Main Menu

เอาสวิตซ์off-runมาต่อเป็นไฟหน้ายังไงครับ

เริ่มโดย itsara, พฤศจิกายน 03, 2014, 07:10:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

itsara

พอดีเปลี่ยนประกับใหม่แล้วจะใช้สวิตซ์off run มาเปิด-ปิด ไฟหน้าครับต้องเอาไปต่อคร่อมสายชุดไหนครับ

aoaaued

จะตัดต่อสายตรงไหนแล้วแต่รุ่น และยี่ฮ้อครับ

๑๒๓๔

ง่ายสุดก็ตัดสาย - ที่ขั้วไฟหน้า แต่จะใช้สวิตช์ pass ไม่ได้ครับ
ถ้ายากกว่านั้นก็ตั้งรื้อปะกับขวา

itsara

KR ครับ.     ผมตัดปลั๊กที่ติดมากับประกับเดิมเพื่อที่จะใช้เป็นแจ๊คเสียบ
สายไฟมี8เส้น. ดำขาว ดำเหลือง(สองเส้นนี้เป็น off run ผมก็เอามาจั้มรวมกัน)
ดำ ดำ(เป็นสวิตซ์ไฟเบรค) ที่เหลือเป็น แดง เหลือง เหลืองแดง น้ำเงินเหลือง
อันนี้ดูในแผงวงจรประกับเดิมด้านขวาแล้ว มาจากชุดเลื่อนเปิดปิด ไฟหน้า
ผมต้องต่อเข้า สวิตซ์ off runที่จะเอามาใช้เปิด ปิด ไฟหน้ายังไงครับ

geenee

เท่าที่แกะมาเส้นอ๊อฟรัน ต่อกันคือดับครับ ไม่ต่อกันคือเครื่องติด

ไฟหน้าหลัง จะมา1เส้นจากไดโอดแล้วออก2เส้นเป็นไฟหน้า1เส้นและหลัง1เส้น นี้คือเปิดไฟหน้าหลัง

ถ้าจะปิดไฟหน้าหลังคือ ไฟ1เส้นจากไดโอดลงกราว1เส้น สีนี้ไม่ทราบจริงๆจำไม่ได้

ASENAL