Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

อ้างจาก: jacky chan เมื่อ สิงหาคม 27, 2010, 05:51:28 หลังเที่ยง
มี vr แต่ชุดสีแตกหลายจุด จะซ่อมจะคุ้ม หรือป่าวมะรู้
VRหาชุดสีง่ายกว่าพวกTZอีกมั่งแถมประหยัดน้ำมันกว่าอีกหุหุ

ว่าแต่ใครเคยเอาวาล์วน้ำเทอโมสตัท ที่ฝาTZMออกบ้างครับอยากทราบ  ว่าอาการถ้าถอดแล้วจะเหมือนเดิมไหมครับ  หรือว่ามีอะไรที่แตกต่างกันบ้าง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 27, 2010, 06:16:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jacky chan เมื่อ สิงหาคม 27, 2010, 05:51:28 หลังเที่ยง
มี vr แต่ชุดสีแตกหลายจุด จะซ่อมจะคุ้ม หรือป่าวมะรู้
VRหาชุดสีง่ายกว่าพวกTZอีกมั่งแถมประหยัดน้ำมันกว่าอีกหุหุ

ว่าแต่ใครเคยเอาวาล์วน้ำเทอโมสตัท ที่ฝาTZMออกบ้างครับอยากทราบ  ว่าอาการถ้าถอดแล้วจะเหมือนเดิมไหมครับ  หรือว่ามีอะไรที่แตกต่างกันบ้าง
เครื่องเย็นลงครับมัด เพราะมันจะโล่งงงกว่าเดิม งัดโลด แจ่ม ดีกว่าใช้ไปๆ แล้วตัววาล์วน้ำมันดันเสีย แบบไม่มีปี่มีขลุ่ย

jeabTZM

หาซื้อชุดซ่อมคาบูเรเตอร์ ซื้อได้ที่ไหนครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: jeabTZM เมื่อ สิงหาคม 28, 2010, 01:06:46 หลังเที่ยง
หาซื้อชุดซ่อมคาบูเรเตอร์ ซื้อได้ที่ไหนครับ
ร้านอะไหล่ทั่วไป แต่เป็นร้านใหญ่ๆที่ขายมานานแล้ว  ใช้ของ TZR ได้เลย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

แต่จริงๆผมเล่นTZMนะเรื่องเครื่องไม่มีเครียดครับไอ้ที่เครียดก็ตอนโดนชนแล้วยังไม่ได้หาชุดสีใหม่เนี่ยสิ  6000จะอยู่หรือเปล่า  ถ้ามือ2ก็ต้องมาทำสีใหม่อีกเซ็ง  จิต ตรงเนี้ยแหละ

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

jakchai

ขอคำแนะนำเรื่อง น้ำมันเครื่องไหลออกจากแกนเกียร์ครับ tzm

Hunterzero

เปลี่ยนซีลแกนเกียร์ครับตัวละไม่เกิน50บาทค่าแรงไม่รู้

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 29, 2010, 07:13:42 หลังเที่ยง
เปลี่ยนซีลแกนเกียร์ครับตัวละไม่เกิน50บาทค่าแรงไม่รู้
ตามนั้น.....

toyota

ถามนิดนึงครับ tzm จะแปลงเอาเกียร์โยงของอะไรมาใส่ดีครับระหว่าง ของ LS กับ CBR ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับอยากใส่มาเลยครับ
(((((รณรงค์ไม่ดื่มเหล้าและสูบบุหรี่กันนะครับ )))))
++ประธานสมาพันธ์ไม่นิยมไม้กระดานแห่งประเทศไทย++
(((แรงม้าน้อยรถก็เลยไม่แรง)))

Hunterzero

หาของตรงรุ่นมันเลยน่าจะดีกว่าครับ  ลองถามท่านปอนด์ในบอร์ดซื้อขายดูนะครับ  ถ้าจำไม่ผิด  พี่เขามีอยู่รุ่นนี้อ่า

ae_Step Out

หวัดดีคับ สมาชิกใหม่ วันนี้ว่างๆ กะว่าจะปลุกผี (TZR)ซะหน่อย แต่มันดันไม่ยอมตื่น
สงสัยอาทิตย์หน้าได้ตื่นแน่นอนคับ

Hunterzero

เคาะโลงเยอะๆครับ  TZเรื่องเครื่องนิปลุกง่ายกว่าชาวบ้านเขาเยอะเลยนะ

@@TaJung@@

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 29, 2010, 09:57:01 หลังเที่ยง
เคาะโลงเยอะๆครับ  TZเรื่องเครื่องนิปลุกง่ายกว่าชาวบ้านเขาเยอะเลยนะ
ตามนั้น ปลุกง่ายๆเครื่องไม่จุกจิกด้วย แถมรถเบา ออกตัวจี๊ดจ๊าด ปลายมีป้วนเปี้นนแถว170 สบายๆ ถ้าเครื่องสมบูรณ์ซํก70%

jakchai

ไปเปลี่ยนมาแล้วคับ ซีลด์เกียร์ แต่ไม่หายคับยังหยดซึมอยู่เลย

Hunterzero

งั้นถอดแล้วล้างทุกส่วนในฝั่งที่เยื้มเลยนะครับด้วยน้ำมันเบนซิล  แล้วลองดูว่าหยดจากไหน  ถ้าเป็นที่คันเกียร์อีกก็ลองเปลี่ยนอีกรอบถ้าไม่หายอาจจะเป็นเพราะแกนเกียร์มีรอยทำให้น้ำมันซืมจากซีล
ได้อ่าครับ  ถ้าเป็นอย่างงั้นจริงก็เปลี่ยนแกนเกียร์อย่างเดียวครับ

shootme

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 29, 2010, 09:57:01 หลังเที่ยง

confirm
ช่วงล่างก็แน่นหนึบหนับ

bass

ดีคับ ผม เบส ตอนนี้ใช้ tzr-r ปี38-39 สีแดง-ดำ ชอบคับเพราว่าเป็นรถที่วิ่งใด้ทั้งทางสั้น และยาว เวลาypเปิด ยิ่งมันส์คับ ตอนนี้ฟิดเครื่องใหม่แล้ว ลูกสูปอีก2ไซค์ก็จะแกรมม่า ก้านเดิมแท้ๆ เสื้อไม่แยงแค่ขัดลื่น gear tzm (เพิ่มความจี๊ด )โซ้+สเตอร์ 16-37 ตอนนี้รถผมทำความเร็วใด้ถึง200นิดๆคับ แต่ถนนหมดก่อนคับ ว่าจะลองอีกที่  ฝากเจ้า tzr ของผมด้วยคนนะคับ แล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมคับ

sodaban

เพิ่มมาอีก 1 ท่าน เอ๊า...รับน้อง หน่อย.....ยินดีต้อนรับสู่ สาวกยามา5 ครับ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/