Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shootme

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 23, 2010, 05:35:40 หลังเที่ยง
มาใช้กันเยอะ ๆ ตอนนี้อะไหล่มันก็ถูกกว่าชาวบ้านพอสมควร
เสื้อสูบไม่ดียัดของ TZR ไปเลย  ปั๊ม 2T เสียก็ใช้ของ TZR อีกนั่นแหล่ะ

จุ๊ๆๆๆ อย่าดังไปพี่ เดี๋ยวคนอื่นเค้ารู้หมด 55555

MaX_TzR

รถของพี่ครับ

จับใส่ซาเล้งไปและ

เสียดายปะครับ >:(

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

Mtz

waiwai752

ใครก้อได้ช่วยดูบังไมล์ให้หน่อยนะครับ TZR  บิ้วเครื่องอยู่ ขาดบังไมล์อย่างเดียวหายากโคตรๆ ใกล้ได้ขี่แล้วคาดว่าไม่น่าเกินสองอาทิตย์ รอล้อหลังก่อนยังเดินทางไม่ถึง

bastard14

เง่อๆ ๆ จะหา TZM มาครอ เจ้ากรรมดันได้ Bandit400 มาแทนแล้วล่ะครับ TT_TT โชคชะตาเล่นตลกกับผมซะแล้ว

คงต้องพักเรื่อง TZM ไปซักพักล่ะครับ หาตังทำเจ้าขุนโจรตัวนี้ซะก่อน

อีกครึ่งปีคงได้ฤกษ์หา TZM มาครอบครองซะที

Mtz

อ้างจาก: bastard14 เมื่อ กรกฎาคม 29, 2010, 11:20:45 หลังเที่ยง
เง่อๆ ๆ จะหา TZM มาครอ เจ้ากรรมดันได้ Bandit400 มาแทนแล้วล่ะครับ TT_TT โชคชะตาเล่นตลกกับผมซะแล้ว

คงต้องพักเรื่อง TZM ไปซักพักล่ะครับ หาตังทำเจ้าขุนโจรตัวนี้ซะก่อน

อีกครึ่งปีคงได้ฤกษ์หา TZM มาครอบครองซะที
เย้ยยยย r7 รถในฝันสมัยมัธยม ทำได้แค่TZM เก่าๆ

waiwai752

วันนี้งานเข้าเต็มๆเลยคร๊าบ เอาแม๊ค TZM มาใส่กะว่าวันนี้จะหล่อซะหน่อย ดันช่วงหน้าแคบไป ช่วงหลังก้อโดนเต็มๆ เซงโคตรๆ รถจะเสร็จอยู่แล้วต้องรื้อทำใหม่ทั้งหน้าหลัง เหนื่อยใจ :) :) :) :) :) :)

@@TaJung@@

^
^
^
ทำใส่ TZR รึท่าน  ยกชุดหน้า TZM มาใส่เลยท่าจะดี แฮนด์ใส่ของ TZR ได้เพราะแกนโช๊คเท่ากัน..

ล้อหลัง แปลงเอาอาร์มหลัง TZM ใส่เลยจบง่ายกว่า อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

waiwai752

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 30, 2010, 02:58:28 หลังเที่ยง
^
^
^
ทำใส่ TZR รึท่าน  ยกชุดหน้า TZM มาใส่เลยท่าจะดี แฮนด์ใส่ของ TZR ได้เพราะแกนโช๊คเท่ากัน..

ล้อหลัง แปลงเอาอาร์มหลัง TZM ใส่เลยจบง่ายกว่า อิอิอิ
งานเข้าทั้งหน้าหลังเลยครับ วันนี้ให้ลูกน้องไปจับชุดหลัง TZM มาเรียบร้อยแล้ว ส่วนช่วงหน้าให้คุณยอดจัดชุดแผงคอบน-ล่างให้เรียบร้อยแล้วคาดว่าวันจันทร์คงได้รับ

