช่างหลาย ๆ คน  ชอบ ม้วน ๆ  ส่วนที่เหลือ ขดไว้  แต่ผม ไม่ชอบ เห็นแล้ว  มัน รุงรัง รำคาญตา อ่ะ 

.

ขอบคุณมากเลยครับบ เห็นรูป แล้วกระจ่างเลยย ]