Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 08:31:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 05:05:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 10:00:10 หลังเที่ยง
ใส่สเตอหน้า 15ฟัน 520 ได้หรอพี่?   ของมัดใส่14 ก็เฉียดแคร้งแล้วอ่า

ของ อ.วิน ใส้แตกบ่อยจนไม่เหลือแคร้งให้เบียดโซ่แล้วละคับ 555+

ตื่นเต้นเหรอน้องมัด  พี่แค่พิมพ์ผิดไปฟันเดียวเอง  ฮ่าๆๆๆๆ ขอบคุณที่ทักมา ลองไปดูอีกที อ้าว นี่มัน 14 อีกครั้งนี่หว่า   กิ๊วววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. เพ่พจ  รถผมพร้อมกลับจากเหนือเมื่อไหร่ ก็ลงใต้แล้วนะเพ่  รอรับโทรศัพท์ผมด้วย และเตรียมรถกระบะให้พร้อมนะเพ่ เผื่อผมไส้แตกกลางทาง  อิอิ
จัดไปสมดังตั้งใจคับ แต่กะบะสภาพดีๆผมมายมีแต่รถยนต์ส่วนตัว ส่วนมากผมใช้สลิงผูกลากเอาคับถึงที่หมายเหลือเท่าไหร่คือเท่านั้น 555+

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 10, 2013, 04:59:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 08:31:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 09, 2013, 05:05:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 08, 2013, 10:00:10 หลังเที่ยง
ใส่สเตอหน้า 15ฟัน 520 ได้หรอพี่?   ของมัดใส่14 ก็เฉียดแคร้งแล้วอ่า

ของ อ.วิน ใส้แตกบ่อยจนไม่เหลือแคร้งให้เบียดโซ่แล้วละคับ 555+

ตื่นเต้นเหรอน้องมัด  พี่แค่พิมพ์ผิดไปฟันเดียวเอง  ฮ่าๆๆๆๆ ขอบคุณที่ทักมา ลองไปดูอีกที อ้าว นี่มัน 14 อีกครั้งนี่หว่า   กิ๊วววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. เพ่พจ  รถผมพร้อมกลับจากเหนือเมื่อไหร่ ก็ลงใต้แล้วนะเพ่  รอรับโทรศัพท์ผมด้วย และเตรียมรถกระบะให้พร้อมนะเพ่ เผื่อผมไส้แตกกลางทาง  อิอิ
จัดไปสมดังตั้งใจคับ แต่กะบะสภาพดีๆผมมายมีแต่รถยนต์ส่วนตัว ส่วนมากผมใช้สลิงผูกลากเอาคับถึงที่หมายเหลือเท่าไหร่คือเท่านั้น 555+

เอางั้นเลยเหรอครับ เพ่ เน้นลากถู ลากถู แบบนี้ก็เสียวแย่เลยอ่ะ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

กาฝาก

รบกวนอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยสิครับ

ว่าตัววัดระดับไฟ มันมีประโยชน์แบบไหนบ้าง?

เพราะผมไม่ใช่ช่าง และไม่มีความรู้ด้านนี้เลยน่ะครับ

Vilator

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 10, 2013, 12:28:00 หลังเที่ยง
รบกวนอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อยสิครับ

ว่าตัววัดระดับไฟ มันมีประโยชน์แบบไหนบ้าง?

เพราะผมไม่ใช่ช่าง และไม่มีความรู้ด้านนี้เลยน่ะครับ

ขอนำเสนอความคิดครับ   ตัววัดไฟ เป็นเหมือนอุปกรณ์แจ้งสถานะของการใช้ไฟในระบบ ทีนี้ในอยู่ที่ว่าจะวัดไฟตรงไหน เช่น วัดที่แบต (นิยมกันมาก) ก็วัดเพื่อดูว่าแบตเหลือไฟอยู่ กี่ แอมป์ กี่โวลท์ เพียงพอต่อการใช้งานระบบหรือไม่  อีกส่วนคือ ระบบปั่นไฟเพื่อใช้งาน ก็จะดูว่าตอนนี้ระบบปั่นไปตรงคอยล์มันทำงานปั่นไฟออกมาตรงกับมาตรฐานในการทำงานที่เขาได้ออกแบบไว้แค่ไหน เช่น การทำงานที่รอบเครื่องยนต์ กี่รอบ ปั่นไฟได้กี่โวลท์ กี่แอมป์   พอที่ไฟจะชาร์ตเข้าไปเก็บในแบตเตอรี่หรือป่าวครับ

อันนี้แค่ความเข้าใจเบื้องต้นของผมเองนะครับ  ไว้ท่านอื่นมีประสบการณ์มาแชร์ให้ข้อมูลกันต่อครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 10, 2013, 12:49:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 10, 2013, 12:28:00 หลังเที่ยง