msupinta

shootme

อ้างจาก: waiwai752 เมื่อ กรกฎาคม 30, 2010, 01:18:09 หลังเที่ยง
วันนี้งานเข้าเต็มๆเลยคร๊าบ เอาแม๊ค TZM มาใส่กะว่าวันนี้จะหล่อซะหน่อย ดันช่วงหน้าแคบไป ช่วงหลังก้อโดนเต็มๆ เซงโคตรๆ รถจะเสร็จอยู่แล้วต้องรื้อทำใหม่ทั้งหน้าหลัง เหนื่อยใจ :) :) :) :) :) :)
หมายถึง แม็คtzm ยกมาใส่ tzr เลยไม่ได้ใช่ป่าวอะ

waiwai752

อ้างจาก: shootme เมื่อ กรกฎาคม 31, 2010, 09:47:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: waiwai752 เมื่อ กรกฎาคม 30, 2010, 01:18:09 หลังเที่ยง
หมายถึง แม็คtzm ยกมาใส่ tzr เลยไม่ได้ใช่ป่าวอะ
ผมลองใส่แล้วไม่ได้เลยคับ ช่วงหน้า TZR มันแคบกับ TZM รวมไปถึงสวิงอาร์มหลัง ของผมเป็นรุ่นหลังดรัม กะว่าจะแปลงใส่ดิสหลังของ TZM ซะหน่อย แต่ว่ามันกว้างไม่พอครับ เลยต้องหาสวิงอาร์มหลัง TZM ยกชุดมาใช้เลย พอลองทาบดูบูส TZM ดันยาวกว่าของ TZR อีกเลยต้องตัดให้สั้นลง มีความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ เผื่อคนอื่นๆยังไม่เคยเจออย่างผม แต่ถ้ามีใครจะชี้แนะเพิ่มเติมบอกผมด้วยละกัน เพราะว่าผมไม่เคยจับ TZR มาก่อน

Vilator

งานแปลงร่าง  และสะสมอะไหล่ เดี๋ยวก็สวยครับ  เอาใจช่วยทุกท่าน  ผมเองก็ยังมีปัญหาอยู่เรื่อย กวนใจไม่หาย  ด้วยความด่วนใจร้อนเลยได้รถมาสภาพไม่ค่อยประทับใจ นี่ก็ลงแรงกับมันไปหลายแล้วครับ  คิดอยู่ว่าจะหาตังแปลงร่างเหมือนกัน  เอาใจช่วยทุกท่านที่ชอบกลิ่นไอของ 2T ครับผม
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

sodaban

มีโครงการจะจับ สวิงอาร์มของ GAMMA ใส่หล่อให้ TZM ครับ กำลังปรึกษาน้องที่เขาเคยแปลงใส่ VR เดี๋ยวงานเรียบร้อย จะนำผลงานมาให้ชมกันครับ.......

"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

ว่าจะทำอาร์มหลังดามล่างดู  ไม่รู้จะเข้ากันหรือเปล่านี่สิ  TZM อาร์มหลังดามล่าง..อิอิอิ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

waiwai752

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 31, 2010, 12:05:16 หลังเที่ยง
ว่าจะทำอาร์มหลังดามล่างดู  ไม่รู้จะเข้ากันหรือเปล่านี่สิ  TZM อาร์มหลังดามล่าง..อิอิอิ

น่าสวยนะท่าน แต่ที่แน่ๆงานกำลังเข้าผมละ สวิงอาร์ม TZM ดันยาวกว่า TZR ทำไปทำมาต้องตัดให้เท่ากันแถมโช้คหลังดันนอนมากกว่าเดิมอีก ตอนนี้กำลังกลับหูโช้คให้รูมันเท่าเดิมจะได้ไม่นอนมากเกิน

chatchai96

ผมT-bank ใช้TZM สีแดงเดิมๆอยู่แถวนนทบุรีครับ

bastard14

อ้างจาก: chatchai96 เมื่อ กรกฎาคม 31, 2010, 01:47:05 หลังเที่ยง
ผมT-bank ใช้TZM สีแดงเดิมๆอยู่แถวนนทบุรีครับ

เจอกันก็ทักกันบ้างนะครับ ผมผ่านแถวปากเกร็ด ซอยอัมพรไพศาล ประจำครับ

waiwai752

เพื่อนๆใครมีจาน TZM เหลือใช้บ้าง ช่วยจัดให้หน่อยครับอยากจะขี่กับเค้าแล้ว

@@TaJung@@