Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

กิ๊วๆ ยินดีต้อนรับสู่ชนกลุ่มน้อย  เอิ๊กๆๆๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 01, 2010, 11:33:23 ก่อนเที่ยง
กิ๊วๆ ยินดีต้อนรับสู่ชนกลุ่มน้อย  เอิ๊กๆๆๆ
........ชนกลุ่มน้อย ...รู้สึกเป็นชนเผ่าอีก้อ ยังไงไม่รู้ .....อิอิ

ช่างกิ๊ก

ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

ผมคือใคร...?

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: jew figo เมื่อ กันยายน 01, 2010, 11:49:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ กันยายน 01, 2010, 11:29:10 หลังเที่ยง
แอบมาดูชนกลุ่มน้อย..อิอิ...

นี่น้อยแล้วเหรอ เธอว์

มันก็ไม่น้อยนะ แต่งแล้วสวย แต่ทำไมแถวบ้านดันเรียก สิบล้อ หว่า

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

@@TaJung@@

อีกหน่อยก็จะเพิ่มขึ้นมาล่ะ  รถราคาถูก แต่งดี ๆ สวยเหมือนรถใหญ่...

ปล.ใครมีรูป TZM ใส่ดามล่าง TZR250 เอามาลงให้ดูหน่อยครับ มีเจ้านี่กองอยู่ที่บ้านหาที่ทำอยู่ท่าทางจะต้องอาศัยโรงกลึงเป็นแน่แท้

ถังน้ำมันใครสภาพไม่ไหวแล้วไปกระทู้นี้เลยของใหม่ 1200 เอง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=22148.30
ผมจัดมาใบนึงแล้ว....
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 02, 2010, 10:15:20 ก่อนเที่ยง
อีกหน่อยก็จะเพิ่มขึ้นมาล่ะ  รถราคาถูก แต่งดี ๆ สวยเหมือนรถใหญ่...

ปล.ใครมีรูป TZM ใส่ดามล่าง TZR250 เอามาลงให้ดูหน่อยครับ มีเจ้านี่กองอยู่ที่บ้านหาที่ทำอยู่ท่าทางจะต้องอาศัยโรงกลึงเป็นแน่แท้

ถังน้ำมันใครสภาพไม่ไหวแล้วไปกระทู้นี้เลยของใหม่ 1200 เอง
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=22148.30
ผมจัดมาใบนึงแล้ว....
ดูคร่าวๆแล้ว มันยัดกับเฟรมเดิมไม่ลงหรอลุง ลองเอายัดดูหรือยัง ใส่ไม่ได้ ส่งมาหนองจอก หุหุ  นี้ก็จ้องหาอาร์มtzr250 รุ่นที่มีโค้งๆอยู่เหมือนกัน

Hunterzero

ลองหาอาร์มSDR200มามั่งดีกว่ามั่ง  แนวอาร์มแปปกลมทัก  น่าจะเข้าตาเหมือนกันนะครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 02, 2010, 10:31:04 หลังเที่ยง
ลองหาอาร์มSDR200มามั่งดีกว่ามั่ง  แนวอาร์มแปปกลมทัก  น่าจะเข้าตาเหมือนกันนะครับ
เห็นเขาว่ามันใส่TZM ได้เลย ไม่ต้องแปลง จัดโลด หุหุ

@@TaJung@@

หาอาร์มรุ่น 3XV เหรอท่าน  ดูคร่าว ๆ แล้วน่าจะลงได้นะ  แต่ติดท่อหรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ที่แน่ ๆ ดามมันอยู่ต่ำนี่สิ เอิ๊ก ๆๆๆ
ใส่ไม่ได้ก็จะจับไปยัดเซอร์ดูล่ะทีนี้ ฮี่ ๆๆๆๆๆ แล้วเอาดามล่างเคอารืมาใส่ทำดามบนซะเลย

