Main Menu

TZM ไม่มีแรง

เริ่มโดย DTL, ตุลาคม 16, 2014, 11:00:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DTL

คือว่าอาการเป็นอย่างนี้ เครื่องตัวเปล่าๆเร่งได้ 8-9 พันรอบ แต่พอใส่เกียร์ออกตัวกลับไม่มีแรงออกตัวไม่ไหวเครื่องจะดับ(ออกเกียร์1)  ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะครับ

DTL

ปกติ วาวล์เปิดจะหมุนตามเข็มนาฬิกาหรือว่าทวนเข็มนาฬิกาครับ

DTL

สัปสนครับ เพราะมือใหม่ อยากทำเองครับไม่ส่งร้านซ่อม ไม่สำเร็จคงต้องส่ง ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะก่อนครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

DTL

ลองปรับแล้วไม่หายครับ

DTL

ปัญหานี้เปลี่ยนเข็มใหม่โดยไปเอาของเก่ามาใส่ไม่รู้ว่าเบอร์อะไร ทดสอบแล้วอัตราเร่งดีครับแรงกลับมาเป็นปกติแล้วครับ