Main Menu

ls 125 เจ้าเดิม

เริ่มโดย Hasawas phamuay, ตุลาคม 16, 2014, 10:10:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hasawas phamuay

พอดี ผมใด้ไปลองรถ กับเพื่อนมา ผมบิดมา ประมาณ 130 พอวิ่งไป ซักพัก ผมผ่อนคันเร่งลง รถก็วูปดับไป สตาสก็ไม่ติดเลย พอจอดไว้สักพักก็สตาสติอ แต่เข้าเกียร์ ไปบิดไปแล้วดับ มันเกี่ยวกับนำมันไหม พอดีผมไช้ขวดน้ำแทนถังน้ำมัน            ปล. รถผมจอดมา10  ปีแล้ว พึงไปซ่อมล้างแค่คาร์บูก็ขี่ใด้ แล้ว แต่ปัญหาก็มาตามนั้นหละครับ ช่วยหน่อยนะครับ

hackrer

ขวดน้ำที่ใส่น้ำมัน เป็น สุญญากาศ หรือป่าวครับ ทำให้น้ำมันไม่ลง  ลองจะรูเล็กๆที่ขวดดูครับดูครับ

Hasawas phamuay

สุญกาศยังไงครับ ผมไม่รุ้เรื่อง แล้วตรงไหนของขวดครับ

geenee

ขวดต้องมีรูระบายข้างบนครับ น้ำมันจึงจะออกข้างล่างสะดวก

hackrer

อ้างจาก: geenee เมื่อ ตุลาคม 16, 2014, 09:13:32 หลังเที่ยง
ขวดต้องมีรูระบายข้างบนครับ น้ำมันจึงจะออกข้างล่างสะดวก

ตามพี่ geenee บอกเลยครับผม