@@TaJung@@

ชนกลุ่มน้อยต้องหาอะไรๆใหม่ๆทำกันบ้าง อิอิอิ

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กันยายน 02, 2010, 10:35:37 หลังเที่ยง
หาอาร์มรุ่น 3XV เหรอท่าน  ดูคร่าว ๆ แล้วน่าจะลงได้นะ  แต่ติดท่อหรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ที่แน่ ๆ ดามมันอยู่ต่ำนี่สิ เอิ๊ก ๆๆๆ
ใส่ไม่ได้ก็จะจับไปยัดเซอร์ดูล่ะทีนี้ ฮี่ ๆๆๆๆๆ แล้วเอาดามล่างเคอารืมาใส่ทำดามบนซะเลย
มิน่า ท่อเดิมTZR 250 มันถึงได้เป็นท่ออออกข้าง ไม่เป็นท่อลอดท้อง สงสัยต้องหันไปมองอาร์มFZR 400 แล้วละมั้ง ท่าจะแปลงง่ายกว่า

150yem

คับผม tzm 150 คับเขียวจัด :D รายงานตัวคับ

Mtz

อ้างจาก: 150yem เมื่อ กันยายน 02, 2010, 10:42:05 หลังเที่ยง
คับผม tzm 150 คับเขียวจัด :D รายงานตัวคับ
ฮ้วย อ้าย เห็นนานแล้วนะคันนี้ สวยครับ แต่ทำไมเพิ่งมารายงานตัววว เลี้ยงเบียเลย ข้อหามาช้า

sodaban

อยากขอคำ ชี้แนะจากท่านจุง เรื่องทะเบียน ผมซื้อ VR(ทะเบียน กทม.) มาบัตรประชาชน เจ้าของหมดอายุ ไปปีที่แล้ว รถไม่ต่อทะเบียนเข้าปีที่ 4(คนที่ซื้อมา ไม่ยอมโอน จนบัตรหมออายุ) แล้วก็มาขายให้ร้านซ่อม ส่วนเอกสารตัวอื่นๆ มีครบ ใบมอบอำนาจ ทะเบียนบ้านเจ้าของ รถ ในสมุดเขียวไม่ได้มีลายเซนต์เจ้าของครับ  ผมให้คนขาย(ช่าง) มันตามให้ มันก็ไม่รับผิดชอบเลย ดัน บอกผมว่า "ก็เอาไป ขายต่อสิ" ก็มัน โอนไม่ได้ แล้วตู จะไป ขายแมวที่ไหนวะ  ผมหาซื้อ ผมไม่อยาก ขาย .... ช่วงนี้ ดวงไม่ค่อยดี เจอหลายเรื่อง  ........แก้ปัญหาเองก็ได้  ขอถานนะครับ ว่ามีวิธีแก้ได้ไหม? ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ ........ยังไม่รู้จัก กันเป็นทางการเลย รบกวน ซะแล้ว  ผมชื่อ ต้อง อยู่อุตรดิตถ์ครับ ใช้รถ TZM อยู่  อาจจะดูรบกวนไปหน่อย แต่ก็ไม่รู้จะถามใครดี ฮ้อ  ทุกครั้งผมจะดูนะครับ เวลาซื้อรถ วันนั้น ดันไปเอาเล่ม ตอนกลางคืน คนขาย(ช่างที่ร้านซ่อมรถ) เขาก็ยืนยันว่าโอนได็   นี้ละน่า"ไว้ใจคน แล้วจะจนใจเอง" ขอบคุณนะครับ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

