Main Menu

Y100 สตาร์ทหวืด

เริ่มโดย bk_sometime, ธันวาคม 16, 2014, 12:49:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bk_sometime

รบกวนสอบถามครับ
        Yamaha Y100 สตาร์ทเท้าหวืด ต้องเช็คที่ลูกปืนตัวครัชแรงเหวี่ยงหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจจริงๆรบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ  

o_nsr

bk_sometime

ลองตั้งครัชดูแล้วครับสตาร์ทหวืดเหมือนเดิม

saravut

keeauto

ปกติมันเป็นที่ชุดคลัทแผ่นน่ะครับเคยเกิดกับy111เปลี่ยนแผ่นคลัทก็หาย

aoaaued

ติดตามครับ อยากรู้วิธีแก้ไขครับ

bk_sometime

ตอนนี้ได้ทำการเปิดเครื่องฝั่งครัชมาแล้ว  พบว่าลูกปืนวันเวย์ที่กาวาน่าครัชแตกครับ
ไหนๆก็ถอดมาแล้วพบชามครัชกำลังนั้นสึกเป็นร่องลึก เลยเปลี่ยนยกชุดทั้งชาม,ครัชก้อนและลูกปืนวันเวย์ครับ