ขอนำเสนอความคิดครับ   ตัววัดไฟ เป็นเหมือนอุปกรณ์แจ้งสถานะของการใช้ไฟในระบบ ทีนี้ในอยู่ที่ว่าจะวัดไฟตรงไหน เช่น วัดที่แบต (นิยมกันมาก) ก็วัดเพื่อดูว่าแบตเหลือไฟอยู่ กี่ แอมป์ กี่โวลท์ เพียงพอต่อการใช้งานระบบหรือไม่  อีกส่วนคือ ระบบปั่นไฟเพื่อใช้งาน ก็จะดูว่าตอนนี้ระบบปั่นไปตรงคอยล์มันทำงานปั่นไฟออกมาตรงกับมาตรฐานในการทำงานที่เขาได้ออกแบบไว้แค่ไหน เช่น การทำงานที่รอบเครื่องยนต์ กี่รอบ ปั่นไฟได้กี่โวลท์ กี่แอมป์   พอที่ไฟจะชาร์ตเข้าไปเก็บในแบตเตอรี่หรือป่าวครับ

อันนี้แค่ความเข้าใจเบื้องต้นของผมเองนะครับ  ไว้ท่านอื่นมีประสบการณ์มาแชร์ให้ข้อมูลกันต่อครับ
+1  สำหรับความรู้ที่มีให้ต่อสาธาระณะ  เป็นความรู้ที่ดี  และ อธิบายได้เข้าใจง่ายมากๆคับ...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 10, 2013, 12:49:43 หลังเที่ยง

เอากะระมังโกยเก็บความรู้คับ อ.วินซะอย่างรอบรู้ทุกเรื่อง

สวัสดี ยามเช้า วันศุกร์....
ขอให้มีความสุข ทุกๆท่านครับ...
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

TONGTZM

คิดถึง 2 ปีก่อน ไปทริปปลายปีเขาใหญ่
กับกลุ่มคุณ โอ 2 ล้อโคราช เวลาผ่านไปเร๊วววววว เร็ว

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

Vilator

แหม พวกเพ่ ก็เล่นผมซะ  ว่าแต่ช่วงนี้ กระทู้ไหลดีนะครับ ตั้งแต่ หนีจาก FB กลับมาปั่นทูกระโปกอีกรอบ

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 09:16:29 ก่อนเที่ยง
แหม พวกเพ่ ก็เล่นผมซะ  ว่าแต่ช่วงนี้ กระทู้ไหลดีนะครับ ตั้งแต่ หนีจาก FB กลับมาปั่นทูกระโปกอีกรอบ
555555..
ผมพึ่งจะสังเกตุนะ...
ถ้าไม่บอก ก็ไม่รู้นะเนี้ย....
555555+กรรม..

@@TaJung@@

ทางบ้านให้อภัยแล้ว  กลับๆกันมาเถอะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

สาวกไส้แตกทั้งหลาย....

หวัดดีวันหยุดพักผ่อน  นอนยาวตั้งแต่เมื่อวาน   เมื่อคืนครูแอ๊ว กับ จิม ก็แวะมานอนที่ฮาเร็มอันแสนจะรก....
พึ่งกลับเมื่อเช้า  ไปยก se97 กลับสุรินทร์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 06:43:53 หลังเที่ยง
ทางบ้านให้อภัยแล้ว  กลับๆกันมาเถอะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

สาวกไส้แตกทั้งหลาย....

หวัดดีวันหยุดพักผ่อน  นอนยาวตั้งแต่เมื่อวาน   เมื่อคืนครูแอ๊ว กับ จิม ก็แวะมานอนที่ฮาเร็มอันแสนจะรก....
พึ่งกลับเมื่อเช้า  ไปยก se97 กลับสุรินทร์
คนดัง....จึงมีคนอยากจะมาหา  55555..
ว่าแต่ เมื่อคืน เสียสาวป่าวคับ....555ขำ ๆ นะ อย่าคิดกันไกล..

@@TaJung@@

เดี๋ยวมีมาอีก  เพราะตัวประกันอยู่นี่

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 09:16:29 ก่อนเที่ยง

ปั่นยังพอใหว ถ้าดีดผมขอบายนะคับ 555+

เตรียมตัวออกงาน ทริปในเวป...
จัดการเปลี่ยน คาบูร์ ของใหม่มือ 1 ลงสะ...
ตัวเก่า มันมีปัญหา สตาร์ทติดยากตอนเช้า..
จะได้เลิกงอแง สักที.......

เอาคาบูร์ TZM มาใส่ใน TZR  ออกตัว ต้นโดดปลายไหลดีอ่ะ....
:( :( :(