Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chimkul01

เพราะว่า ต้อง เอาเงินไปซื้อ รถใหม่ ขี่ตั้งแต่ คลอง22 มาสมุทรปราการ ทุกอาทิตอ่าครับ

ตอนแรกจะขนไปนอนกอดที่หอ แต่ เค้าสั่งให้ขายเพราะ เดี๋ยวเค้าไม่ไหวส่งรถใหม่

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

@@TaJung@@

เพิ่งเอาเสื้อ TZR ไปคว้านมาไซส์ 75 แต่ลูกสูบแท้ไม่มีได้มาเป้นลูกสูบ JP  ไม่รู้จะทนป่าว...

พอร์ตก็ไม่ได้ขยาย ใส่มันเดิมๆดีมั๊ยเนี่ย
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อ้างจาก: chimkul01 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 04:40:54 หลังเที่ยง
เพราะว่า ต้อง เอาเงินไปซื้อ รถใหม่ ขี่ตั้งแต่ คลอง22 มาสมุทรปราการ ทุกอาทิตอ่าครับ

ตอนแรกจะขนไปนอนกอดที่หอ แต่ เค้าสั่งให้ขายเพราะ เดี๋ยวเค้าไม่ไหวส่งรถใหม่
แสดงว่าพึงไปถอยรถมาใหม่อ่ะสิ  เป็นงั้นไป  แต่ทำไมต้องเปลี่ยนรถใหม่  แล้วยังงี้มันจะแรงเหมือนคันเก่าหรือเปล่า  แถมย่านสมุทรปราการเด็กแว๊น เพียบเลย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

chimkul01

ไม่เป็นไรครับ ยังรัก ยามาฮ่า2จังหวะเหมือนเดิม จะไปเอา เบลอาร์ มาปลุกครับ ยังเข้ากระทู้นี้ได้อยู่ป่าว

ตอนนี้ก็โดนระงับห้ามแว้นและครับ ตำรวจพระประแดง เข้าขอไว้

403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

chimkul01

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มกราคม 11, 2011, 05:21:47 หลังเที่ยง
ลาจากไปอีกคัน

จำเป็นครับพี่ ฮืออๆๆอยากจะร้อง ตอนแม่ผม  บอกเ ข่าอ่อนเลย ทรุดลงกะพื้นโอ้โห พี่รัก(มันแก่กว่าผม)

Mtz

อ้างจาก: chimkul01 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 05:17:53 หลังเที่ยง
ไม่เป็นไรครับ ยังรัก ยามาฮ่า2จังหวะเหมือนเดิม จะไปเอา เบลอาร์ มาปลุกครับ ยังเข้ากระทู้นี้ได้อยู่ป่าว

ตอนนี้ก็โดนระงับห้ามแว้นและครับ ตำรวจพระประแดง เข้าขอไว้
เข้าได้ซิครับ หัวข้อก้เชียนอยู่ ใครขับ yamaha เข้ามาคุยกัน ที่เขาลงแค่2รุ่น เพราะถ้าลงทุกรุ่น หัวข้อมิยาวกระจายหรือครับ มาเลยๆ อย่าน้อยใจ

Vilator

ทุกอย่างต้องมีวันสิ้นสุดครับ  แต่อย่าหยุดรัก Yamaha นะเออ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

MaX_TzR

แล้วจะเสียดายที่ไม่ได้เก็บไว้

คิดผิดนะที่ขายอะ อิอิ

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

narokawayg

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 10, 2011, 10:27:32 หลังเที่ยง
TZM ถอดแยกส่วนง่ายจะตายไป  ชุดสียิ่งถอดง่าย  ทุกวันนี้ผมถอดเข้า ถอดออกเป็นว่าเล่นจนชินแล้ว
เร็วๆนี้จะเปลี่ยนน๊อตฝั่งคลัทช์มาใช้แบบหัวหกเหลี่ยมตัวแอลแล้วจะได้เซอร์วิสง่ายๆหน่อย  หลังจากทยอยเปลี่ยนในจุดสำคัญๆที่คิดว่าเวลาเกิดปัญหาแล้วต้องถอด  ว่าแล้วยกเครื่องส่งไปทำอุบลมั่งดีกว่า  อยากได้เครื่อง 200 ซีซีอ่ะทำได้มะกิ๊ฟ ฮี่ๆๆๆ

