Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vilator

อำลาม้าขาว และยินดีดีใจด้วยกับเจ้าของใหม่ครับ

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

blue_jrs

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 04:16:18 หลังเที่ยง
อัยย่ะ.....อาชาสีขาวไปแอ่วเมืองเหนือซะแล้ว

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 07:47:47 หลังเที่ยง
เดินทางหลายร้อยกิโลเลย  เจ้า

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 10:26:43 หลังเที่ยง
อำลาม้าขาว และยินดีดีใจด้วยกับเจ้าของใหม่ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมจะดูแลมันอย่างดีครับ ตื่นแต่เช้าครับวันนี้ รอการมาของจ้าวมาขาวครับ อาทิตย์นี้กลุ่มมีทริปขึ้นเชียงราย ทริป300หน้า เอามายั่วคลับ โซนหน้าภาคเหนือครับเข้าไปแจมจ้าวมาขาวได้นะครับ สั่งด่วนลุงแดงบอกยังไงก็ไม่ทันทริป โอนตังบ่ายสาม ห้าโมงเย็นขนส่งบุกถึงบ้าน เอาลุงแดงตั้งตัวไม่ทันเลย อิอิ ...

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Vilator

ไปทุกทริป ทุกที่มันไม่เคยงอ แง ครับคันนี้ มีแต่สีแดงที่อาการ งอแงอยู่บ่อยๆๆ ไม่รู้เป็นไร อิอิ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 09:42:45 ก่อนเที่ยง
ไปทุกทริป ทุกที่มันไม่เคยงอ แง ครับคันนี้ มีแต่สีแดงที่อาการ งอแงอยู่บ่อยๆๆ ไม่รู้เป็นไร อิอิ
มันงอแง ครางเบาๆได้ยินกันป่าว.....z800 z800 z800  ประมาณนี้อ่ะ  ผมยังฟังเสียงรถทุกวันว่าจะมีเสียงครางออกมาป่าว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

อิอิดีที่รถผมไม่ครางเป็นเสียงแบบนั้น  ตังค์ยังมีออกทริปได้เสมอ

blue_jrs

ไอ้ม้าขาว เคนนี่ โรเบิร์ต มาถึงแล้วนะครับบ่ายสาม ขาวจั๊วเลย อิอิ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

@@TaJung@@

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 07:01:49 หลังเที่ยง
ไอ้ม้าขาว เคนนี่ โรเบิร์ต มาถึงแล้วนะครับบ่ายสาม ขาวจั๊วเลย อิอิ
ขอให้มาความสุขกับอาชาขาว...ตัวจี๊ดดด
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Peek2TZ

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 07:01:49 หลังเที่ยง

LIKE ลายเซ็น พ่อลุง เคนนี่ ครับ อิอิ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

blue_jrs

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 09:33:12 ก่อนเที่ยง

LIKE ลายเซ็น พ่อลุง เคนนี่ ครับ อิอิ

โอ้โห้...ใจเดียวกันเป๊ะเลยไม่รู้มาก่อนนะเนี๊ย :D :D :D

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

Vilator

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 09:33:12 ก่อนเที่ยง

รถสวยจริงนะ อ ปิ๊ก ลายเซนต์นี้ ท่านได้แต่ใดมา ผมอยากได้มั่งแต่เป็นลายเซนต์ของอีตา เบอร์ 46 นะ อิอิ

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 04:50:35 หลังเที่ยง

รถสวยจริงนะ อ ปิ๊ก ลายเซนต์นี้ ท่านได้แต่ใดมา ผมอยากได้มั่งแต่เป็นลายเซนต์ของอีตา เบอร์ 46 นะ อิอิ
อยากได้ของอีตา 46 แก่ะเอาจากรูปนี่ดิ

