Main Menu

yamaha r15 ใครใช้แล้วบ้าง

เริ่มโดย LEO, ธันวาคม 02, 2014, 11:33:20 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

อ้างจาก: bol2gettion เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 05:03:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 12:19:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: o_nsr เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 11:04:41 ก่อนเที่ยง
ที่ว่าแรงไม่มีหมายถึงแรงปลายนะครับ แต่มันก็ให้แรงบิดดีในรอบต่ำตามแบบเครื่อง 4 จังหวะแหละครับขึ้นเขาชาว 2 จังหวะไม่ต้องไปสู้  รถอะไรตั้ง 150 cc. วิ่งได้แค่ 135-140
เจอ LS หรือ Dash เดิมๆก็หนาวแล้ว
ดีไม่ดีจะตามพวก dash ไม่ทันด้วยซ้ำ แต่เห็นวัยรุ่นขับรถพวกนี้ชอบกร่างครับเห็นรถ n pro ของผมแล้วชอบมาไล่ พอรถผมขึ้น 120 ควันก็พุ่งใส่หน้า

สำหรับคนที่ขับ พวกตัว 250 จะสุขุมกว่ากันครับ
แบบนี้เรียกว่า เด็กแว๊นอัพเกรด
หมายถึงผมใช่มั้ยครับ 55
รถอะไรหว่า?

bol2gettion

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 10:20:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bol2gettion เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 05:03:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 12:19:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: o_nsr เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 11:04:41 ก่อนเที่ยง
ที่ว่าแรงไม่มีหมายถึงแรงปลายนะครับ แต่มันก็ให้แรงบิดดีในรอบต่ำตามแบบเครื่อง 4 จังหวะแหละครับขึ้นเขาชาว 2 จังหวะไม่ต้องไปสู้  รถอะไรตั้ง 150 cc. วิ่งได้แค่ 135-140
เจอ LS หรือ Dash เดิมๆก็หนาวแล้ว
ดีไม่ดีจะตามพวก dash ไม่ทันด้วยซ้ำ แต่เห็นวัยรุ่นขับรถพวกนี้ชอบกร่างครับเห็นรถ n pro ของผมแล้วชอบมาไล่ พอรถผมขึ้น 120 ควันก็พุ่งใส่หน้า

สำหรับคนที่ขับ พวกตัว 250 จะสุขุมกว่ากันครับ
แบบนี้เรียกว่า เด็กแว๊นอัพเกรด
ไม่ใช่ครับหมายถึงพวกที่พี่ชายพูดถึงคับ

ติดต่อ 0801461074
id line : bol2gettions
2TกำลังD
;D ;D

lettuce

อ้างจาก: bol2gettion เมื่อ ธันวาคม 05, 2014, 07:24:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 04, 2014, 10:20:19 หลังเที่ยง

ไม่ใช่ครับหมายถึงพวกที่พี่ชายพูดถึงคับ

เริ่มแระเริ่ม มี 2 มี 4  จังหวะ เริ่มมี Dash Ls  ระวังได้กินมาม่าต้มยำเด้อ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

The_son

ผมว่ามันก็สวยดีนะครับ ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้นดีที่สุด ถ้าชอบเหมือนกันคงมีเมียคนเดียวกันทั้งโลกแล้วครับ 555
โดยส่วนตัว ถ้ามันมีสองล้อผมชอบทุกรุ่นครับ
ซ่อมวันละนิด จิตแจ่มใส

lordomo

เน้นใช้งานก็โอเคครับ แต่ผมว่า cbr มันดูสวยกว่า แต่หุ่นมันอาจจะไม่เพรียวเหมือนตัวนี้
รถอะไรหว่า?

LEO

555555..ไปไกล ละ ที่ผมอยากรู้คือว่าประสิธิภาพเคื่องยนต์เป็นยังไงบ้าง เช่นอัตราเร่ง ความเร็วสูงสุด อัตราการสินเปืองนำ้มัม ประมาณนี้ครับผมคงไม่เอาไปแข่งกับใครหรอกครับ เดี้ยวนี้กลัวความเร็วครับ100+ก็ยกคันเร่งแล้วภาระมีมาก ก็ว่าไป555....สว่น2จังหวะก็มีNproอยู่แล้วคันนึงครับ สว่นเรื่องที่จะไปแข่งกับพวก125 2จังหวะนั้นก็รู้ๆกันอยู่ครับว่าผลจะเป็นงัย.ก็แค่อยากเปลี่ยนแนวเป็นนี้

lordomo

รอผู้รู้นะครับ ส่วนตัวผมเคยแต่ขี่ CBR ตัวเก่าครับ
รถอะไรหว่า?

