Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Cheat Freeman

รถเสร็จ...แล้วครับ

ไม่งามเท่าของเพื่อนๆในเว็ป..นะครับ

แต่ก็..สูขใจ..ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ..ทุกท่าน..ที่ชี้แนะเรื่องอะไหล่

และความรู้เกี่ยวกับ..เรื่องเครื่องยนต์..ครับ

ขอบคุณครับ

ธ.กรุงไทย บช.เลขที่ 616-0-240-498.ออมทรัพย์ สาขาสุโขทัย.พิเชษฐ์ คำบุศย์.   ID.line. เทวดาหรือซาตาน

Mtz

waiwai752

อ้างจาก: Tajung เมื่อ สิงหาคม 03, 2010, 12:22:09 ก่อนเที่ยง
จานคดอยู่ยังต้องหาใหม่เหมือนกัน
ยากยิ่งนัก ที่เราจะพบ (เบรคหลังอย่างเดียวก่อนดีมั้ยนิ)

Tree khonwan

ถ้าให้ง่ายต้องใช้สวิงอาร์มเดิมครับ  ถ่างเอานิดหน่อย  กลึงบุชบ้างเดี๋ยวก็เข้าได้ ???  

Hunterzero

อ้างจาก: Tree  khonwan เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 03:36:09 หลังเที่ยง
ถ้าให้ง่ายต้องใช้สวิงอาร์มเดิมครับ  ถ่างเอานิดหน่อย  กลึงบุชบ้างเดี๋ยวก็เข้าได้ ???  

โอ้วสวยจริงๆเงาแว้บ  รถใครหว่า  สีน้ำเงินข้างหลังนะ :( :(

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ดำเงางามจริงแฮะ  เดี๋ยวตามไปด้วย เพราะชอบสีดำ  อิอิอิ

ไฟหน้าก็สว่างขึ้นกว่าเดิมแล้ว  ใส่หลอดรถยนต์ 55/60w สว่างขึ้นกว่าเดิม แจ่มโป๊ด
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

เห็นรถหลายท่านงาม จับใจเหลือเกิน  เริ่มมีกำลังใจบ้างแล้วละครับ หลังจากที่ท้อกับมันพอสมควร  ตอนนี้ผมยังต้องวิ่งเข็นสตาร์ทตลอดเลยครับ ยังกะรถสนาม ยังไม่รู้สาเหตุ ว่าทำไมสตาร์ทเท้าไม่ยอมติด   เหนื่อยจัง  เฮ้ออออ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Tree khonwan

อ้างจาก: Vilator เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 07:31:52 หลังเที่ยง
เห็นรถหลายท่านงาม จับใจเหลือเกิน  เริ่มมีกำลังใจบ้างแล้วละครับ หลังจากที่ท้อกับมันพอสมควร  ตอนนี้ผมยังต้องวิ่งเข็นสตาร์ทตลอดเลยครับ ยังกะรถสนาม ยังไม่รู้สาเหตุ ว่าทำไมสตาร์ทเท้าไม่ยอมติด   เหนื่อยจัง  เฮ้ออออ
ถ้าไฟออกหัวเทียนดี  ก็มาว่ากันที่คาร์บูเลยครับ  นมหนูเดินเบา+ระดับลูกลอย  ลองตรวจเช็คดูครับ  ถ้านมหนูเดินเบาตัน หรือระดับลูกลอยสูงเกินไปจะติดยาก

ถ้าลองเช็คดีแล้วยังไม่หาย  ตรวจดูที่ซีลจานไฟได้เลยครับ  น่าจะรั่ว  ค่อยๆเช็คเดี๋ยวก็หายครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 07:31:52 หลังเที่ยง
เห็นรถหลายท่านงาม จับใจเหลือเกิน  เริ่มมีกำลังใจบ้างแล้วละครับ หลังจากที่ท้อกับมันพอสมควร  ตอนนี้ผมยังต้องวิ่งเข็นสตาร์ทตลอดเลยครับ ยังกะรถสนาม ยังไม่รู้สาเหตุ ว่าทำไมสตาร์ทเท้าไม่ยอมติด   เหนื่อยจัง  เฮ้ออออ
รถท่านถ้าเปลี่ยนซิลล์ข้อทั้งสองด้านแล้ว ไล่เข็มลูกลอยเลยครับ  ตอนทำเครื่องเสร็จใหม่ ๆ เอารถกลับมาบ้าน
น้ำมันๆไหลลงแคร๊ง สตาร์ทเท้าไม่ติด พอติดได้ก็วิ่งได้  แต่จอดเมื่อไหร่ เป็นเหมือนเดิม แถมมีน้ำมันหยดลงพื้น
ซื้อเข็มลูกลอยมาเปลี่ยนใหม่ อาการหายไปเลย ถีบครั้งเดียวเครื่องติดทั้นที ลองดู เข็มลูกลอย 80 บาทเอง

