Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vilator

อิ่มข้าวแกงสายสามจนไม่อยากกินข้าวเช้าเลยครับวันนี้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

นักบิดชนบท

สนใจไหมเจ้ามัด กับตาเอ็ม ขี่เที่ยวง่ายๆ หาอะไรกินกันแบบชาวบ้าน
ไม่ต้องเยอะครับ ไม่มีกลุ่ม ใครว่างก็ไป ไม่ว่างก็ไม่เป็นไร
ไม่ยึดติดครับ ไม่ต้องเอาใจมาซื้อกัน สบายๆ ไม่มีผู้นำ ไปพร้อมกัน
นานๆครั้ง คุยแต่เรื่องฮาๆ ครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Vilator

วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม ชาวยามาฮ่าและเพื่อนสมาชิก ถ้าใครว่างไปขี่รถเล่นกัน ร่วมกับ กลุ่มโซนรั่วครับ ถือเป็นการพบปะสังสรรค์ สามัคคีกันของคนหัวใจสองล้อ ตอนนี้ผมเองก็กำลังติดตั้ง ล้อและยาง pilot street ครับ ล้อแม็ก 4.5 นิ้วนี่มันหายางอะไรใส่ก็สวยครับ แต่ผมชอบ Michellin ที่เคยใส่มาไปหวดทริปหลายทริปแล้ว ขึ้นเขาลงห้วยยังไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยซักครั้ง อิอิ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 30, 2013, 02:13:23 หลังเที่ยง
วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม ชาวยามาฮ่าและเพื่อนสมาชิก ถ้าใครว่างไปขี่รถเล่นกัน ร่วมกับ กลุ่มโซนรั่วครับ ถือเป็นการพบปะสังสรรค์ สามัคคีกันของคนหัวใจสองล้อ ตอนนี้ผมเองก็กำลังติดตั้ง ล้อและยาง pilot street ครับ ล้อแม็ก 4.5 นิ้วนี่มันหายางอะไรใส่ก็สวยครับ แต่ผมชอบ Michellin ที่เคยใส่มาไปหวดทริปหลายทริปแล้ว ขึ้นเขาลงห้วยยังไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยซักครั้ง อิอิ
จัดการให้เรียบร้อยพร้อมรบนะแก ตากิต ต้องไปซ้อมกันก่อนสักรอบไหม เพื่อน  ;) ;) ;) ;)
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Vilator

ขึ้้นเขา ได้ล้อใหม่ ดุมสเตอร์ใหม่ กะโซ่ 520 ยางใหม่รับรอง เข้าโค้งได้ปลอดภัยแน่เพราะเป็นยางใหม่ เส้นเดิมมันก็ยังใช้ได้ดีนะแต่คิดว่าของใหม่ป้ายแดงน่าจะวิ่งดีกว่า แต่ว่าถ้าถนนมีตะไคร่น้ำนี่ น่ากลัวนะ พวกชื้นๆๆๆๆเพิ่งจะหมดฝนกันเนี่ยแหละตัวดี
  อันนี้ลิ้งค์จะได้ไปเขาใหญ่ซะทีหลังจากปีที่แล้ว ไปเฉียดๆแค่โบนันซ่า ขี่เป็นกลุ่มไม่เหงา อ้ออีกอย่างจะได้ไปพบปะ กลุ่มคาวา ใหญ่ๆๆๆๆด้วย คิดถึงบรรยากาศ 2T

poy

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 30, 2013, 07:30:53 ก่อนเที่ยง
สวัสดียามเช้าคับ..
ทางใต้เป็นยังไงบ้างครับ  อากาศ แถวภาคกลาง ตอนนี้ ไม่ค่อยสู้ดีนัก..
ดูข่าวแล้วเศร้าจัง  ประเทศเรามันทำไมเปลี่ยนแปลง เรื่องดินฟ้าอากาศได้มากขนาดนี้...

