Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

หนาวๆ  มีเตาถ่าน ปั้นข้าวเหนียวชุบไข่แล้วปิ้งร้อนๆ  ซี๊ดดดดดดดดดดดดด
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

narokawayg

เอาป่าวๆครับ ท่อสูตร TZM

เดี๋ยวผมเอารถผมไปตีก่อนเลยทำแบบ

ถ้าเอารวมOrderเลยเสาร์นี้ไปตีท่อโลด

@@TaJung@@

ง่ะ  เสียวโดนไถรายทางเวลาใส่นี่สิปัญหา  ว่าจะใส่ท่อเทียมปลายแท้ แล้วฟังเสียงดูว่าโอเคไหม

จริงๆก็อยากได้ท่อสูตร  แต่ ตร. แถวนี้แรง  แถวเจอกระทู้มารบูรพาโดนเรื่องท่อ PDK อีกไม่รู้จบรึยัง...

โอ๊ยๆ  อยากเที่ยวๆสิ้นเดือนจะเหลือกี่คนน๊อ.....
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

TZMClub150

อิอิ มาเลยเด้อ เดี๋ยวทำให้จริงๆขอบอก

ทำสีตอนเช้า เย็นมา ย่างเนื้อแกล้มเบียร์

แซบหลาย

อิอิ

เจ้าของเซอร์ยักมา เลี้ยงเนื้อประจำเลย อิอิ

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:17:54 หลังเที่ยง
เบิกใหม่เลยดีกว่าครับแผ่นรอง จะได้จบๆขี้เกียจรื้อบ่อยๆ

ส่วนมาก แผ่นรองไม่เป้นปัญหาหรอกครับ เปลี่ยนแผ่นคลัช ทีเดียวก็จบแร้ว

Mtz

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:16:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:13:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:11:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:08:30 หลังเที่ยง
อ๊ะลืม ถ้าไม่มีสปริงแกรม งั้นไม่เอาสปริงคลัทแล้วครับ เอาที่เหลือ มีไรมั่งนะทวนรายการ

ลูกแหวน

แกนปั๊มน้ำ

ซีลปั๊มน้ำ

แล้วผ้าคลัทมันใช้กี่แผ่นครับ 7แผ่นใช่ไหม สั่งเพิ่มอีก 2 ครับเพราะผมมีแล้ว 5 แผ่น

แผ่นเหล็กรองผ้าคลัท1ชุดน่าจะ 6 แผ่น

ทั้งหมดเป็นของแท้ใหม่เลยนะครับ

รวมราคาแล้ว PM มาโล้ดครับ

จ้า เดี๋ยวขอเชคราคากันก่อนเด้อ ว่าเท่าไหร่

แล้ว มะเอามือสองหรอ ผมมีครบเซ็ตเลย นะ แผ่นเหล็กรองอ่ะ

แล้วมันสึกไหมครับ หรือปกติแผ่นเหล็กมันไม่สึก จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน 555

มันมะสึกนะครับ

แนะนำว่าเปลี่ยนแต่แผ่นคลัชดีกว่าครับ อิอิ

หรือจะเอาของผมก็ได้ เห่อๆๆ

หาโอกาสขายของ เหอๆ   
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:14:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:06:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:03:21 หลังเที่ยง
กางเต๊นท์นอนหน้าบ้านกิ๊ฟ พร้อมอุ้มน้องปลา มากอดในเต๊นท์ ผั่บๆๆๆๆๆ  อิอิอิ  แหล่ม...

ตัวท่อเทียม TZM เหล็กมันหนามั๊ย...หรือมันบางเหมือนท่อสูตร...

บางพี่ เคยเอาท่อเทียมเนี่ยแหละ ไปผ่าเจียรบาง เสียง ออกมา ดัง ยังกะท่อสูตรเลย

แล้วทำไมจะเอาท่อเทียมล่ะพี่

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:05:07 หลังเที่ยง
ไปด้วยยยยยยยยยยยยยย

มาเด้อ ๆ  ที่กว้างอยู่ แต่คงจะไม่ได้นอนทั้งคืนเลย เหอๆ
พี่จุงแกมีแผนจะเอาปลายท่อสูตร์มาใส่กับท่อเทียมอะจิกิฟ
 ......ไปอุบลเหรอพี่จุง  น่าไปนะพี่ น่าสนๆ ตากิฟงานเข้าแล้วละ 5555++++

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

ลืมเลย พี่ๆ มาอุบล โดนระเบิดถังแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
เวร ...........พี่จุง....กิฟมันรู้ตัวแล้วพี่............
รถผมก็สีกิ่งก่า 55555+ ดูได้จากรูปไปบางแสน ไม่มีรุปรถผทติดเลย 5555+ เสียดายฟิมม์ รถไม่สวย   แต่.....เครื่อง.....แรงงงงงงง ัววนีร้ขากลับ ซักเข้าโค้งแล้วลองเดินคันเร่งดู รถดันดีกว่าเดิมเยอะเลย แต่......มูเล่ย์แตกครับพี่น้องงง มันร้าวตั้งแต่ผมไปเที่ยวก่อนแล้ว

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:29:06 หลังเที่ยง
ง่ะ  เสียวโดนไถรายทางเวลาใส่นี่สิปัญหา  ว่าจะใส่ท่อเทียมปลายแท้ แล้วฟังเสียงดูว่าโอเคไหม

จริงๆก็อยากได้ท่อสูตร  แต่ ตร. แถวนี้แรง  แถวเจอกระทู้มารบูรพาโดนเรื่องท่อ PDK อีกไม่รู้จบรึยัง...