inter cooler

ยังไม่ได้เป็นเจ้าของ แค่มีโอกาสได้สัมผัสครับ
ไหลลื่นดีครับ ไม่กระฉูดเหมือนCBR ปลายนี่เร็วกว่าCBR150iแน่ครับ แต่ไม่ได้ขาดลอยหรอก >:(
แค็มเดี่ยวก็จริง แต่กดได้4วาวล์เหมือนกัน เสียงท่อ-เสียงเครื่องเงียบกว่า ท่อยังกะสปาร์คนาโน
ขนาดเครื่องบล๊อคเก่า135คลัตช์มือนี่ยังทำซะCBRตัวคาร์บูไปไม่เป็น หนีไม่ออก
ยิ่งโซนิคนี่มีเคือง โดนรถบังลมสวน
ใดๆแล้ว ก็แล้วแต่ชอบครับ ชอบเทคโนโลยีแบบยามาฮ่า รึความเรียบง่ายแบบฮอนด้า จัดโลดครับ :D
มีสาระไปวันๆ

bol2gettion

ผมว่าที่ 135 ไล่ ซีบีได้เพราะความปราดเปียวดีกว่า ซีบีตัวใหม่นี่ใหญ่เทอะทะเกินเคร ื่อง เลยโต้ลม แล้วเครื่องยนยังเป็นหัวฉีดทีืเน้นประหยัดน่ำมันอีกความแรงย่อมหดหาย ลอง ซ้บีตัวเก่าเครื่องสมบูรณ์ๆดู กิน135 สบาย
เรื่องแคมคู่แคมเดี่ยว ลองคิดนะคับ 135 ทำไมแคมคู่ทำได้ 150 ทำไมไม่ทำ
แคมเส้นเดียวรัลภาระตั้ง 4 วาว คิดว่าแคมจะสึกไวไหม กระเดื่องหนึ่งตัวกดสองวาว แล้วแนวแรงลองลากเส้นตรงจากตัวกดวาวเข้าหาแคมดูคับ มันจะมาตัดกันที่ จุดจุดนึงจุดนั้นคือส่วนที่อ่อนแอเพราะต้องรับภาระสูงมาก คิดว่ามันจะทนไหวไหม
ส่วนตัวผมคิดว่า r15เนี่ย ทำมาลวกๆ รีบขาย เพื่อหวังจะตีตลาด เพราะ มีโอฟีโน่ กำลังจะโดนพวกมินิไบค์แย่งตลาด

ปล. ผมเมา อาจะพิมผิดไปในหลายๆจุด คำใดที่ทำร้ายขิตใจขออภัยมานะที่นี้ด้วย
ทุกคำมันออกมาจากความคิดของผม ซึ่งบางคนก็คิดผมรู้แต่ไม่กล้าพูด

ติดต่อ 0801461074
id line : bol2gettions
2TกำลังD
;D ;D

lordomo

R 15 ผมว่าไม่ได้ทำลวกๆมาขายนะครับ เพราะ R 15 ผมเห็นมีมาก่อน CBR หัวฉีดอีกครับ

เมื่อตอนปี 2009 มีข่าวว่า ยามาฮ่าจะเอามาขาย ตอนแรก รถเป็นคันแบบรูปบนครับ เบาะชั้นเดียว
แฟริ่งหน้าเหมือนเดิม แฟริ่งข้างคล้ายๆตัวปัจจุบัน ตอนนั้น ยางหลัง 100/80-17 ตอนนั้นผมมองว่าสวยครับ เพราะ CBR หัวฉีดยังไม่มา
แล้วมันก็เงียบไปครับ

จน CBR หัวฉีดออกมาได้ 4 ปี ยามาฮ่าเลย เอามาขาย ปรับแต่งออกมาใหม่ครับ ให้มันสู้กันได้ รูปล่าง ยังไงก็ถือว่าหุ่นสวยกว่าเดิมเยอะครับ
ยางหลังก็ขยายขึ้นเท่า CBR เปลี่ยนท้าย เปลี่ยนท่อ และรายละเอียดปลีกย่อย แต่ที่ผมไม่ชอบ คือ บังโคลนท้ายนี่แหละครับ เป็นก้านตรงๆ ทำมาไม่สวย

รถอะไรหว่า?

KenJi

R15 ผมว่าหน้ารถมันใหญ่ซะ ส่วนด้านท้านเล็กโฮก มันเลยดูแปลกๆ เหมือนไม่ค่อยจะสมดุลกันเลย

DEDOR

ก็สวยดีนะเท่าที่เห็นผ่านๆ  ไม่กล้าเข้าไปใกล้  กลัวเค้าท้าวัดไมล์ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

zanakand

เคยใช้แต่135SOHC 4valve คาร์บูครับ ทนดีวิ่งมา87000โล วิ่งเก็บรายวัน เบิ้ล ซัด อัด แช่ เครื่องยังดีอยู่เลย ตอนนี้เอาไปทำวิบากแล้ว

GENIUS

ได้ลูบๆ คลำๆ แล้ว แต่ไม่เคยคร่อม ไม่เคยขี่

ส่วนตัวคิดว่าแม้อาจมีบางส่วนดูไม่ค่อยสมส่วนไปบ้าง แต่โดยรวมๆ แล้วสวยดีนะ

ของติดรถที่ให้มา บางอย่างดูดีกว่าคู่แข่งเช่น อาร์มหลังอลู , มีกระเดื่องทดแรง ,ฝาปิดถังน้ำมันดูดีกว่า

lordomo

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ธันวาคม 13, 2014, 11:52:55 หลังเที่ยง
ได้ลูบๆ คลำๆ แล้ว แต่ไม่เคยคร่อม ไม่เคยขี่

ส่วนตัวคิดว่าแม้อาจมีบางส่วนดูไม่ค่อยสมส่วนไปบ้าง แต่โดยรวมๆ แล้วสวยดีนะ

ของติดรถที่ให้มา บางอย่างดูดีกว่าคู่แข่งเช่น อาร์มหลังอลู , มีกระเดื่องทดแรง ,ฝาปิดถังน้ำมันดูดีกว่า
มีไฟขอทางด้วยครับ ขณะที่ CBR 150 ไม่มี
รถอะไรหว่า?

GENIUS

เมื่อวานนั่งดูอยู่หลายคลิบ มันก็สวยดีนะ ใครที่ขี่ 150 2จังหวะ แต่ไม่อยากได้รถแรงขึ้น

แต่อยากได้รถรุ่นใหม่ๆ หล่อๆ เท่ๆ ขี่ได้ประหยัดน้ำมันมากขึ้น ไม่ได้ชอบขี่เร็วแรงมากมายอะไร
(แต่ท้อปสปีดได้ 140+- สำหรับผมมันก็โอแล้วล่ะ)

ผมว่ารุ่นนี้ก็น่าสนใจอยู่นะ ของติดรถให้มาค่อนข้างดีและมากกว่าอีกค่าย

GENIUS

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 14, 2014, 11:09:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ธันวาคม 13, 2014, 11:52:55 หลังเที่ยง

มีไฟขอทางด้วยครับ ขณะที่ CBR 150 ไม่มี

ตามนั้น

ASENAL

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 09, 2014, 02:19:50 หลังเที่ยง
R 15 ผมว่าไม่ได้ทำลวกๆมาขายนะครับ เพราะ R 15 ผมเห็นมีมาก่อน CBR หัวฉีดอีกครับ

เมื่อตอนปี 2009 มีข่าวว่า ยามาฮ่าจะเอามาขาย ตอนแรก รถเป็นคันแบบรูปบนครับ เบาะชั้นเดียว
แฟริ่งหน้าเหมือนเดิม แฟริ่งข้างคล้ายๆตัวปัจจุบัน ตอนนั้น ยางหลัง 100/80-17 ตอนนั้นผมมองว่าสวยครับ เพราะ CBR หัวฉีดยังไม่มา
แล้วมันก็เงียบไปครับ

จน CBR หัวฉีดออกมาได้ 4 ปี ยามาฮ่าเลย เอามาขาย ปรับแต่งออกมาใหม่ครับ ให้มันสู้กันได้ รูปล่าง ยังไงก็ถือว่าหุ่นสวยกว่าเดิมเยอะครับ
ยางหลังก็ขยายขึ้นเท่า CBR เปลี่ยนท้าย เปลี่ยนท่อ และรายละเอียดปลีกย่อย แต่ที่ผมไม่ชอบ คือ บังโคลนท้ายนี่แหละครับ เป็นก้านตรงๆ ทำมาไม่สวย

ส่วนตัวกับชอบตัวบนมากกว่า ดูสมส่วนดี

ที่สำคัญ ผบ.ชอบนั่งสบายแบบ Ser

SIRI

:(ผมมีโอกาสลองคล่อมดู รู้สึกว่าหน้าหนักกว่าSER ช่วงหน้าดูอวบอ้วนดี ช่วงท้า่ยดูเพรียวแหลม น่าจะเป็นที่ชื่นชอบสำหรับผู้ชอบเดินทางคนเดียว หรือมีผู้โดยสารร่างเล็ก ;) แถมมีฝาปิดเบาะเป็นAccesory ให้เลือกเสียเงิน เฉกเช่นเดียวกับZ800 และที่ถูกใจผมที่สุดคือราคาอะไหล่ที่ผมว่าสมเหตุ สมผล เช่นกระบอกสูบไดอะซิล ราคาไม่รวมVat 1300กว่าๆเอง มันน่าใช้มั้ยละ แถมชุดสีก็ไม่แพง(เทียบกับKRแล้ว...)
  อยากให้คาวาทำ4T-150ออกมาบ้าง เอาZXมาวางเครื่อง4Tก็ได้...วิบากละทำจัง จอดโชว์รูมฝุ่นเคลอะเลย เทคโนฯก็ดี ไม่มีใครมอง...เสียดาย 

tzr133

ส่วน ตัวผมชอบครับ รูปทรง ถอดสป็อต ตัวใหญ่มาเลยสวิง อามมิเนียมสะด้วย ราคา ไม่แพง ไม่มี 2t จัด ขับเล่น ทริป สบายๆ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578