Main Menu

์NSR-RR อยากอัฟคาร์บู

เริ่มโดย momotaro77, พฤศจิกายน 30, 2014, 11:35:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

momotaro77

คือ พอดีได้หรีด วี-ฟอสมา เลยอยากอัฟคาร์บูไปด้วย เลยอยากถ้าพี่ๆในนี้ว่าจะเล่นของอะไรดี
ในใจคิดไว้
1.KX มีเจ๊ท
2.คาร์บูฝาดำ ที่ ลูกชักเหลี่ยมๆ ไม่มีเจ๊ท
3.Kเหลี่ยม มีเจ๊ท
4.N-PRO

แล้วก้อขนาด ปากคาร์บูเท่าไหร่ดี แล้วถ้าเอามาใส่แล้ว ต้องมีอัฟอะไรจุกจิกรึปล่าว

ปล.ลูกเดิม ไซต์ 50 ครับ

ปล.2 เมื่อน้ำมันลงมากๆก้อต้องไปดูเรื่องไฟอีกใช่ไหมครับ
หรือมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

aoaaued

ง่ายที่สุดก็ ของ N Pro จับยัดได้เลย อันอื่นไม่เคยลองครับ  แต่แค่นั้นก็ลูกปืนสลักลูกปืนก้านก็ย่ำแย่แล้ว

momotaro77

ครับพี่ แล้วเรื่องไฟล่ะครับต้องโมเพิ่มไม๊  แล้วพี่ๆท่านอื่นที่เคยทำใส่คาร์บูตัวไหนกันมั่งครับ

momotaro77

zanakand

ของผมคันลายเซนใส่ v force3 คาร์บูฝาดำ34mm นมหนู 160 45 ปาดฝา0.5 ไอดีเดิมๆ ไอเสียขัดลื่น ท่อสูตร

หัวเทียนเข็ม DENSO ติดหนานิดนึงแต่วิ่งดีครับ อ่อรถผมตีปลอกแล้วด้วยตอนนั้น

momotaro77

ครับพี่ แล้วอัตราเร่งดีขึ้นมากไม๊ครับ แล้วพี่ท่านอื่นๆว่ายังไงมั่งครับ

momotaro77

แล้วที่ว่า ปลายๆน้ำมันมันขาดคือประมานว่าพอวิ่งจมรอบมันเหลือนี่ที่พี่ลงฝาดำเป็นไม๊ครับ

zanakand

ไม่ขาดนะครับ ออกจะหนาซะด้วยซ้ำ ถ้าน้ำมันหนาออกตัวจะยากหน่อยมันหน่วงๆแต่แช่รอบสูงๆนานๆปลอดภัย เมื่อก่อนขี่แช่แข่งกับกลุ่มเด็กแว้นแถวบ้าน

จากราชบุรีไปชะอำ ประมาณ90กว่าโล ไม่พัง   ส่วนเรื่องการไล่คาร์บู ผมให้ช่างเค้าไล่ให้ เปลี่ยนไปหลายอย่างจากตัวคาร์บูฝาดำเดิมๆ เช่น เบอนมหนู เบอของเข็มเร่ง เสื้อนมหนู

และอื่นๆ ตามสูตรของช่างเค้า แต่ก็โอเคครับ อิอิ

momotaro77

เอาพี่อยู่ราชบุรีหรอครับ ผมก้อบ้านอยู่ราชบุรีเหอะๆ โลกกลมอีกแล้ว ว่าแต่อยู่แถวไหนแล้วทำร้านไหนอ่ะครับ

zanakand

ใช่ครับอยู่ราชบุรีมา17ปีพึ่งได้ย้ายมาบ้านแฟนที่สกลนครเม่ื่อเดือนที่แล้วเอง    ตอนอยู่ราชบุรีผมอยู่แถวโรงช้างแล้วก้ย้ายมาเจดีย์หัก ส่วนรถผมทำกับช่างอ้นดอนแจง นี่เบอ0865403156ช่างอ้น แต่เดี๋ยวนี้แกเลิกทำแล้วครับขายแต่อะไหล่อย่างเดียว

aoaaued

อ้างจาก: momotaro77 เมื่อ ธันวาคม 01, 2014, 09:21:00 ก่อนเที่ยง
ครับพี่ แล้วเรื่องไฟล่ะครับต้องโมเพิ่มไม๊  แล้วพี่ๆท่านอื่นที่เคยทำใส่คาร์บูตัวไหนกันมั่งครับ

เรื่องไฟ ที่จริงเดิมๆก็ได้ แต่ที่ผมใช้ระบบไฟของเอ็นโปร (วาล์วมันนิ่งดี) อัตราเร่งดีกว่าเดิม แต่ถ้าแช่ที่ 150-160 ยาวๆไม่ถึง 30โลซักที เดี้ยงหมด  ไม่ลูกปืนข้อก็ลูกปืนปืนสลักเดี้ยง(แบบป่นก็มี แบบละลายติดกันก็มี) ผมโดนมาหลายครั้งทั้ง2อย่างแหละ

zanakand

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 03, 2014, 08:53:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: momotaro77 เมื่อ ธันวาคม 01, 2014, 09:21:00 ก่อนเที่ยง

เรื่องไฟ ที่จริงเดิมๆก็ได้ แต่ที่ผมใช้ระบบไฟของเอ็นโปร (วาล์วมันนิ่งดี) อัตราเร่งดีกว่าเดิม แต่ถ้าแช่ที่ 150-160 ยาวๆไม่ถึง 30โลซักที เดี้ยงหมด  ไม่ลูกปืนข้อก็ลูกปืนปืนสลักเดี้ยง(แบบป่นก็มี แบบละลายติดกันก็มี) ผมโดนมาหลายครั้งทั้ง2อย่างแหละ

จริงครับเดี้ยงทุกคันของผมเดี้ยงที่โคราชลูกติดลูกปืนปลายก้านกระจาย555+