Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vilator

กลับเข้าเรื่องกันดีกว่า  วิ่ง 120 แล้ว ร่อนๆ เหมือนรถจะลอย เป็นเพราะยกหลังสูงหรือป่าวครับ  มันหวิวสุดๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

watcharatle

ผมพึ่งได้คันนี้มาเมื่อวา่นแต่พอมาวันนี้
พอจะขับซะหน่อยดันเครื่องเร่งแค่4,000รอบซะงั้น
วาล์วคงจะมีปัญหา T^T

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Mtz

อ้างจาก: watcharatle เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:33:47 ก่อนเที่ยง
ผมพึ่งได้คันนี้มาเมื่อวา่นแต่พอมาวันนี้
พอจะขับซะหน่อยดันเครื่องเร่งแค่4,000รอบซะงั้น
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชนกลุ่มน้อยครับ รถสวย ต้องรื้อดู เดี๋ยวก็รู้

ผมคือใคร...?

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 07:31:58 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: watcharatle เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:33:47 ก่อนเที่ยง
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชนกลุ่มน้อยครับ รถสวย ต้องรื้อดู เดี๋ยวก็รู้

ตื่นเช้าจังลุงเอ็ม ส่งลูกไปโรงเรียน ไช่มะลุง 555+ ตามนั้น กี่คน

sodaban

ได้กลิ่น 037 ลอยมาตามลมแต่ เช้าเลยวันนี้ นายจิ๋ว เข้ามาห้องนี้นะ อิอิ......
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

อุ๊ย!!!! สีเดียวกันเลย   อิอิอิ  ต้องรื้อมาเช็คดู  ถ้าอยู่สุรินทร์จะเช็คให้ อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

TZMClub150

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:30:46 ก่อนเที่ยง
กลับเข้าเรื่องกันดีกว่า  วิ่ง 120 แล้ว ร่อนๆ เหมือนรถจะลอย เป็นเพราะยกหลังสูงหรือป่าวครับ  มันหวิวสุดๆๆ

ยกหลังสูง นั่นก็มีส่วน

บูทอาร์มหลวมก็มีส่วน คับ

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

@@TaJung@@

สงสัยรถจะพาร่อนไปอาบน้ำน่ะสิ อิอิอิ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Vilator

แหม ร่อนแบบนั้น หวิวๆๆ เสียวมาก อิๆๆๆๆ

@@TaJung@@

ซิลล์สเตอร์รั่วอีกละ พึ่งเปลี่ยนมาตอนผ่าเครื่องเอง.....ไม่ทนเอาซะเลย...

Mtz

อ้างจาก: jew figo เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 07:34:25 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 07:31:58 ก่อนเที่ยง

ตื่นเช้าจังลุงเอ็ม ส่งลูกไปโรงเรียน ไช่มะลุง 555+ ตามนั้น กี่คน
กำ ...ลุงจิ๋วเคยแน่เลย ผู้ชายลัลล้า อิิอ

Goldencat

สวัสดีครับ
      คือผมเพิ่งจะซื้อ TZM มาครับ  มีอาการดังนี้ครับ
-ตอนซื้อออกมาจากร้าน มีน้ำหยดนิดๆนะครับ  แล้วมาน็อคตรงแยกการไฟฟ้าอ่ะครับ
-เข็นไปที่ร้านซ่อมแถวบ้าน  เค้าบอก น็อต รูแคร้ง เดรนน้ำ ไม่มีน้ำหล่อเย็นไหลออกหมด
  เครื่องเลยน็อค
-พอซ่อมเสร็จช่างบอกว่า  เฟืองออโตลูปแตก  ด้วย เลยเปลี่ยนให้ใหม่
-ตอนนี้ขี่อยู่  รู้สึกเครื่องร้อนเร็วและมากกว่าตอนขี่ Sonic มีควันออกมาตรงปลายท่อเยอะมาก
   และมีน้ำมันกระเด็นออกมาด้วย พอถามช่างเค้าก็บอกว่า ปกติ  พอออโตลูปทำงานก็จะมีควันออกมา

ผมอยากถามว่า

ที่ช่างเค้าบอก   จริงหรือเปล่าครับ

ช่วยวิจารณ์อาการให้ด้วยครับ   ผมไม่รู้เรื่องมากนัก  อยากถามผู้เชี่ยวชาญช่วยตอบที

Goldencat

ตอนนี้สตาร์ทติดยากมาก
ต้องทำยังไงครับ

เวลาผมสตาร์ทตอนเครื่องเย็น
ผมจะเปิด โชร์คน้ำมัน ก่อน สตาร์ท
มันจะติดอยู่ไม่ถึง 10 วิเลย
ต้องกระถืบอยู่ 10 ทีได้
ถึงจะปิดโชร์ค และสตาร์ท แบบบิดคันเร่ง
พอสตาร์ทแบบบิดคันเร่ง ต้องค่อย ๆ ฟังรอบ
ไม่งั้นมันจะวอด ดับ ไปอีก

มันเป็นเพราะอะไรครับ
   และราคาหม้อน้ำแพงไหมครับ  และซื้อที่ไหนได้

chimkul01

อ้างจาก: Goldencat เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2010, 09:28:18 หลังเที่ยง

ผมจะเปิด โชร์คน้ำมัน ก่อน สตาร์ท
ถึงจะปิดโชร์ค และสตาร์ท แบบบิดคันเร่ง
พอสตาร์ทแบบบิดคันเร่ง ต้องค่อย ๆ ฟังรอบ

และราคาหม้อน้ำแพงไหมครับ  และซื้อที่ไหนได้

อย่าบิดคันเร่ง หรือไม่ก็เข็นตบ

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

อ้างจาก: chimkul01 เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2010, 09:31:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Goldencat เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2010, 09:28:18 หลังเที่ยง

อย่าบิดคันเร่ง หรือไม่ก็เข็นตบ
ตามตัวเธอว์ไป กระตุกติด^^

และดิสหน้าTZ-M ยังเอาอยู่มิแลกกะตัวยกโชคน๊

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

TZMClub150

อ้างจาก: Goldencat เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2010, 09:24:39 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ
      คือผมเพิ่งจะซื้อ TZM มาครับ  มีอาการดังนี้ครับ
-ตอนซื้อออกมาจากร้าน มีน้ำหยดนิดๆนะครับ  แล้วมาน็อคตรงแยกการไฟฟ้าอ่ะครับ
-เข็นไปที่ร้านซ่อมแถวบ้าน  เค้าบอก น็อต รูแคร้ง เดรนน้ำ ไม่มีน้ำหล่อเย็นไหลออกหมด
  เครื่องเลยน็อค
-พอซ่อมเสร็จช่างบอกว่า  เฟืองออโตลูปแตก  ด้วย เลยเปลี่ยนให้ใหม่
-ตอนนี้ขี่อยู่  รู้สึกเครื่องร้อนเร็วและมากกว่าตอนขี่ Sonic มีควันออกมาตรงปลายท่อเยอะมาก
   และมีน้ำมันกระเด็นออกมาด้วย พอถามช่างเค้าก็บอกว่า ปกติ  พอออโตลูปทำงานก็จะมีควันออกมา

ที่ช่างเค้าบอก   จริงหรือเปล่าครับ

ช่วยวิจารณ์อาการให้ด้วยครับ   ผมไม่รู้เรื่องมากนัก  อยากถามผู้เชี่ยวชาญช่วยตอบที

ตอบรวมๆเลยนะครับ

ช่วงเช้าสตาร์ทติดยากลองเพิ่มเข็มน้ำมันขึ้นอีกล๊อค ดูนะครับ
เพิ่มแล้ว เป็นอีกให้เช็คที่คาร์บู ละ กันครับ แล้ว ลอง หารอยรั่วตาม หรีดวาล์ว กะซีลข้างจานไฟดูครับ

แล้ว เครืองร้อนเร็ว เห็นบอกว่า รูเดรนน้ำ รั่ว ลอง ดูว่า ปัญหาเรื่องความร้อนหายมั้ย ถ้าไม่หาย ก้อลอง ดูที่วาล์วน้ำก่อน ค่อยดู ที่หม้อน้ำแล้วกันครับ(ในเว็บขายกันไม่เกิน450 )

ค่อยๆเช็คครับ ปัญหายังอีกยาวไกล กว่าจะจบ อิอิ

@@TaJung@@

แยกการไฟฟ้านี่  สมุทรปราการชิมิๆ   ถิ่นเก่าเลยนะเธอว์  เอิ๊ก ๆๆๆ  ยินดีกับสาวกชนกลุ่มชักจะไม่น้อยแล้ว คิคิคิ

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

เห็นพวกพี่ๆๆถามเรื่อง รถTZRวิ่ง120แล้วหน้าลอย

รถผม วิ่ง120-140ก็ลอย เป็นเพราะอะไรครับ

หลังไม่ยกสูงหน้าโหลดไม่ต่ำ แต่ย้ยสวิงอาร์มมาสุดเสยนะครับ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน