Main Menu

KR รุ่นใบพัดแปลงเป็นเครื่องรุ่นใหม่ ต่อตัววัด Temp อย่างไร

เริ่มโดย kengmark TZM, ธันวาคม 10, 2014, 04:44:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kengmark TZM

KR รุ่นใบพัดแปลงเป็นเครื่องรุ่นใหม่ ต่อตัววัด Temp อย่างไร เพราะใช้หม้อน้ำรุ่นใหม่แล้ว ใช้เซ็นเซอร์ตัวใหม่ก็แล้วหน้าปัทม์ความร้อนมันไม่ยอมขึ้นครับ ใครมีวิธีต่อ หรือ เช็ค หรือมีผังไฟ KR ผมรบกวนช่วยทีครับ จนปัญญาจริงๆ :P

kookkai

ลองเอามิตเตอร์ตั้งdc12vหรือdcเทสแลมป์มาจิ้มที่ขั้วสายไหเซ็นเซอร์ดูก่อนว่าขึ้นมั้ยถ้าไม่ขึ้นก็ลองไล่ที่สายไฟก่อนอาจขาด

Hunterzero

เอาสายไฟแตะลงกราวแล้วเด้งไหม ถ้าไม่ก็ต้องไล่เช็คสายขาด หรือว่า ต่อสายผิด หรือไม่ก็เกจ์พัง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

kengmark TZM

อ้างจาก: kookkai เมื่อ ธันวาคม 10, 2014, 07:53:21 ก่อนเที่ยง
ลองเอามิตเตอร์ตั้งdc12vหรือdcเทสแลมป์มาจิ้มที่ขั้วสายไหเซ็นเซอร์ดูก่อนว่าขึ้นมั้ยถ้าไม่ขึ้นก็ลองไล่ที่สายไฟก่อนอาจขาด
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 10, 2014, 09:08:02 ก่อนเที่ยง
เอาสายไฟแตะลงกราวแล้วเด้งไหม ถ้าไม่ก็ต้องไล่เช็คสายขาด หรือว่า ต่อสายผิด หรือไม่ก็เกจ์พัง
ครับทำตามนั้นแล้วมันไม่เด้ง แต่ถ้าจั๊มกับขั้วบวกมันเด้งเลยครับ งงเลย ต่อแบตผิดขั้วมันต่อได้มั๊ยครับ อยากได้ผังไฟมากเลยตอนนี้

kookkai

ง่ายละครับอาการนี้คือไฟเส้นจากเมนส์กุญแจไม่เข้าไปที่ขัว้ไฟเข้าเข็มความร้อน ลองเปิดดูใต้เรือนไมล์ตรงขั้วเข็มความร้อนจะมีอยู๋3ขั้วไฟเข้าน่าจะอยู๋ขั้วกลางถ้าจำไม่ผิด(ผมจำสีไม่ได้)เอาdcเทสแลมป์จี้ดูหลังจากเปิดกุญแจไปที่onต้องมีไฟมาถ้าไม่มีไล่สายไฟตรงจุดนั้นเลยคงจะปลั๊กหลวมหรือสายขาดเพระคุณบอกว่าเอาสายเซ้นเซอร์กลับไปจี้ขั้วบวกเข็มมันเด้งขึ้นมาก็คือมันมีไฟย้อนกลับไปลงกราวด์ที่ขั้วที่3ของเข็มความร้อนน่ะครับ