Main Menu

คันสตาร์ท nsr150rr นิ่มเกินไป เกี่ยวกับลูกหลวมไหม

เริ่มโดย maoza, พฤศจิกายน 21, 2014, 05:47:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

maoza

เพิ่งได้รถมาครับ คือเครื่องมันก็สตาร์ทติดปกติครับ แต่มันนิ่มมากครับแบบเหมือนจะไม่มีแรงต้านเลย

เป็นเพราะอะไรครับ เด้งกลับนะครับ คือเคยใช้แต่พวก Mio GL หรือรุ่นอื่นๆ มันไม่นิ่มขนาดนี้อ่ะครับ
ระบบ[COLOR="#FF0000"]เบรค[/COLOR]สำคัญที่สุด

[COLOR="Blue"]หงายไม่กลัว กลัวไม่ขึ้น[/COLOR]

maoza

ไม่วืด ไม่อะไรนะครับ มีแค่มะนไม่เด้งเข้าที่
ระบบ[COLOR="#FF0000"]เบรค[/COLOR]สำคัญที่สุด

[COLOR="Blue"]หงายไม่กลัว กลัวไม่ขึ้น[/COLOR]

G7

อืมม์ ก็มีความเป็นไปได้น่ะครับ (กำลังอัดในกระบอกสูบลดลง) ,  สปริงคันสตาร์ทเสื่อม (อาจเกิดจากการประกอบที่ไม่ดีก็ได้)

ลองขับขี่ไปสักชั่วเวลาหนึ่งสักหนึ่งถึงสองอาทิตย์ก็ได้เพือประเมินอัตราสิ้นเปลือง ทั้งน้ำมันเชื้อเพลิงและน้ำมันหล่อลื่น (2T) ก่อนครับ
จะได้ประเมินได้ว่าสมควรแก่การโอเวอร์ฮอลชุดบนแล้วไหม (รวมถึงชุดล่างหากจำเป็น) อีกทั้งจะได้เป็นการให้เวลาแก่ตนเอง
ในการตรวจสอบสภาพของรถจยย.โดยภาพรวมทั้งหมดด้วย (เห็นเพิ่งจะได้รับรถมาซึ่งอาจจะมาจากการซื้อขายมือสอง)
ทั้งความผิดปกติของเสียง กลิ่น การควบคุมรถ และสิ่งอื่นใดที่สามารถสังเกตได้โดยง่าย

จะได้ประเมินได้ว่าชิ้นส่วนใดจุดไหนที่สมควรจะทำการซ่อมบำรุงใหม่ หากเป็นชุดชิ้นส่วนที่มีความเกี่ยวเนื่องกัน จะได้เปิดรายการซ่อม
รื้อถอดงัดแงะได้ในคราเดียวกัน ..

lettuce

ลองใช้ดูก่อนตามข้างบนเลยครับ
นิสัย nsr จะกินน้ำมันประมาณ 25-30 โล/ลิตร อยากรู้ก็ต้องลองดูครับเติมลิตร 1 แล้วลองหาถนนวิ่งดู ถ้าท่านมีเวลานะ

2T แรงอัดเหมือนจะไม่เท่า 4T  ผมเคยลองเอามือกดคันสตาทเอ็นตอนไม่ได้เปิดกุณแจ ยังกดลงได้ แต่ลองไปกดเวพ 100 แทบจะไม่ลง หนืดมาก  ท่านอาจจะคุ้นกับ 4จังหวะ ก็เป็นได้ครับ อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

aoaaued

ปรกติ NSR คันสตาร์ทมันก็ไม่หนักนะครับ หากคุ้นเคยกับการสตาร์ทพวกรถสี่จังหวะมาจะรู้สึกว่ามันแตกต่างกันมากเลยครับ

lordomo

สตาร์ทไม่หนักนะครับ เหยียบเบาๆ ก็ติดแล้วครับ (คำว่าไม่หนักของผมกับของท่านอาจจะต่างกันก็ได้ครับ)
รถอะไรหว่า?

maoza

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด