Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

เครื่องสมบูรณ์นี้ สงสัยต้องเปลี่ยนอะไหล่ใหม่ยกตัว

MaX_TzR

สมบูรณ์เหรอ..

ก็ต้องทำให้เดิมๆที่สุด เท่าที่จะเดิมได้ เพราะทนสุดและ

หรือไม่ก็ โมฯโน่นนิด โมฯนี่หน่อยตามความเหมาะสม..

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

Goldencat

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 09, 2010, 08:43:18 หลังเที่ยง
จะเป็นไปได้ไหม หลายๆท่านที่มีประสบการณ์ช่วยระบุสูตรในการทำ Yamaha TZR  TZM RXZ Concord ฯลฯ ให้เครื่องยนต์สมบูรณ์   แนะนำด้วยครับ เผื่อว่าจะได้ร่วมด้วยช่วยกันอนุรักษณ์ ให้มันกลายเป็นรถคลาสิค เหมือนพวก SR เค้าทำกัน

เห็นด้วยครับ

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 08, 2010, 11:11:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: sodaban เมื่อ ธันวาคม 08, 2010, 11:06:09 หลังเที่ยง
ขอไม่ไปใช้เสียง งดไปใช้สิทธิ์ครับ ไกลจังตังปั๊ม ไม่ทัน อิอิ.....ต้นๆปีใหม่ ไม่แน่ ครับ......
ตามนี้เลย
  http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27847.msg461237#msg461237
เขาไปกันวันที่15/1/54 ครับ ค่าลงขันคนละ300 ไม่มีรถมา นั่งรถมาลวง กทม แล้วโทรมา เดี่ยวรับไปด้วยกัน แล้วพี่จะร้องว่า "The Best"

อยากไปครับแต่ติดงานจริง ๆ  เร่งงานให้จบก่อนปีใหม่ งานเยอะมาก ๆ (เงินไม่เป็นเยอะตามงานเลยอ่ะ)

Goldencat

ราคาฟิตเครื่องใหม่ที่ร้านเค้าบอกราคากัน
ทำให้เครื่องเราสมบูรณ์เลยหรือเปล่าครับ
เปลี่ยนอะไหล่ชิ้นไหนบ้าง
เห็นร้านแถวบ้านเค้าบอกราคามา 3600 เปลี่ยน ลูกปืน แหวน ลูก แท้หรือเปล่าก็ไม่รู้
แล้วถ้าใส่ของเทียมมันก็เจ๊งเร็วแล้วเราจะไป ฟิต เครื่องทำไมอ่ะครับ

ตามหาเปลือกข้างซ้ายทั้ง 2 ชิ้น (บริเวณข้างไมล์ + กาบใหญ่ซ้าย )
ขอราคาก่อนนะ 0878103353 น้อย

ซีลโชร์ค vr 150 ใส่ TZM ได้ไหมครับ
ไปซื้อมา 60 บาท ใส่ซอง YAMAHA GENUINE PART  ซะด้วย (จริงป่าวไม่รู้)

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 09, 2010, 08:43:18 หลังเที่ยง
จะเป็นไปได้ไหม หลายๆท่านที่มีประสบการณ์ช่วยระบุสูตรในการทำ Yamaha TZR  TZM RXZ Concord ฯลฯ ให้เครื่องยนต์สมบูรณ์   แนะนำด้วยครับ เผื่อว่าจะได้ร่วมด้วยช่วยกันอนุรักษณ์ ให้มันกลายเป็นรถคลาสิค เหมือนพวก SR เค้าทำกัน
ฟิตเครื่องใช้อะไหล่แท้ในส่วนที่ควรใช้ ดูแลรักษาตามระยะทางที่กำหนด นอกนั้นก็แต่งสวยตามใจเราแบบที่รถไม่ช้ำก็พอ