ส่วนอกล่างตรงกลางมันอ่ะยากครับ หรือว่าไม่ต้องถอดออกจากกัน ยกออกมาพร้อมกับคาวลิ่งล่างฝั่งใดฝั่งหนึ่ง

แล้วมันจะเป็นรอยไหม

Hunterzero

ครบร้อยหน้าแล้วหรอเนี่ยสุดยอด

ตอบครับ  ถ้าเซอวิสแค่ถ่ายน้ำมันเครื่องจูนคาบูมันอยู่ฝั่งข้างครัทหมดอ่าครับ  ฝั่งนั้นไขไม่กี่ตัวก็หลุดจากตัวกางเกงในแล้วครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 11, 2011, 07:13:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 10, 2011, 10:27:32 หลังเที่ยง
TZM ถอดแยกส่วนง่ายจะตายไป  ชุดสียิ่งถอดง่าย  ทุกวันนี้ผมถอดเข้า ถอดออกเป็นว่าเล่นจนชินแล้ว
เร็วๆนี้จะเปลี่ยนน๊อตฝั่งคลัทช์มาใช้แบบหัวหกเหลี่ยมตัวแอลแล้วจะได้เซอร์วิสง่ายๆหน่อย  หลังจากทยอยเปลี่ยนในจุดสำคัญๆที่คิดว่าเวลาเกิดปัญหาแล้วต้องถอด  ว่าแล้วยกเครื่องส่งไปทำอุบลมั่งดีกว่า  อยากได้เครื่อง 200 ซีซีอ่ะทำได้มะกิ๊ฟ ฮี่ๆๆๆ

ส่วนอกล่างตรงกลางมันอ่ะยากครับ หรือว่าไม่ต้องถอดออกจากกัน ยกออกมาพร้อมกับคาวลิ่งล่างฝั่งใดฝั่งหนึ่ง

ไม่ยากหรอก มันเป็นน๊อตเกลียวปล่อย แล้วตรงฝั่งขวา ดูดีๆ มีมันมีน๊อตตัวใหญ่1ตัว น่าจะเบอร์10 ด้านในมันจะเป็นแผ่นเหล็กพับ มีเกลียวตัวเมียอยู่ ถ้ามันเก่าๆมากๆน๊อตจะเป็นสนิม หมุนไม่ออก
  แนะนำให้ถอดให้หมดครับ เพราะถ้าไม่หมด เวลาคุณลากออกไก่เข้าออก มันอาจจะหักได้

Vilator

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 11, 2011, 07:13:24 หลังเที่ยง

เบาๆมือ และถนุถนอม คงไม่ช้ำ อิๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

chimkul01

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มกราคม 11, 2011, 07:07:24 หลังเที่ยง
แล้วจะเสียดายที่ไม่ได้เก็บไว้

คิดผิดนะที่ขายอะ อิอิ

คำสั่งเบื้องบน

โอ้ เล่มทีแซดใหญ่มั๊กๆๆเลยอาพี่ๆๆ ค้นเจอครั้งแรก ตั้งแต่ปี2545

narokawayg

จะถอดออกให้หมดเลยครับ เพราะว่าจะเปลี่ยนซีลจานไฟด้วย น้ำมันเกียร์หายแล้วๆๆๆ

แล้วเปลี่ยนซีลจานไฟต้องผ่าเครื่องไหมครับ

Mtz

ซีลแกนเกียร์หรือเปล่าครับ ดูดีๆ ส่วนใหญ่มันจะซึม

Mtz

ตัวแรงผมแว๊นนนได้แล้วว วันนี้สมาชิกGMJ หายไปไหนหว่า

narokawayg

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 11, 2011, 08:17:05 หลังเที่ยง
ซีลแกนเกียร์หรือเปล่าครับ ดูดีๆ ส่วนใหญ่มันจะซึม

เครื่องไม่รั่วนะครับ ไม่มีน้ำมันหยดพื้น

หรือมันไม่หยดครับถ้ามันรั่ว

ช่างกิ๊ก

ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

tzr133

ใครเคยเล่น 3maมั่ง ขอข้อมูลหน่อยครับกำลังทำเลย ของขาดเยอะ กะทำแดรก จะขี่ไหวไหม นิ
ตัวนี้อะ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578