Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Goldencat

ลืมถามอีกอย่างครับ
    ถ้าก๊อกน้ำมันปิดไม่อยู่ถ้าไม่ซื้อใหม่   หาวาล์วอะไรที่สามรถต่อดักทางน้ำมันได้มั่งครับ
ไม่รู้ว่าได้หรือปล่าว  แค่ลองคิดดู  เหมือนใส่วาล์วน้ำก่อนถึงก๊อกรั่ว  เวลาปิดก็ไม่ปิดที่ก๊อกถังน้ำมัน
แต่ไปปิดที่วาล์วที่เราใส่ไปแทน  ( ได้หรือปล่าวไม่รู้อ่ะครับ )

TZMClub150

ซื้อใหม่ ถ้าปิดไม่อยู่ก็มะรุจะเปงยังงัยอ่ะจิ อิอิ

เป็นงั้น ไปจริงๆ บอกด้วยเด้อ  ว่ายี่ห้ออะไร จาได้มะไปซื้อ  หุหุ

jacky chan

อ้างจาก: Goldencat เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2010, 09:20:16 หลังเที่ยง
ลืมถามอีกอย่างครับ
    ถ้าก๊อกน้ำมันปิดไม่อยู่ถ้าไม่ซื้อใหม่   หาวาล์วอะไรที่สามรถต่อดักทางน้ำมันได้มั่งครับ
ไม่รู้ว่าได้หรือปล่าว  แค่ลองคิดดู  เหมือนใส่วาล์วน้ำก่อนถึงก๊อกรั่ว  เวลาปิดก็ไม่ปิดที่ก๊อกถังน้ำมัน
แต่ไปปิดที่วาล์วที่เราใส่ไปแทน  ( ได้หรือปล่าวไม่รู้อ่ะครับ )

วันนี้ก็พึ่ง แก้ปัญหาก๊อกTZMปิด นํ้ามันไม่อยู่ ซึมขนาดเข็มวาล์วอยู่ที่ ออฟ  ลองแก้ดูนะครับ แกะน๊อตที่ปิดแกนวาล์วก๊อก จะเห็นว่าด้านในมีปะเก็น ให้ลองกลับด้านปะเก็น แล้วใส่เข้าไปเหมือนเดิม ลองเปิดก๊อกทิ้งไว้ สักพักดูว่า มันยังรั่วไหม?
"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

Vilator

tajung  นั่นมัน R1 ตรงไหน  ผมว่าเดิมๆ สวยกว่าเยอะ ครับ 
Goldencat ถ้าก๊อกมันปิดไม่อยู่ ซีลตรงลูกบิดเปิดปิด ยางมันตายล่ะครับ  ผมเคยซื้อมาเปลี่ยน  หายจ๊อยยยย    ลองรื้อก๊อกแล้วเอาซีลยางที่ว่าไปลองถามร้านอะไหล่ดูนะครับ เพราะตอนนี้รถผมโอเคแล้ว  เหลืออย่างเดียวที่ยังไม่ได้ทำคือ    ผ่าเครื่องครับ เพราะหลวมเจงๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

^
^
^
ชอบตรงมันทำเบาะ 2 ชั้นกับใส่ท่อสูตรอ่ะ เสียงเพราะดี...

เครื่องน่ะผ่าโลด....หาร้านทำไม่ได้ ถอดเครื่องส่งมาเดี๋ยวส่งร้านที่นี่ทำให้ หุหุหุ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อยากออกทริ๊ปยาว ๆ บ้างเด้...ไปเป็นกลุ่ม  แต่แว๊นๆแบบในคลิ๊ปไม่เอานะ 555+
TZM KONVOI FILEM CONGKAK
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

TZMClub150

Mtz

เสียดาย ชาวยามาฮ้า ส่วนใหญ่ ตจว หมด กทม มีผมกับแม็กหัวฟูได้มั้ง แล้วก็ท่านตูน .....ใครอีกหว่า นึกไม่ออก เออ น้องVR เหลืองพระประแดงอีก1คน
    อยู่ใกล้ๆกันก็น่าจะรวมตัวกันเนอะ แข่งกะยามาฮ้าอินโด