ทางใต้กลางวันฝนไม่ยอมอ่านหนังสือ เลยตกพอให้หายร้อน เย็นอากาศสบายๆคับ

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:21:31 หลังเที่ยง
ขึ้้นเขา ได้ล้อใหม่ ดุมสเตอร์ใหม่ กะโซ่ 520 ยางใหม่รับรอง เข้าโค้งได้ปลอดภัยแน่เพราะเป็นยางใหม่ เส้นเดิมมันก็ยังใช้ได้ดีนะแต่คิดว่าของใหม่ป้ายแดงน่าจะวิ่งดีกว่า แต่ว่าถ้าถนนมีตะไคร่น้ำนี่ น่ากลัวนะ พวกชื้นๆๆๆๆเพิ่งจะหมดฝนกันเนี่ยแหละตัวดี
   อันนี้ลิ้งค์จะได้ไปเขาใหญ่ซะทีหลังจากปีที่แล้ว ไปเฉียดๆแค่โบนันซ่า
เราก็นึกว่าจะไปซื้อยางมือ2 ถูกๆมาใส่เทโค้งซะอีก ไหนบอกหมดงบ จัดใหม่เลยเหรอเพื่อน
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Vilator

เพ่ พจ อยากกินลอง กองๆๆ  ไม่รู้ว่าเจ้าของสวนสาวๆๆ มีบ้างป่าว เผื่อจะได้กินฟรี  ฮ่าๆๆๆๆ

สุดยอด

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:27:10 หลังเที่ยง
เพ่ พจ อยากกินลอง กองๆๆ  ไม่รู้ว่าเจ้าของสวนสาวๆๆ มีบ้างป่าว เผื่อจะได้กินฟรี  ฮ่าๆๆๆๆ
กินฟรีนะ ลองกอง หรือว่าลูกตะกั่วหละ อ.วิน AV

BigChang

nana9442

ธเนศร์ ทนุพล  081-3988845
กรุงไทย 734-0-17352-8
ขายชุดสี KAWASAKI ZX SERPICO KR ของใหม่แท้ศูนย์
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=75561.

สุดยอด

Arm TZ

เสียงท่อก็ดังเพราะดี เสียงเครื่องก็ดังเพราะดีเหมือนกัน อิอิ

@@TaJung@@

ไปจัดยาวเบอร์อะไรมาลงอ่ะจารย์วิน  ลงให้ชมหน่อย....

13 ไม่ได้หยุด  แต่ไปหยุด 16-18 โน่นแน่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Mtz

เอามาให้ชม สำหรับคนที่คิดแต่ว่า"รถ 150CC แค่นี้ ไม่พอมือผมหรอก  " ผมถึงพยายามพูดเสมอว่า  " รถผม 150CC ผมยังขับไม่หมดเลย  " ผมไม่กล้าพูดว่าผมขับรถ150 CC ไม่พอมือแล้ว  ตราบใดที่ผมยังใช้ความเร็วสูงสุดของรถไม่ได้ในทุกสภาพทาง เช่น ทางตรง ทางโค้ง ผมไม่เรียกว่ารถไม่พอมือ เพราะผมยังไม่สามารถล๊อคคันเร่งเข้าโค้งได้    (ใครคิดไงช่าง  ไม่สนเพราะผมคิดแบบนี้  ผมอินดี้ จ๊บป๊ะ  :(  )
    รถที่ผมบอกว่าผมขี่ได้หมดคือ เวฟ125เท่านั้น เพราะเวฟ125ผมใช้ความเร็วสูงสุดของมันเข้าโค้งได้โดยไม่ต้องเบรค  
   เพราะอะไร ก็เพราะเหตุการแบบในคลิปนี้ไง ที่จะนำมาเสนอในอีกมุมมมองว่า "รถไม่พอมือ" เป็นอย่างไร  ถ้าคุณสามารถจะควบคุมรถได้ทุกการขับขี่ นั้นหมายถึงว่าคุณ"พอมือกับมันแล้ว"  เพระาถ้าเราคุมรถไม่ได้ คุมใจไม่อยู่ ขี่เวฟยังไม่รอดเลย เพราะ"รถยิ่งใหญ่ ใจต้องยิ่งนิ่ง"  ไม่ใช่ไปอัดแป๊ดๆๆๆโชว์เก๋า โชว์เทพ โชว์กากในเมืองในชาวบ้านเขาด่าเล่น และอุบัติเหตุก็มีโอกาศสูงด้วยในเมือง
( เวลาออกทริปไปเป็นกลุ่ม ในเมือง ผมจะไม่เคยไปอัดแข่งกะคนในก๊วน  อยากเจอกะผม นอกเมืองเท่านั้น หรือในสนามแข่ง เพราะในเมืองรถสัญจรเยอะ คุณไปโชว์พลังบ้าบอคอแหก เกิดไปชนกะชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่แบบในคลิป  เขาก็เดือดร้อนกัน )

ในคลิป เหตุเกิดที่ถนนในสนามบินสุวรรณภูมิ ทางที่จะออกไปบางนาตราด เป็นถนนเส้นยาว5กิโล มีโค้ง2โค้ง  ที่ปลายถนน ในคลิปเป็นแค่ช่วงต้นของแยกจาก Bus Terminal-ไปปั้ม ปตท.นิดเดียวเอง แล้วมียูเทริน เพื่อเข้าลานฝากรถระยะยยาว ซึ่งก็ถือว่าเป็นเขตชุมนุมชน  แล้วดุในคลิปที่มันบิดซิ มาเต็มซะขนาด  เดือดร้อนชาวบ้าน แบบนี้เห็นได้ชัดว่า  ขี่รถใหญ่ แต่ใจยังเป็นเด็ก ไม่มีความรอบคอบในการใช้รถ
https://www.facebook.com/photo.php?v=1382461788656295&set=vb.221317851322226&type=2&theater

บิดทางตรงอะ ใครก็บิดได้  ต่อให้ตัวพันก็บิดได้ แค่มีเงินซื้อรถ  แล้วมาบิดๆไป   แต่มีปัญญาคุมรถอยู่หรือเปล่านี้แหละประเด็น  เข้าทำนอง  "  แรงทางตรง ทางโค้งย่องเข้า แล้วมาเหมาว่าตัวเองเจ๋ง   แบบนี้อย่าขี่ดีกว่า "         >:(เพราะนั้นหมายความว่า คุณยังคุมรถไม่เป็นเลย  แค่การขับรถเลี้ยวไปเลี้ยวมาคุณยังไม่ผ่าน  >:([/color]ถ้าเจอเหตุฉุกเฉินคุณจะไม่สามารถแก้ปัญหาได้ทันท่วงที  เพระาคุณยังไม่รู้จักรถ คุณดีพอ"
    เวลาผมจะเปลี่ยนรถที  เหตุผลที่ว่า" รถไม่พอมือ  "มันไม่ใช่เหตุผลของการเปลี่ยน

เอามาให้ชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์ว่า การใช่รถใช้ถนนในเมือง  ให้ระมัดระวังชั่งใจ ควบคุมตัวเองให้ได้  (ไม่ได้เอามาว่าใคร  แค่เอามาเตือนสติเพื่อนๆที่อยู่ในห้องยามาฮ่าเด้อ เพระาออกทริปด้วยกัน ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุเวลาไปออกทริปเพระาความคะนอง  ความไม่รู้จักรถ ไม่รู้จักคน ไม่รู่้จักตัวเอง  ) สงสัยให้ถาม อย่าไปจินตนาการเอาเอง  จบน๊ะ  :(

Mtz

อ้างจาก: BigChang เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:26:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:21:31 หลังเที่ยง
  อันนี้ลิ้งค์จะได้ไปเขาใหญ่ซะทีหลังจากปีที่แล้ว ไปเฉียดๆแค่โบนันซ่า
เราก็นึกว่าจะไปซื้อยางมือ2 ถูกๆมาใส่เทโค้งซะอีก ไหนบอกหมดงบ จัดใหม่เลยเหรอเพื่อน

เออเนอะ  จะว่าไปในก๊วนห้อง ยามาฮ่า คนขี่ยามาฮ่า ก็มีผมคนเดียวละมั้ง ที่ใช้ยางมือ2กากๆ ถูกๆ  ไปเข้าโค้ง ลงสนาม  ออกทริป เส้นเดียวใช้มันทุกงาน  แต่ก็ไม่เห็นจะมี   " พวกยางต้องใหม่ป้ายแดง เครื่องต้องแรง เบรคต้องเทพ รถต้องอะไหล่ใหม่เบิกศูนย์  " หน้าไหนมีปัญญาตามผมทัน  อย่างงี้  เรื่องยางป้ายแดง แต่งเบรคเทพ หรือรถแรงกว่า  มันคงไม่ใช่ประเด้นละมั้งครับว่า เข้าโค้งดี ไม่ดี หรือไปได้เร็วกว่า   หรืออย่างไรครับ....... พี่วิน  เพราะรถผมทุกคัน  "เน่ากว่าเขา เก่ากว่าใคร ทางตรงตามใครไม่เคยทัน"  :(