โอ๊ยๆ  อยากเที่ยวๆสิ้นเดือนจะเหลือกี่คนน๊อ.....
รถผมท่อเดิมผ่าโล่ง อยู่ท่ามกลางบรรดาคาวาท่อผ่านี้ โดนเสียงกลบหมดเลย เดินเบาเงียบมากมาย คาวาสตาร์ทที เสียงลั่นไปหมด

อ้างจาก: chimkul01 เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:21:11 หลังเที่ยง
คุยกัลถึงไหนล่ะนี่ ตามไม่ทันเลย อีกครึ่ง200และ
เขาคุยกัน จะไปเที่ยวอุบล  หุหุ ไปไหมหนุ่ม

TZMClub150

narokawayg

เคยเจอแผ่นรองมันงอครับ เล่นเอางงไปนานว่าทำไมเกียร์มันเข้ายากวะ เข้าแล้วรถกระตุกอีก

เอาเป็นว่าเบิกใหม่เลยแล้วกันนะครับ 1 ชุด แต่กี่แผ่น ... ไม่ทราบ

ท่านกิฟจัดมาเลยครับ

Mtz

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:32:42 หลังเที่ยง
แงะ มู่เลย์ไรอ่ะพี่เอ็ม
.......มุเลย์ดึงวาล์วไง มันละลาย รุ้ตั้งแต่ตอนก่อนออกเดินมทางจากโคราชแล้ว เพราะตื่นมาตั้งวาล์วใหม่ตั้งแต่6โมง ไล่สายไล่มาร์ค แกะมูเลย์่มาดู มันแตกไปนิดนึง แต่ขากลับจากบางทราย สงสัยมันคงจะบรรลัยไปแล้วแหละ เพราะรถเหมือนวาล์วเปิดบ้าง ไม่เปิดบ้าง

MaX_TzR

รวมระยะเดินทาง 253 กิโลเมตร

เติมน้ำมันเต็มถังก่อนออกจากบ้าน  ขี่ยาวๆไปยันบางทราย แล้วต่อไปบางแสน เติมอีก 200
ขากลับเติมอีก 100 ที่บางนา กม.5
ถึงบ้านเหลือประมาณครึ่งถัง

สรุป น่าจะประมาณ 500+ ค่าน้ำมัน ป้าดดดดดด  แค่ 250 โลเองนะเนี้ย แดกเวอร์

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

Mtz

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:39:49 หลังเที่ยง
รวมระยะเดินทาง 253 กิโลเมตร

เติมน้ำมันเต็มถังก่อนออกจากบ้าน  ขี่ยาวๆไปยันบางทราย แล้วต่อไปบางแสน เติมอีก 200
ขากลับเติมอีก 100 ที่บางนา กม.5
ถึงบ้านเหลือประมาณครึ่งถัง

สรุป น่าจะประมาณ 500+ ค่าน้ำมัน ป้าดดดดดด  แค่ 250 โลเองนะเนี้ย แดกเวอร์
.......อย่าคิดมาก กิโลละ2บาท จัดไป กินพอๆกะTZM ยางใหญ่พี่เลย แสดงว่าแว๊ดตลอดเลยมั้งนี้ฟู

TZMClub150

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:34:41 หลังเที่ยง
เคยเจอแผ่นรองมันงอครับ เล่นเอางงไปนานว่าทำไมเกียร์มันเข้ายากวะ เข้าแล้วรถกระตุกอีก

เอาเป็นว่าเบิกใหม่เลยแล้วกันนะครับ 1 ชุด แต่กี่แผ่น ... ไม่ทราบ

ท่านกิฟจัดมาเลยครับ

จ้ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้บอกราคาเด้อ

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:36:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:32:42 หลังเที่ยง
แงะ มู่เลย์ไรอ่ะพี่เอ็ม
.......มุเลย์ดึงวาล์วไง มันละลาย รุ้ตั้งแต่ตอนก่อนออกเดินมทางจากโคราชแล้ว เพราะตื่นมาตั้งวาล์วใหม่ตั้งแต่6โมง ไล่สายไล่มาร์ค แกะมูเลย์่มาดู มันแตกไปนิดนึง แต่ขากลับจากบางทราย สงสัยมันคงจะบรรลัยไปแล้วแหละ เพราะรถเหมือนวาล์วเปิดบ้าง ไม่เปิดบ้าง