ตอนนี้รถผมงานเข้าอีก บุชแกนวาล์วด้านซ้ายแตกไปแล้ว อะไหล่ก็หาไม่ได้  เอาไปฝากโรงกลึงกลึงทองแดงใส่ให้อยู่

เพิ่มอีกนิด พี่น้องไฟหน้าใครไม่สว่างลองเอาหลอดรถยนต์ 55/60 วัตต์มาใส่ดู ไฟหน้าจะสว่างมากกว่าเดิม  ผมลองวิ่งกลางคืนแล้วดีกว่าเดิมคร๊าบบบบบ.....
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

เดี๋ยวลองหาดู หลอดละเท่าไรตาจุง แล้วของยี่ฮ้ออะไรครับ

Mtz

ดูเรื่องระบบไฟด้วยนะครับ ถ้าอาการประมาณว่าขี่อยู่ดีๆ จอดติดไฟแดง รถดับเฉยๆเลย ไม่ใช่ดับเพราะรอบเดินเบามันค่อยๆลดจนดับนะ แบบดับเอาดื่อๆ ประมาณนั้น แล้วมีอาการ หัวเทียนบอดบ่อย สตาร์ทยาก จนต้องเข็น ร่วมนี้ ผมเคยเป็นครับ สายไฟใต้เบาะ มันขาด ช๊อตกล่องพังเลย ลองไล่สายไฟดูด้วยนะครับ
    แต่ลองดูเรื่อง  หัวเทียน คาร์บู นมหนู ตามท่าน tree แนะนำก่อนก็ได้ครับ

@@TaJung@@

หลอด H4 รถยนต์หลอดละ 120 ซื้อของOSRAM 55/60W  เบอร์มากกว่านี้ก็มีแต่ท่าจะไม่เหมาะ กลัวไฟไม่พอ

sodaban

กำลังอยากจะเปลี่ยนหลอดใหม่พอดี  เดิม..วิ่งกลางคืนลำบากครับ ไฟไม่ค่อยสว่าง.....จะลองเปลี่ยนดู ขอบคุณมากครับ........
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ สิงหาคม 06, 2010, 11:36:23 หลังเที่ยง
หลอด H4 รถยนต์หลอดละ 120 ซื้อของOSRAM 55/60W  เบอร์มากกว่านี้ก็มีแต่ท่าจะไม่เหมาะ กลัวไฟไม่พอ
ต้องไปหา ด้อมๆมอง พรุ่งนี้จะไปออก โร๊ดโชว์ของที่บริษัท แถวสาธุประดิษ ไม่รู็มีร้านำไหนขายอะไหล2t มั่ง

ZeeS_TZ(R)

แวะมาแอบดูความเคลื่อนไหวครับ

ช่วงนี้ทำงานเหนื่อยครับ

เลยไม่ค่อยได้เข้ามาครับ

คิดถึงคุณ M นะครับ

อิอิ

@@TaJung@@

วันนี้ไปเอาชุดวาล์วกลับจากโรงกลึงเรียบร้อย  ไปจ้างเขากลึงบุชทองแดง มาใส่แทนของเก่าที่มันแตกไป จ่ายไป 400 บาท(จ้างกลึง 2 อัน)

เบิกของใหม่ ราคา 500 ไม่มีของต้องสั่งเอาอีกต่างหาก เลยถือเข้าโรงกลึงมันซะเลย  พรุ่งนี้ก็ประกอบแล้วพร้อมเปลี่ยนซิลล์วาล์ว..
อาการสะดุดเวลาวาล์วจะเปิดจะได้หายซะที...

bobjee

ผมมีvrครับ กำลังจะตื่นจากหลับ แต่ไม่รู้ว่าจะทำให้จี๊ดตีนต้นได้อย่างไรบ้าง ใครมีข้อมูลขอคำแนะนำครับ

Mtz

อ้างจาก: ZeeS_TZ(R) เมื่อ สิงหาคม 07, 2010, 04:05:34 หลังเที่ยง

อิอิ
คิดถึงเช่นกันครับ ขาดคนมารั่ว อุอุ เพื่อน เรา รักนายวะ หุหุ มาบ่อยๆเน้อ ผมจะได้ดูดความรู้จากท่าน

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 07, 2010, 10:21:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ZeeS_TZ(R) เมื่อ สิงหาคม 07, 2010, 04:05:34 หลังเที่ยง

อิอิ
คิดถึงเช่นกันครับ ขาดคนมารั่ว อุอุ เพื่อน เรา รักนายวะ หุหุ มาบ่อยๆเน้อ ผมจะได้ดูดความรู้จากท่าน

ครับผม จะคอยมารั่วบ่อยๆนะครับ

อิอิ