Main Menu

สอบถามเรื่องเปลี่ยนเครื่อง

เริ่มโดย 125cc.Only, พฤศจิกายน 17, 2014, 06:33:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

125cc.Only

พอดี มีไอเดีย RXZ จะ วางเครื่อง TZR150
จะต้องทำยังไงบ้างเรื่องเอกสาร ต้องหารถTZR ทั้งคันมีชุดโอนมาใช่มั้ย
ถ้ามีแค่เครื่องกะเล่มได้มั้ย  ขอความรู้คนที่เคยเปลี่ยนเครื่อง หรือ ผู้ที่รู้ขั้นตอนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

kookkai

คุณต้องไปหาซากรถtzrที่มีเล่มทะเบียนและเอกสารชุดโอนจากเจ้าของที่มีครบถ้วนนั่นแหละครับถึงจะดำเนินการแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้อย่างถูกต้อง มีแค่เล่มไม่พอควรต้องมีชุดโอนใบมอบอำนาจด้วย

125cc.Only

อ้างจาก: kookkai เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2014, 05:22:21 หลังเที่ยง
คุณต้องไปหาซากรถtzrที่มีเล่มทะเบียนและเอกสารชุดโอนจากเจ้าของที่มีครบถ้วนนั่นแหละครับถึงจะดำเนินการแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้อย่างถูกต้อง มีแค่เล่มไม่พอควรต้องมีชุดโอนใบมอบอำนาจด้วย
ขอบคุณมากครับ +1