Hunterzero

ผมชอบเซีนเองอ่าครับ ใช้ลายเซ๊นตัวเองเพราะงั้นติกเกอร์เลยต้องตัดเอง 5555+

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Peek2TZ

ตามอย่าง น้าจุงว่าครับ หาลายเอา จากรูปในเนตครับ หาที่มัน ชัดๆหน่อย ไม่ยากหรอก

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

@@TaJung@@

ปลอมลายเซ็นต์มีความผิดตามกฏหมาย อิอิอิ

Mtz

แวะเอารูปงานบุญมาฝากครับ  ไปทอดผ้าป๋าเมื่อวันที่ 3/11/56  กะทีมงานสองล้อโคราช  ทำบุญ ไม่ต้องไปวัดดังๆ ไปวัดป่าๆนี่แหละ สบายใจดี  อากาศเย็นสบายมากครับ ไม่เหมือนวัดในเมืองแถวอยุธยา ไปแถวนั้น ไปกี่รอบๆก็อากาศร้อน พาลให้ใจไม่สงบ  พาลไม่ได้บุญเอา ได้แต่รูป
    ทริปที่จะไป วัดป่าประชาราษฐ์บำรุง อ.สีดา จ.นคราาชสีมาครับ ทางกลุ่มสองล้อโคราชรับมาเป็นประธานกองผ้าป่า1กองครับ
    เริ่มต้นการเดินทาง
     ทริปนี้ แต่แรกเริ่มเดิมที ตั้งใจจะเอา RRW มาออกทริป แต่ติดที่รถพังเนื่องจากฝาสูบผุ เป็นตามด น้ำหาย เลยต้องเอาเข้าไปให้ช่างกิ๊กจัดการปาดฝาดใหม่  รถเลยเสร็จไม่ทัน จังหวะได้รถใหม่มาแบบฟลุ๊กๆ เลยมีรถเดินทางพอดี ม่ายงั้นคงได้เอาKRช่างกิ๊กมาเดินทางแทน 
      เดินทางโดยรถคันนี้  ฉายา "ส้มจี๊ด  " เพราะสีส้มบาดใจจี๊ดๆเลย เห็นครั้งแรก ชื่อนี้แว๊บเข้ามาในหัวเลย (จะโดนเพื่อนในนีร้เลิกคบไหมว๊ะนี่ รอบก่อนเอาฮอนด้ามาใช้ ยังโดยไปสร้างกระแสสาดเสียเทเสียว่าเราย้ายค่ายบ้าง อะไรบ้าง ได้ใหม่ลืมเก่า ได้ฮอนด้าลืมยามาฮ่าบ้าง  หุหุ  รอบนี้มาคาวาเลย อิอิ  แต่ที่แน่ๆ รถผมอยู่กับผมทุกคันไม่เคยออกจากอ้อมกอดไปไหนเลยซักคัน เก็บไว้อย่างดีทุกคัน  )

เย็นวันเสาร์ที่2 เลิกงาน4โมงเย็น ยิงยาวจากแปดริ้ว ไปแวะรอบเดียวที่ ปตท.กองบิน1 นครราาชสีมา ระยะทาง220กิโล(ไมล์มันโครตแข็งเลย ปกติเดินทางมาถึงจุดนี้ไมล์รถคันอื่นของผมจะขึ้นที่ราวๆ240กิโล คันนี้ขึ้น220กิโล  )ใช้เวลาเดินทาง2ชั่วโมง ไปถึงตอน6โมง ค่าน้ำมัน360บาท

ระหว่างนั่งรอ เพราะเรามาเร็วเกินคาด  พวกๆยังไม่มามิตติ้ง เลยกินกาแฟรอเพราะง่วงมากๆ

ซักพัก ทีมงานสองล้อโคราชเริ่มทยอยมา

ขอรูปหล่อๆซักรูป ไปโคราชทีไร น้องตั้ม Happycommer จัดให้ทุกที สวยทุกรูป

การประชุม ในแบบบ้านๆครับไม่ต้องพิธีรีตรองอะไรมากมาย

อันนี้  เป็น"น้องหมา" ของพี่ๆในกลุ่มโคราช แกขี่เมท100มา เอาหมานั่งหน้ารถมาตรงคอนโซล ตัวใหญ่มากๆ ขี่เล่นสุดๆ มีผ้าพันคอด้วย  กันหนาว  อิอิ

หลังจากกลับมาจากมิตติ้ง น้องปีโป้ให้สติกเกอร์มาช่วยแปะขยายเผ่าพันธ์ แกงส์มังคุดหน่อย แล้วก้พลาดไม่ได้ สติกเกอร์สองล้อโคราช ทั้งรุ่นเก่า และรุ่นใหม่

เช้าวันอาทิตย์ที่3 รวมพลกันที่ปั้ม ปตท. อัมพวัน เพิ่อจะเดินทางไปวัดกัน โดยทริปนี้ มีสองจังหวะ4คัน  4จังหวะ3คัน มีทุกยี่ห้อมารวมกัน ยกเว้นซูซูกิ ดพราะไม่มีรถ (นี้แหละเป็นที่มาของชื่อกลุ่มสองล้อโคราช ที่เขาไม่แยกว่าเป็นกลุ่มยี่ห้อนู้น ยี่ห้อนี่ เพราะเพื่อนๆทุกคนไม่จำเป็นจะต้องจำกัดแค่ยี่ห้อ CC หรือแบบเครื่องยนตฺ เพราะคนมันคบกัน ไม่ใช่รถมันคบกัน ขอให้สุขใจที่ได้ขับรถไปด้วยกันเป็นพอ ไม่ต้องมายึดติดกับยี่ห้อ เพราะเรามันชาวสองล้อเหมือนกัน )

คุณหญิงของผม พอจะได้ไปทำบุญ  ยิ้มแป้นเลย  อิอิ  ดีใจครับ พาแฟนไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร เพระาก่อนหน้านี้  แฟนเขาฝันเห็น และเจอสิ่่งไม่ดีมาเยอะทั้งปีเลย  ทั้งสัมภเวสีมาขอส่วนบุญ ทั้งเจอสิ่งไม่ดีเข้ามา  ต้องทำบุญหน่อย

ออกเดินทางมา1ชั่วโมง จากจุดนัดพบมาถึงที่วัด ระยะทาง90กิโล ก็มาถึงวัด

ช่วยกันทำต้นกฐิน จากปัจจัยที่เพื่อนๆช่วยกันสบทบมาคนละเล็กละน้อย

หลังจากเหนื่อนชยกันมา ก็หาข้าวจากโรงทานของวัดทาน   จริงๆจะเรียกโรงทานก็ไม่ถูกซะทีเดียว เป็นเหมือนเต๊นที่ชาวบ้านเขาเอามาช่วยกัน  ทำกับข้าว  กาแฟ ปาท่องโก๋ น้ำเต้าหู้  เอามาไว้คอยต้อนรับคนที่มากฐินซะมากกว่า  เห็นแล้วอิ่มใจเลยครับ รสชาติผมไม่ซีเรียส  เพระาแค่เห็นชาวบ้านที่เขาตั้งใจทำมา ผมก็อิ่มไปกว่าครึ่งแล้ว
  บรรยากาศคร่าวๆ

กินกันง่ายๆ ไม่ต้องมีโต๊ะ มีเก้าอี้ นั่งกินมันกับพื้นนี่แหละ  นี่ซิ ถึงเรียกว่า Bikerตัวจริง ต้องลุยได้อะไรได้  เจออะไรกินแบบนั้น อย่าเรื่องมาก นี่แหละสไตร์เรา ชาวสองล้อ เพราะเดี่ยวจะพาให้คนทั้งกลุ่มอด  เพราะแถวนั้นไม่มีร้านขายของเลย    แฮะๆๆ
   กับข้าว มีแต่ ผัดหมี ส้มตำปุปลาร้า แกงไก่ใส่มะเขือ ผัดหน่อไม้

ประธานกลุ่มหนองบุญมากก็ใช่ย่อย  พาทายาทน้อยมาฝึกการใช้ชีวิตรลุยๆติดดินแบบเบาะๆ  น่ารักทั้งคุณพ่อ คุณลูกเลย

หลังจากกินข้าวเสร็จก้ถึงเวลาแยกย้ายกันกลับ  พอดีเห็นว่าระยะทางจากที่วัด ไปขอนแก่นไม่ไกล แค่120กิโล  ก็เลยแวะไปขี่รถเล่นแถวขอนแก่นหน่อย
  1ชั่วโมงต่อมา มาโผล่บ้านใครไม่รู้ รถจอดเพียบ 

เจ้าของบ้านออกมาให้การต้อนรับด้วยท่าไม้ตาย  "มาเอารถ"

โฉมหน้าคนขี่เอา ของจริง  อิอิอิิอิ  ลุงจรุง  ลวกเพ่ผมเอง ตรามนั้น

จบทริปนี้ด้วยดี ไปกลับ แปดริ้ว โคราช ไปขอนแก่น กลับมาโคราช ไปแวะวังน้ำเขียว กลับอปดริ้ว รวมระยะทาง 1000กิโลพอดี ในสองวัน  หุหุ กลับมาเอารถเข้าไปเช๊คพันกิโลพอดี   กลับมาจากทำบุญ ได้ความสุขใจสบายใจมากทีเดียวครับถึงแม้จะไปแค่วัดเดียวก็เถอะ  ต้องหาโอกาศไปกฐินแบบนี้บ่อยๆครับ ได้ทั้งขับรถเล่น ได้ทั้งบุญ

@@TaJung@@

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2