Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

เรื่องของนักเลงตัวจริงเราไม่ยุ่งคร้าบบบ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2014, 07:33:41 หลังเที่ยง
เรื่องของนักเลงตัวจริงเราไม่ยุ่งคร้าบบบ
ตามนั้น  รู้จักตั้งแต่เข้ามาในเวปใหม่ๆไม่มีชื่อเสียง จนเดียวนี้ ก็นะ  มีดี มีจากไป ก็อยู่ที่กรรมของแต่ละบุคคล พิจารณาเอาเอง แต่เรื่องกอ่นหน้านี้แกป่วย  ป่วยจริงครับ  แกเกิดอุบัติเหตุขับรถแข่งกะน้องๆในกลุ่มนี้แหละ แหกโค้งตรงสนามหลวงแล้วจังหวะซวยแกไปโดนกระถางต้นไม้ เลยเกิดบาดแผลใหญ่ หยุดงานยาว6เดือนเลยทีเดียว เรื่องจริงครับเพระาผมกะตากิ๊กไปเยี่ยมแกถึงบ้าน  (และไปเอารถที่ให้แกเอาไปทำสีด้วย  เรื่องระยะเวลาที่ทำสีเสร็จ ไม่ขอเอ่ยนะ เพระาเรารู้ว่าแกงานเยอะแต่ทำงานไม่ได้  เข้าใจตรงจุดนี้  แต่หลังจากที่แกหายป่วย ของดออกความเห้นละกัน  ???)

@@TaJung@@

รถคันที่วิ่งไปทำปานรถแข่ง  แต่หลังทำสีนี่รถเน่าขี่ไม่ได้อะไหล่หายชะมะ....ร้านสีในตำนาจยำเละ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:01:12 ก่อนเที่ยง
รถคันที่วิ่งไปทำปานรถแข่ง  แต่หลังทำสีนี่รถเน่าขี่ไม่ได้อะไหล่หายชะมะ....ร้านสีในตำนาจยำเละ
จุ๊ๆ แตงไทยังหล่อถึงทุกวันนี้นะครัช

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กุมภาพันธ์ 09, 2014, 03:14:17 หลังเที่ยง
อ่านดราม่า ร้านสีชื่อดังในเวปแล้ว .... รู้สึกยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก

ก่อนหน้านี้รู้สึกว่าแกจะมีปัญหาสุขภาพ (เคยอ่านเจอในเวปนี่หละ)

ก็น่าเหงใจอยู่ ทำงานกะสารเคมี ส่วนมากมีปัญหาระบบหายใจทั้งนั้น

แต่เล่นเบิกเงินหมดแล้ว แต่ไม่ได้งานมาเปงปี ..... ใจเจ้าของรถก็เจ็บปวดหนักหนาอยู่

จะพูดในกระทู้ เด่วก็จะกลายเปงดราม่าชุดใหญ่อีก แอบๆ บ่นในนี้ละกัน 5555

บ่นที่นี่ก็มีคนมาเห็นได้ครับ

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:01:12 ก่อนเที่ยง

เขาไม่ได้ยำนะ แต่เค้าบอกว่ามันหมดสภาพเลยหวังดีเอาไปทิ้งให้ 5 5 5
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Peek2TZ

อืม ตอนผมทำ ก่อนน้ำท่วม 2 เดือน น้ำท่วมรอไป 6 เดือน เลยไปดูที่ร้าน ต่อมาก็ พ่อหรือแม่เสีย นี่แหละรออีก 3 เดือน
แต่พวก คาวา ตัวพัน หรือ อะไรที่ก็แล้วแต่อยากทำ มันก็ออกเรื่อยๆ นะ ได้แต่นึกในใจว่าเมื่อไรจะถึงคิวกรูวะ
จนเบื่อกะว่าจะเอาไปสาดสีเดียวทั้งคันที่อู่รถยนต์ เลยได้เจ้าถั่วงอกมาอย่างที่เห็น 4 วันเสร็จ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

@@TaJung@@

เจ้าถั่วงอกได้ตำหนิไปเป็นที่เรียบร้อย  จากการขนส่ง  เห็นแล้วเซ็ง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

maanoi11

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:01:29 หลังเที่ยง
เจ้าถั่วงอกได้ตำหนิไปเป็นที่เรียบร้อย  จากการขนส่ง  เห็นแล้วเซ็ง

อย่าไปพูดถึง ณ จุดจุดนั้น น้ำตาจะไหล

CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

Peek2TZ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

123456

อ้างจาก: maanoi11 เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:24:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 12:01:29 หลังเที่ยง
เจ้าถั่วงอกได้ตำหนิไปเป็นที่เรียบร้อย  จากการขนส่ง  เห็นแล้วเซ็ง

อย่าไปพูดถึง ณ จุดจุดนั้น น้ำตาจะไหล

น่าเห็นใจครับ หันเหมือนtzrคันก่อนผมเลยแต่ผมเพิ่มหักที่ขาตั้งด้วยไปรษณียะลา

Jiradet

มารายงานตัวครับ TZM ปี 95 ได้กันมาตั้งแต่ป้ายแดงเลยครับ อยู่กินกันมานานมาก หลัง ๆ จอดเฝ้าบ้านซะมากกว่า อยู่สัตหีบ ชลบุรีครับผม

ถ่ายเมื่อวานครับก่อนจะเอาไปทำสีใหม่

@@TaJung@@

อ้างจาก: Jiradet เมื่อ กุมภาพันธ์ 11, 2014, 11:28:20 ก่อนเที่ยง
มารายงานตัวครับ TZM ปี 95 ได้กันมาตั้งแต่ป้ายแดงเลยครับ อยู่กินกันมานานมาก หลัง ๆ จอดเฝ้าบ้านซะมากกว่า อยู่สัตหีบ ชลบุรีครับผม

ถ่ายเมื่อวานครับก่อนจะเอาไปทำสีใหม่

กำลังจะเกิดมาอีกลำ

maxybobby

อ้างจาก: 123456 เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:30:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maanoi11 เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:24:47 หลังเที่ยง

น่าเห็นใจครับ หันเหมือนtzrคันก่อนผมเลยแต่ผมเพิ่มหักที่ขาตั้งด้วยไปรษณียะลา

ไมค์  ไทสัน กัด แน่ ๆ เลย

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

maanoi11

มาแว้วๆ  :o  เจ้าถั่วงอก กลับมาเป้นเหมือนเดิมแล้ว สภาพตอนนี้ เกือบสมบูรณ์ ตอนนี้ก็ประมาณ 97 เปอร์เซ็นละ

เหลือแค่ชุดตรวจสอบน้ำมัน และก็ระบบไฟเบรก  ต้องขอบคุณเจ้าของเก่ารถคันนี้จิงๆ คุ้มเกินราคา ไม่ผิดหวังจิงๆ  :D

วันนี้ก็พา ถั่วงอก ไป ทำเรื่องโอนมา โดนไป 1400 โอ้ว บายใจเลย ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวน้องใหม่ด้วยครับ อิอิ

สาวก YAMAHA จันทบุรี  รถที่มีก็  Belle 80 , RXZ 135 , Spark Nano , TZR(ถั่วงอก)

........................ผมจะดูแลเจ้าถั่วงอกนี้ให้ดีเหมือนกับที่ครูปิ๊กดูแลนะครับ สบายใจได้ อิอิ.................................. ???

CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

กาฝาก

tz ผมนั้น กลายเป็นลูกเมียน้อย ที่ผมทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ มานาน ทำเครื่องเส็ด ก็จอดจนเน่า ต้องส่งไปรื้อใหม่อีกรอบ

เนื่องจาก มันไม่มีทะเบียน เพราะขาดมานาน ต้องจดใหม่ และภายนอกทำยังไม่จบ เลยไม่ไ้ด้จด

หลังจากที่ออกจากร้านมารอบหลัง ผมก็เลยต้องหมั่นเอามันมาขี่เล่นซะมั่ง เพราะผมไม่อยากเสียเงินเรือนพันกับการจอดทิ้งอีก (ถึงจะผิดกฏหมายก็เหอะ) หลัังจากได้เอามาขี่ติด ๆ กันหลาย ๆ วัน

ก็เริ่มปรับตัวเข้า่หามันได้บ้าง รอบเครื่องที่ดุดันตอนวาวล์เปิด เสียงท่อกระชากอารมณ์เหมือนเคย มันทำงานได้อย่างไม่ด่างพร้อยเช่นเดิม กับน้ำหนักตัว 55 กก.

จอดรถขาสั่น ดิ๊ก ๆ  ๆ เนื่องจากอัตราเร่งของมัน ท่านั่งที่ค่อนข้างเหยียดตัวไปข้างหน้าจนสุดแขนรู้สึกเหมือนกับจะนอนเลยทีเดียว (กับความสูง 165 ซม.ของผม)

มันทำให้รู้สึกเหมือนกลับไป 18 อีกครั้งเลยทีเดียว 555555+

แต่รถผมทุกคัน ตั้งแต่คบกะแฟนเก่า 15 ปี จนเลิกไป มีแฟนใหม่เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมานี้ ไม่เคยมีใครซ้อนรถผมเลยสักคน เพราะทั้งสองคนกลัวอันตรายจากมอไซค์

จนเมื่อไม่กี่วันนี้ แฟนผมซึ่งอายุน้อยกว่าผมเกือบ ๆ รอบกระโดดขึ้นมานั่งซ้อน zx เพื่อเดินทางไป นครปฐม นั่นแหละมันทำให้ผมรู้สึกว่า น้ำหนักบรรทุกที่ถ่ายลงมาที่คนขับ

มันทำให้คนขับเมื่อยล้ากว่าที่ควรจะเป็นหลายเท่าตัว (เพราะขี่คนเดียวมาตลอด) และเมื่อคืนนี้ เค้าก็กระโดดมานั่งซ้อน tzr ที่เพิ่งทำเสร็จ เพราะผมบอกเค้าว่า

" คุณช่วยมาซ้อนหน่อยดิ ตั้งแต่ซื้อมา ยังไม่เคยมีคนซ้อนเลย" ขี่ออกไปกินก๋วยเตี๋ยวปากซอย มันทำให้รู้อย่างนึงว่า ท่านั่งที่เหยียดยาว ตูดเรียวเล็กแต่ยาวของ tz นั้น

มันนั่งสบายกว่าเบาะ 2 ตอนของ zx มากเลยทีเดียว ถึงตัวมันจะยาว แต่ส่วนสูงของมัน ทำให้น้ำหนักคนซ้อน ไม่ไหลลงมาพิงคนขี่มากเหมือน zx ทำให้เมื่อยน้อยกว่าเยอะเลย  :-[

@@TaJung@@

กาฝาก

nui191

อาการtzm เร่งไม่ขึ้นเกิดจากอะไรบ้างคับผม ล้างคาบูแร้วไม่หาย หรีดไม่แตกปิดสนิด