Hunterzero

อ้างจาก: sodaban เมื่อ กันยายน 03, 2010, 12:51:54 ก่อนเที่ยง
อยากขอคำ ชี้แนะจากท่านจุง เรื่องทะเบียน ผมซื้อ VR(ทะเบียน กทม.) มาบัตรประชาชน เจ้าของหมดอายุ ไปปีที่แล้ว รถไม่ต่อทะเบียนเข้าปีที่ 4(คนที่ซื้อมา ไม่ยอมโอน จนบัตรหมออายุ) แล้วก็มาขายให้ร้านซ่อม ส่วนเอกสารตัวอื่นๆ มีครบ ใบมอบอำนาจ ทะเบียนบ้านเจ้าของ รถ ในสมุดเขียวไม่ได้มีลายเซนต์เจ้าของครับ  ผมให้คนขาย(ช่าง) มันตามให้ มันก็ไม่รับผิดชอบเลย ดัน บอกผมว่า "ก็เอาไป ขายต่อสิ" ก็มัน โอนไม่ได้ แล้วตู จะไป ขายแมวที่ไหนวะ  ผมหาซื้อ ผมไม่อยาก ขาย .... ช่วงนี้ ดวงไม่ค่อยดี เจอหลายเรื่อง  ........แก้ปัญหาเองก็ได้  ขอถานนะครับ ว่ามีวิธีแก้ได้ไหม? ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ ........ยังไม่รู้จัก กันเป็นทางการเลย รบกวน ซะแล้ว  ผมชื่อ ต้อง อยู่อุตรดิตถ์ครับ ใช้รถ TZM อยู่  อาจจะดูรบกวนไปหน่อย แต่ก็ไม่รู้จะถามใครดี ฮ้อ  ทุกครั้งผมจะดูนะครับ เวลาซื้อรถ วันนั้น ดันไปเอาเล่ม ตอนกลางคืน คนขาย(ช่างที่ร้านซ่อมรถ) เขาก็ยืนยันว่าโอนได็   นี้ละน่า"ไว้ใจคน แล้วจะจนใจเอง" ขอบคุณนะครับ

งานเข้าพี่ต้องเลยเหอๆ  เอาใจช่วยครับพี่  ช่วงนี้น้องก็ดวงตกเหมือนกัน  ตั้งแต่ตกจากน้องเอ็มแล้วก็เกือบตกบันไดที่หออีก 

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: sodaban เมื่อ กันยายน 03, 2010, 12:51:54 ก่อนเที่ยง
ตอบในนี้ไม่เหมาะ โทรมาดีกว่าครับ...เพราะมันเป็นวิธีการที่มีเงื่อนไขนิดหน่อยด้วย  ชุดโอนเดิมอย่าทิ้ง ลองทำตามนี้ก่อน

1.ลองตามเอกสารเองดูก่อนโดยเขียน จม. ถ่ายรูปรถ ส่งไปพร้อมกับสำเนาเล่ม ไปหาเจ้าของตามที่อยู่ในบัตร ปชช. ก่อนว่าของสำเนาบัตร ปชช. กับ ทะเบียนบ้านให้ส่งกลับมาหาเรา หรือให้เบอร์ติดต่อไปด้วย   ถ้าเจ้าของรถ หรือ ญาติ ได้รับจดหมาย เขาจะได้ติดต่อกลับมาได้  ซึ่งจะเสียเวลาหน่อย  และอาจจะได้ส่งไปอีกเรื่อย ๆ จนกว่าจะมีการติดต่อกลับมา

2.ถ้าตามแล้วไม่ได้รับการติดต่อกลับ ค่อยมาแก้ไขโดยใช้เอกสารชุดเดิมนั่นแหล่ะ  แต่วิธีทำบอกในนี้ไม่ได้...

sodaban

ขอบคุณ ท่านจุง นะครับอย่างไง เดี๋ยวผม ติดต่อท่าน หลังไมค์ก็แล้วกัน........
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

ได้ครับผม เพราะผมกำลังจะไปโอน TZM เหมือนกัน ตามตัวเจ้าของไม่ได้  กำลังใช้วิธีที่ 2 อยู่ครับ

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

พี่ครับ

ล้อcom 1.2 17"ถ้าเกิด ลงยาง 50/90 ของ วีรัปเบ้อ

จะเล็กไปไหม ครับ สำหรับ ฟีโน่ นะครับ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน