Main Menu

belle r สตาร์ทติดยาก

เริ่มโดย manmocyc, มีนาคม 15, 2015, 04:25:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manmocyc

:)คือเมื่อวานได้เอารถไปเปลี่ยนเข็มลูกลอยมา เนื่องจากมันมีน้ำมันหยดออกจากคาร์บูแถวๆรูระบายเวลาจอด หลักจากวันที่ทำไปนั้น เวลาถ้าเครื่องเย็นรถจะสตารติดยาก เหยียบกันอยู่พักนึง รถจะมีอาการเริ่มติดแล้วก็ดับไป เป็นอยู่ประมาณสี่ห้าครั้ง พอผมลองสตาร์ทใหม่อีกสองสามที เครื่องก็จะติตตามปกติครับ บางทีหลังจากเอาไปขี่ ผมจอดรถทิ้งไว้แค่ประมาณครึ่งชั่วโมง รถจะมีอาการเดิมเลยครับ พอจะมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ :P :-X :-*

saravut

อาการเหมือนน้ำมันไม่ค่อยลง เช็คระดับน้ำมันในถ้วยดูก่อน
ล้าง แยง นมหนู

Hunterzero

ถ้าจอดแล้วค่อยๆไหลอาจจะเจอสูตรดัด เข้มลูกลอยนะครับ พอดัดปุปน้ำมันลงถ้วยน้ำก็ติดยากเวลาช่วงเช้า  ลองหาช่างฝีมือๆเช็คระดับน้ำมันในถ้วยกับ เช็คการไหลของน้ำมันดู

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade