Main Menu

กล่องไฟ n pro ใส่เอนตากลมได้เลยไหมครับ

เริ่มโดย zanakand, พฤศจิกายน 10, 2014, 06:02:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

กล่องไฟ n pro ใส่เอนตากลมได้เลยไหมครับ แล้วถ้าได้ชุดมอเตอเซอโวใช้ของเดิมได้ไหม ขอบคุณครับ

o_nsr

ไม่ได้ครับ N Pro มีกล่องเดียวควบคุมทั้งการจุดระเบิด และมอเตอร์วาล์วครับ  ส่วน N ตากลมมี 2 กล่องครับ

aoaaued

จะใส่ต้องใช้ล้อแม่เหล็กของเอ็นโปรด้วย  และต้องแก้ไขขั้วสายไฟที่กล่องกับที่เซอร์โว  ทางที่ง่าย ก็เปลี่ยนสายทั้งชุดและตัวเซอร์โวด้วยจบ  ข้อดีของกล่องเอ็นโปร ได้แรงขึ้น(มั๊ง)และการควบคุมมอเตอร์เซอโวนิ่มนวลขึ้น ช่วยยืดอายุมอเตอร์ครับ

ปล.ใช้กล่องไฟเอ็นโปร แรง แต่งเสี่ยงกับไส้แตกหากมือหนัก

zanakand

ขอบคุณทุกท่านครับ  พอดีไปเจอกล่อง n rrแต่งพอดีเลยล้มเลิกความคิด  กำลังจะซื้อมาลอง

KenJi

ถ้าตัวอื่น R RR RRW FSX น่าจะเน้นต้น กลาง เป็นหลัก ปลายก็ไหลอยู่แต่ไม่เร็วเหมือน N PRO ใชไหมครับ

กล่องของ N Pro เน้นรอบกลาง ปลาย เป็นหลักซะด้วย

:(

justmeen

งั้นขอยืมกระทู้ถามต่อเลยนะครับกล่องไฟ n เนี้ยทุกตัวใส่ได้กันหมดยกเว้น n โปรใช่ไหมครับ ^^
148-2-47773-2  TMB  ณัฐพล ชูกลิ่น

091-748-7916  แม็ก TZM & KRR & NSR 2

lordomo

อ้างจาก: justmeen เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2014, 09:21:21 หลังเที่ยง
งั้นขอยืมกระทู้ถามต่อเลยนะครับกล่องไฟ n เนี้ยทุกตัวใส่ได้กันหมดยกเว้น n โปรใช่ไหมครับ ^^

กล่องเนี่ย n ตาเหลี่ยมกับ ตากลม มันแยกเป็นสองกล่องเหมือนกัน น่าจะใส่กันได้ครับ

แต่ n pro , rrw , fsx มันจะมีกล่องอันเดียวครับ ระบบการหมุนของวาล์วก็เป็นอีกแบบ ฉันนั้น ตากลมจะเอากล่องของ สามตัวล่างนี้มาใส่ไม่ได้ครับ
แต่ถ้าจะใส่ก้อต้องแปลงอีกเยอะตามที่ท่าน aoaaued บอกไปครับ
รถอะไรหว่า?