เหอๆ ซะงั้น รีบๆ จัดใหม่เลย พี่ อิอิ

@@TaJung@@

พูเล่ห์ดึงวาล์วแท้ ๆ ไม่รู้ยังมีให้เบิกป่าวนี่สิ  ที่ขาย ๆ กันก้มีแต่ของเทียม  ของ WASHI กับ อีกยี่ห้อ

ตาเอ็มพูดแบบนี้จะเปลี่ยนทริ๊ปใช่มั๊ย  จากทับเบิกเป็น ตั๊บๆเจ้ากิ๊ฟ อิอิอิ

ไปจริงๆไม่เสียเที่ยวนะขากลับรถใหม่ทั้ง 2 คันเลย  ถ้าทำสีดำล้วนจะได้ผสมสีไว้รอเลย ดำมุกฮอนด้าแอคคอร์ดของดูปองค์
สัก 1/2 กระป๋อง น่าจะพอมั๊ง...

ส่วนแล๊กเกอร์ไปหาเอาบ้านกิ๊ฟนั่นล่ะ 2K มัยเอ่ย  อยู่อุบลฯกันสัก 2 วัน หุหุหุ กินฟรีอยู่ฟรีบ้านกิ๊ฟเลยประหยัดดีแท้ เอิ๊ก ๆๆ

เตรียมไว้ก่อนถ้า ท่าน sodaban ยังหายตัวอยู่แบบนี้...ทับเบิกไว้เดือนถัดไปยังได้ อิอิอิ  ขอรถสวยไว้ก่อน

MaX_TzR

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:40:51 หลังเที่ยง

.......อย่าคิดมาก กิโลละ2บาท จัดไป กินพอๆกะTZM ยางใหญ่พี่เลย แสดงว่าแว๊ดตลอดเลยมั้งนี้ฟู

ทดสเตอร์ 15/39  ยืนพื้นมาประมาณ 90-100  รอบเครื่องที่ 5000 รอบอยู่ที่ 100 km/h จ้าาาาาา

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:56:52 หลังเที่ยง
พูเล่ห์ดึงวาล์วแท้ ๆ ไม่รู้ยังมีให้เบิกป่าวนี่สิ  ที่ขาย ๆ กันก้มีแต่ของเทียม  ของ WASHI กับ อีกยี่ห้อ

ตาเอ็มพูดแบบนี้จะเปลี่ยนทริ๊ปใช่มั๊ย  จากทับเบิกเป็น ตั๊บๆเจ้ากิ๊ฟ อิอิอิ

เหอๆ เศร้า

สงสัยโดนงานนี้แหละ

อิอิ

RX-KING

:(เพิ่งได้มาครับ ขี่มันดีเหมื่อนกัน

SIKHARED-YOOSABAI
ธ. ไทยพาณิชย์ 820-2522-31-9

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 16, 2011, 09:56:52 หลังเที่ยง

ไปจริงๆไม่เสียเที่ยวนะขากลับรถใหม่ทั้ง 2 คันเลย  ถ้าทำสีดำล้วนจะได้ผสมสีไว้รอเลย ดำมุกฮอนด้าแอคคอร์ดของดูปองค์
สัก 1/2 กระป๋อง น่าจะพอมั๊ง...

ส่วนแล๊กเกอร์ไปหาเอาบ้านกิ๊ฟนั่นล่ะ 2K มัยเอ่ย  อยู่อุบลฯกันสัก 2 วัน หุหุหุ กินฟรีอยู่ฟรีบ้านกิ๊ฟเลยประหยัดดีแท้ เอิ๊ก ๆๆ

เตรียมไว้ก่อนถ้า ท่าน sodaban ยังหายตัวอยู่แบบนี้...ทับเบิกไว้เดือนถัดไปยังได้ อิอิอิ  ขอรถสวยไว้ก่อน
ตามนั้น รถสวย ช่วยดัน

@@TaJung@@

อ้างจาก: RX-KING เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:00:38 หลังเที่ยง
:(เพิ่งได้มาครับ ขี่มันดีเหมื่อนกัน

คันนี้น่าจะเป้นรุ่นตูดเป็ดป่าวหว่า  ดูจากสีและลายรถ....ยินดีต้อนรับสู่สังคมชนกลุ่มน้อยครับ

narokawayg

อิจฉาจังครับรถจะสวยกันแล้วอิอิ

รถผมยังเน่าอยู่เลย เป็นชิ้นๆตอนนี้

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 16, 2011, 10:01:25 หลังเที่ยง

ตามนั้น รถสวย ช่วยดัน
เอาจริงอ่ะ  แน่นะเพราะถ้าไปแล้วได้ทำสีจริง ๆ ยอมเปลี่ยนที่ไปเลยอ่ะเพราะอยากทำสีอยู่ด้วย  อยาได้สีดำคาดสีเหลืองเหมือนรูป