อ้างจาก: Goldencat เมื่อ ธันวาคม 09, 2010, 09:53:36 หลังเที่ยง
ราคาฟิตเครื่องใหม่ที่ร้านเค้าบอกราคากัน
ทำให้เครื่องเราสมบูรณ์เลยหรือเปล่าครับ
เปลี่ยนอะไหล่ชิ้นไหนบ้าง
เห็นร้านแถวบ้านเค้าบอกราคามา 3600 เปลี่ยน ลูกปืน แหวน ลูก แท้หรือเปล่าก็ไม่รู้
แล้วถ้าใส่ของเทียมมันก็เจ๊งเร็วแล้วเราจะไป ฟิต เครื่องทำไมอ่ะครับ

ตามหาเปลือกข้างซ้ายทั้ง 2 ชิ้น (บริเวณข้างไมล์ + กาบใหญ่ซ้าย )
ขอราคาก่อนนะ 0878103353 น้อย

ซีลโชร์ค vr 150 ใส่ TZM ได้ไหมครับ
ไปซื้อมา 60 บาท ใส่ซอง YAMAHA GENUINE PART  ซะด้วย (จริงป่าวไม่รู้)

3600 ฟิตเครื่องทั้งตัวก็ราว ๆ นี้ เครื่องก็สมบูรณ์ราว 80% เพราะอะไหล่พวกเฟืองในเครื่องมันก็สึกหรอไปแล้วแต่ยังใช้ได้
ส่วนเปลือก  อยากได้ชิ้นไหน  ก็แจ้งมาเดี๋ยวไปซื้อให้ไม่คิดค่าเสียเวลา

ที่สุรินทร์ อะไหล่เปลือกที่ยังมีขายที่เป็นของแท้ มี
หัว TZM 1159
มุมแมลง ข้างละ 140

ส่วนปิดท้ายเบาะต้องไปซื้อที่อุดร อันละ 95
ฝากระเป๋าท้าย ข้างละ 450
อกไก่ซ้ายเปลือกดิบ 650

ส่วนของเทียมที่สุรินทร์ก็มีอยู่ แต่ไม่ได้ถามว่ามีส่วนไหนบ้าง
ส่วนซีลโช๊คก็แท้อยู่ละครับ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

sodaban

ท่านจุง....... ได้รับเป๊นสื่อกลาง ในการหาอะไหล่ "ยามาฮ่า" อย่างเป็นทางการ แล้ว........ไชโย ๆ ๆ

"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

แค่ช่วยให้ข้อมูลเฉย ๆ ครับผม  เสียดายไม่มีแหล่งอะไหล่ใหม่ขายโล๊ะทิ้งเหมือน กทม.
เพราะแต่ละอย่างผมได้ราคาเต็มๆมาทั้งนั้น  ดีที่ผมไม่คิดจะค้าเอากำไรอะไรจากการขายของครับ

เลยถือว่าหาของให้เพื่อนๆกันดีกว่า เผื่ออะไรที่ผมหาไม่ได้จะได้วานให้ช่วยหาบ้างในพื้นที่ที่เพื่อน ๆ อยู่ครับ

บางทีเผื่อไปเที่ยวย่านโน้นรถเสียจะได้ขอความช่วยเหลือบ้าง อิอิอิ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ธันวาคม 09, 2010, 11:22:17 หลังเที่ยง
แค่ช่วยให้ข้อมูลเฉย ๆ ครับผม  เสียดายไม่มีแหล่งอะไหล่ใหม่ขายโล๊ะทิ้งเหมือน กทม.
เพราะแต่ละอย่างผมได้ราคาเต็มๆมาทั้งนั้น  ดีที่ผมไม่คิดจะค้าเอากำไรอะไรจากการขายของครับ

เลยถือว่าหาของให้เพื่อนๆกันดีกว่า เผื่ออะไรที่ผมหาไม่ได้จะได้วานให้ช่วยหาบ้างในพื้นที่ที่เพื่อน ๆ อยู่ครับ

บางทีเผื่อไปเที่ยวย่านโน้นรถเสียจะได้ขอความช่วยเหลือบ้าง อิอิอิ

อิอิ เดี๋ยวผ่านไปทางสุรินทร์ สิแวะหาเด้อ พี่จุง บ้านพี่ กะถนนเส้น โชคชัย เดชอุม ไกลกันมะอ่ะ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 09, 2010, 11:34:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ ธันวาคม 09, 2010, 11:22:17 หลังเที่ยง

