Main Menu

เครื่อง มันหมุนฝืดๆครับ งง

เริ่มโดย zanakand, พฤศจิกายน 17, 2014, 06:54:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

คือผมเอาเครื่อง nsrไปผ่าเปลี่ยนลูกปืนข้างข้ออัดก้านใหม่เปลี่ยนซีลใหม่ยกกับมาบ้านหมุนจานไฟดูเอ๊ะทำไมมันฝืดๆ แต่ผมยังไม่ได้เติมน้ำมันเครื่องนะครับ ไม่รู้เกี่ยวกันหริอเปล่าเสื้อฝาก็ยังไม่ได้ใส่ถามช่าง ช่างบอกมันยังใหม่อยู่ผมเลยไม่กล้าประกอบ

boonchu

หมุนตรงจานไฟต้องไม่ฝืด แต่ถ้าหมุนตรงแกนสเตอร์จะหนืดนิดๆ

zanakand

ผมหมุนจานไฟแล้วมันฝืดแต่ไม่ได้ฝืดขนาดว่าหมุนไม่ได้อะครับ งงเลยเลยไม่กล้าประกอบไม่รู้จะทำยังไงดี

พอรองจับก้านสูบดันขึ้นลงดันลงดูแถบจะไม่ไป แต่ก็ไปแบบฝืดๆ

aoaaued

ฝืดนิดหน่อยคงไม่เป็นไรมั๊ง บางทีก็อาจฝืดที่เฟืองเกียร์ก็ได้ ลองเติมน้ำมันเครื่องแล้วลองหมุ่นดูอีกทีครับ

kookkai

ถ้าฝืดมากคงต้องถอดจานไฟและซีลข้อเหวี่ยงทั้ง2ด้านมาเช็คลูกปืนข้างข้อดูล่ะครับ

zanakand

ลูกปืนข้างข้อผมเบิกใหม่ทั้ง2ข้างเลยนะครับซีลก็เปลี่ยน เดี๋ยวลองเติมน้ำมันเครื่องประกอบชุดหัวดูก่อนแล้วจะมาบอกครับ

kookkai

หมายถึงว่าประกอบไม่ดีหรือป่าวน่ะครับ อ้ออีกอย่างที่อาจมองข้ามตอนหมุนเกียร์อยู่ตำแหน่งว่างหรือป่าวอ่า

zanakand

อ้างจาก: kookkai เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2014, 11:12:50 หลังเที่ยง
หมายถึงว่าประกอบไม่ดีหรือป่าวน่ะครับ อ้ออีกอย่างที่อาจมองข้ามตอนหมุนเกียร์อยู่ตำแหน่งว่างหรือป่าวอ่า
แต่ช่างเค้ายืนยันว่าปรกติไม่มีอะไรผมเลยพูดไม่ออก เค้าบอกให้ผมประกอบเลย

DirectX

ถ้าประกอบเครื่องใหม่โดยไม่ใช่เครื่องมือดูดข้อเหวี่ยงเข้าแคร้งมันก็จะฝืดแบบนั้นแหละครับและคาดว่าช่างคงจะใช้บล็อคลมขันน็อทประกอบเครื่องด้วย

zanakand

อ้างจาก: DirectX เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2014, 09:41:55 ก่อนเที่ยง
ถ้าประกอบเครื่องใหม่โดยไม่ใช่เครื่องมือดูดข้อเหวี่ยงเข้าแคร้งมันก็จะฝืดแบบนั้นแหละครับและคาดว่าช่างคงจะใช้บล็อคลมขันน็อทประกอบเครื่องด้วย
ขอบคุณครับ วันนี้ใส่ชุดหัวรองกดคันสตารทหลายๆครั้งดูก็ปรกติครับ ไม่ได้ฝืดอะไร