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

Goldencat

ผมอยู่ปากน้ำ
อยู่เเก๊งด้วยคนซิครับพี่

Mtz

อ้างจาก: Goldencat เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2010, 12:21:09 ก่อนเที่ยง
ผมอยู่ปากน้ำ
อยู่เเก๊งด้วยคนซิครับพี่
มาโลดครับ ยินดีต้อนรับสู่ชนกลุ่มน้อย(กว่าคาวา และฮอนด้า อิอิ)

MaX_TzR

รับปริญญาเรียบร้อยแล้วครับ แว้นได้เกือบเต็มตัวละ เหลือบวชอีกอย่างเดียวเท่าน้าน

ปีหน้าเดือน8 ผมบวชนะครับ 555+

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

Goldencat

อาการก๊อกปิดไม่อยู่แต่ถ้าจะขี่ต้องหมุนไว้ที่  off
ถ้าหมุนไปที่ on หรือ ress เครื่องจะสำลักและดับทันทีเลย
ตอนนี้ก็เลยต้องปิดก๊อกน้ำมันไว้ตลอด(ปิดไม่อยู่)
ใครเคยเป็นบอกผมที  หรือใครรู้ช่วยบอกหน่อย
และแก้ที่ตรงไหนถึงหาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อวยพรด้วยคนครับ พี่ Mtzm

Mtz

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2010, 12:26:27 ก่อนเที่ยง
รับปริญญาเรียบร้อยแล้วครับ แว้นได้เกือบเต็มตัวละ เหลือบวชอีกอย่างเดียวเท่าน้าน

ปีหน้าเดือน8 ผมบวชนะครับ 555+
งานบวช จัดแก๊งเฒ่าแว้นไปร่วมแห่ด้วยเลย 555555++++++

อยากมีมิตติ้งมั้งจังแบบว่าไกล้ๆๆบ้านนะครับ รถทะเบียนขาดครึ่งปี พรบ.ไม่มี ใบขับขี่ไม่มี คริคริ

อยากเห็นรถพี่ๆๆทุกคนครับ^^

Goldencat

อ้าว.....ผิดคน
โทษทีครับ
อวยพรครับ พี่ maxzautcc

Mtz

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2010, 12:41:10 ก่อนเที่ยง
อยากมีมิตติ้งมั้งจังแบบว่าไกล้ๆๆบ้านนะครับ รถทะเบียนขาดครึ่งปี พรบ.ไม่มี ใบขับขี่ไม่มี คริคริ

รี่บไปต่อซะนะครับ ขาดแค่ครึ่งปี ซื้อ พ.ร.บ เอารถไปตรวจสภาพ ตามร้านเอกชนก็ได้ 60บาทเอง แค่จอดแล้วน้ำมันไม่หยดลงพื้น มีกระจก ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ก็ผ่านแล้ว(บางทีมีทดลองเปิดไฟ+กดแตรด้วย) เอาใบตรวจสภาพ+พรบ ไปต่อภาษีได้เลย อย่าให้ขาดถึง3ปีนะ ไม่งั้นงานงอกแน่ จดใหม่เลย

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2010, 12:44:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2010, 12:41:10 ก่อนเที่ยง

รี่บไปต่อซะนะครับ ขาดแค่ครึ่งปี ซื้อ พ.ร.บ เอารถไปตรวจสภาพ ตามร้านเอกชนก็ได้ 60บาทเอง แค่จอดแล้วน้ำมันไม่หยดลงพื้น มีกระจก ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ก็ผ่านแล้ว(บางทีมีทดลองเปิดไฟ+กดแตรด้วย) เอาใบตรวจสภาพ+พรบ ไปต่อภาษีได้เลย อย่าให้ขาดถึง3ปีนะ ไม่งั้นงานงอกแน่ จดใหม่เลย

ป๊าดรถผม น้ำมันไม่หยด แต่ไฟท้ายแต่งใสของmtxแทน ไฟเลียวไม่มี แตรไม่มี ไฟติด2ไส้พร้อมกันคือต่ำสูงเปิดติดพร้อมกัน กระจกข้างใส่ไม่ได้เพราะรูนีอตมันแตกไปแล้ว งานเข้าเลยทีนี้ ทำยังไงดีครับ