Main Menu

เรื่องคลัช Dash บีแล้วแข็ง ปรับอ่อนไป ก็เหมือนห้อยๆ

เริ่มโดย firstskung, กันยายน 25, 2014, 09:37:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

firstskung

ตามหัวข้อเลยครับ ปรับตรงครัชมือ กับฝาแคร้งแล้วไม่ลงตัวสักที  สายครัชเปลีั่ยนแล้ว

พอแข็งครัชก็สูง  พอจะให้นิ่มๆ ก้านครัชก็ห้วยบีบไม่ได้  พอบีบได้นิ่มๆมือหน่อย (ขี่ไปเหมือนอมครัชอีก)

ช่วยทีครับ หรือเป็นที่แผ่นครัช หรือสปิง ^^

pikky_team

firstskung

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ในเมื่อ  มัน ยังปรับตั้ง  ให้แข็ง ให้อ่อน  ได้  ผมว่า มันก็น่าจะยังปกติ อยู่นะ 

ปรับให้ตึงสุด  แล้ว  ค่อย ๆ คลายแหวน ตั้งคลัทช์ ตัวบน มาทีละนิด  เป็นไง  ครับ    ลองดู

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

k.jew

ผมเคยเป็นครับเปลี่ยนสายคลัชแท้ อาการหายเลยครับ

โทร0839251297

pumthong

ถ้าคิดว่าเป็นที่สายก็ถอดปลายสายส่วนล่าง ใช้มือกำมือคลัทช์ดูว่าคล่องตัวไหม  ถ้าไม่คล่อง สายคลัทช์อาจมีบางส่วนภายในที่ขาดก็ได้(ลองหลายๆครั้ง)   ถ้ามันบีบแล้วคล่องไม่แข็ง  ก็เป็นกับชุดคลัทช์   ส่วนใหญ่ปัญหาแบบนี้ผมคิดว่ารังคลัทช์สึกเป็นร่องคับ
auto_korat

firstskung

ถ้าเป็นที่รังคลัชสึกเป็นร่อง ตรงเปลี่ยนอะไรบ้างเท่าไหรครับ

เพราะวายครัชก็เปลี่ยนก่อนแล้ว

aoaaued

ลองเปลี่ยยหูกระจก(ตรงมือครัช)เป็นของรุ่นอื่น เช่นโซนิก อาจดีขึ้น เพราะของแดชมุมมันหักมากครับ

pumthong

อ้างจาก: firstskung เมื่อ กันยายน 27, 2014, 09:11:06 หลังเที่ยง
ถ้าเป็นที่รังคลัชสึกเป็นร่อง ตรงเปลี่ยนอะไรบ้างเท่าไหรครับ

เพราะวายครัชก็เปลี่ยนก่อนแล้ว
เปลี่ยนรังคลัทช์คับ ไม่กี่ร้อย  แต่มันต้องย้ำเข้ากับเฟือง ต้องใช้ฝีมือหน่อย ถ้าย้ำไม่ดีแตก
auto_korat