Main Menu

น้ำมันเครื่องหยดออกจากรูระบายของกรองอากาศ

เริ่มโดย keerathiseeket, ธันวาคม 08, 2014, 07:40:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keerathiseeket

nsr 150rr  มันมีน้ำ มันเครื่องหยดออกจาก รูระบายของกรองอากาศมันเกิดจากอะไรครับ

G7

อาจจะมีปริมาณน้ำมันเครื่อง(หล่อลื่นชุดเกียร์และคลัช)ที่มากเกินไปก็ได้ครับ(แบบเติมมากจริงๆ) หรือเกิดจากความหวังดี
ที่อยากให้ไส้กรองอากาศสามารถจับฝุ่นผงได้ดี เลยจุ่มไส้กรองด้วยน้ำมันหล่อลื่นจนเปียกชุ่ม ..

ตามจริงท่อยางตรงจุดนี้เป็นสายระบายมีไว้เพียงเพื่อรองรับฝุ่นตะกอนที่ตกเข้ามาในเรือนกรองอากาศเท่านั้นเองครับ
ผมกล่าวไปนี้พึงให้คุณลองตรวจสอบด้วยตนเองจากขั้นตอนง่ายๆ ก่อนครับ

keerathiseeket