อิอิ เดี๋ยวผ่านไปทางสุรินทร์ สิแวะหาเด้อ พี่จุง บ้านพี่ กะถนนเส้น โชคชัย เดชอุม ไกลกันมะอ่ะ
บ้านผมอยู่แถวๆบิ๊กซีสุรินทร์นั่นล่ะครับ ถ้ามาจากศรีสะเกต ก็จะเจอบิ๊กซีครับ อิอิอิ

pp-pp-nn

ผมใช้อยู่ที่อุดรอีกคัน  ขอรายงานตัวครับ

@@TaJung@@

อิอิอิ  บ้านใกล้กันอีกต่างหาก  อยากมี๊ตติ้งไกลหน่อยต้องบ้านพี่โจ สารคาม เอิ๊กๆๆๆ

Vilator

Tajung  แถวไหนในกทม ที่เค้าขายอะไหล่แบบ ราคาไม่แพงบ้าง ที่บอกขายโละทิ้งจะได้ไปตามหา ตอนนี้อยากได้ ไส้ในมาทำให้เครื่องสมบูรณ์
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

TZMClub150

เห้อ มะค่อยมีคนเลยแฮะ

ตอนเช้าๆ เนี่ย

ทีกะดึกละ เยอะเชียว

Mtz

กำ กะเช้าเขาก็ทำงานกันหมดละซิครับกิ๊ฟ วันนี้หยุด รั่วได้ หุหุ

TZMClub150

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 10, 2010, 09:04:23 ก่อนเที่ยง
กำ กะเช้าเขาก็ทำงานกันหมดละซิครับกิ๊ฟ วันนี้หยุด รั่วได้ หุหุ

สงียเมื่อคืนหนักมั้งพี่เอ็ม เลย พากันลุกมะไหว 5555555555555

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 10, 2010, 08:32:34 ก่อนเที่ยง
Tajung  แถวไหนในกทม ที่เค้าขายอะไหล่แบบ ราคาไม่แพงบ้าง ที่บอกขายโละทิ้งจะได้ไปตามหา ตอนนี้อยากได้ ไส้ในมาทำให้เครื่องสมบูรณ์
ได้ยินมา สวนมะลิ อะไรเทือกนี้อ่ะครับ  ส่วนที่ขายในเว๊บ เขาก็โล๊ะขายซะจะหมดแล้ว  อะไหล่เครื่องถ้ารู้ว่าต้องใช้อะไรบ้างวิ่งซื้อเองเลยครับ
พวกซีลเครื่อง เทียบเบอร์เอาของ NOK เลย  ดีกว่าซีลชุดที่มาเป็นแพ๊คๆละ 90 บาทแน่ ๆ

สาวก TZR

วันนี้ไปเจอลูกสูบที่โตกว่า 1.00 มันมีแท้ด้วยเหรอ  เพราะดูที่กล่องมันก็กล่องสีขาวยามาฮ่าแท้ๆเลยอ่ะ...

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 10, 2010, 02:08:05 หลังเที่ยง
คงต้องไล่เก็บอะไหล่บ้างแระ

ระวังจะติดเชื้อจากผมไปเด้อ  ผมเป็นโรคชอบสะสมอะไหล่อ่ะ  ใช้รถรุ่นไหนอยู่ชอบสะสมเก็บไว้  พอดีไม่ค่อยชอบเปลี่ยนรถ ใช้รถกันยันลูกบวช
เลยต้องสะสมไว้ก่อน เผื่ออนาคตหาไม่ได้...อิอิอิ  รถ 3 คัน สะสมอะไหล่ไว้ตึมเลย...

Vilator

คงเอาแค่ รุ่นเดียวละครับ TZM พอแระ     ที่สำคัญขอเน้นแบบเดิมๆ

MaX_TzR

อยากใส่สวิงอามแกรมม่า

หาให้หน่อย 500.-

55+

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.