poy

poy

อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 04:38:02 ก่อนเที่ยง
เอามาให้ชม สำหรับคนที่คิดแต่ว่า"รถ 150CC แค่นี้ ไม่พอมือผมหรอก  " ผมถึงพยายามพูดเสมอว่า  " รถผม 150CC ผมยังขับไม่หมดเลย  " ผมไม่กล้าพูดว่าผมขับรถ150 CC ไม่พอมือแล้ว  ตราบใดที่ผมยังใช้ความเร็วสูงสุดของรถไม่ได้ในทุกสภาพทาง เช่น ทางตรง ทางโค้ง ผมไม่เรียกว่ารถไม่พอมือ เพราะผมยังไม่สามารถล๊อคคันเร่งเข้าโค้งได้    (ใครคิดไงช่าง  ไม่สนเพราะผมคิดแบบนี้  ผมอินดี้ จ๊บป๊ะ  :(  )
     รถที่ผมบอกว่าผมขี่ได้หมดคือ เวฟ125เท่านั้น เพราะเวฟ125ผมใช้ความเร็วสูงสุดของมันเข้าโค้งได้โดยไม่ต้องเบรค 
    เพราะอะไร ก็เพราะเหตุการแบบในคลิปนี้ไง ที่จะนำมาเสนอในอีกมุมมมองว่า "รถไม่พอมือ" เป็นอย่างไร  ถ้าคุณสามารถจะควบคุมรถได้ทุกการขับขี่ นั้นหมายถึงว่าคุณ"พอมือกับมันแล้ว"  เพระาถ้าเราคุมรถไม่ได้ คุมใจไม่อยู่ ขี่เวฟยังไม่รอดเลย เพราะ"รถยิ่งใหญ่ ใจต้องยิ่งนิ่ง"  ไม่ใช่ไปอัดแป๊ดๆๆๆโชว์เก๋า โชว์เทพ โชว์กากในเมืองในชาวบ้านเขาด่าเล่น และอุบัติเหตุก็มีโอกาศสูงด้วยในเมือง
( เวลาออกทริปไปเป็นกลุ่ม ในเมือง ผมจะไม่เคยไปอัดแข่งกะคนในก๊วน  อยากเจอกะผม นอกเมืองเท่านั้น หรือในสนามแข่ง เพราะในเมืองรถสัญจรเยอะ คุณไปโชว์พลังบ้าบอคอแหก เกิดไปชนกะชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่แบบในคลิป  เขาก็เดือดร้อนกัน )

ในคลิป เหตุเกิดที่ถนนในสนามบินสุวรรณภูมิ ทางที่จะออกไปบางนาตราด เป็นถนนเส้นยาว5กิโล มีโค้ง2โค้ง  ที่ปลายถนน ในคลิปเป็นแค่ช่วงต้นของแยกจาก Bus Terminal-ไปปั้ม ปตท.นิดเดียวเอง แล้วมียูเทริน เพื่อเข้าลานฝากรถระยะยยาว ซึ่งก็ถือว่าเป็นเขตชุมนุมชน  แล้วดุในคลิปที่มันบิดซิ มาเต็มซะขนาด  เดือดร้อนชาวบ้าน แบบนี้เห็นได้ชัดว่า  ขี่รถใหญ่ แต่ใจยังเป็นเด็ก ไม่มีความรอบคอบในการใช้รถ
https://www.facebook.com/photo.php?v=1382461788656295&set=vb.221317851322226&type=2&theater

บิดทางตรงอะ ใครก็บิดได้  ต่อให้ตัวพันก็บิดได้ แค่มีเงินซื้อรถ  แล้วมาบิดๆไป   แต่มีปัญญาคุมรถอยู่หรือเปล่านี้แหละประเด็น  เข้าทำนอง  "  แรงทางตรง ทางโค้งย่องเข้า แล้วมาเหมาว่าตัวเองเจ๋ง   แบบนี้อย่าขี่ดีกว่า "          >:(เพราะนั้นหมายความว่า คุณยังคุมรถไม่เป็นเลย  แค่การขับรถเลี้ยวไปเลี้ยวมาคุณยังไม่ผ่าน  >:([/color]ถ้าเจอเหตุฉุกเฉินคุณจะไม่สามารถแก้ปัญหาได้ทันท่วงที  เพระาคุณยังไม่รู้จักรถ คุณดีพอ"
     เวลาผมจะเปลี่ยนรถที  เหตุผลที่ว่า" รถไม่พอมือ  "มันไม่ใช่เหตุผลของการเปลี่ยน

เอามาให้ชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์ว่า การใช่รถใช้ถนนในเมือง  ให้ระมัดระวังชั่งใจ ควบคุมตัวเองให้ได้  (ไม่ได้เอามาว่าใคร  แค่เอามาเตือนสติเพื่อนๆที่อยู่ในห้องยามาฮ่าเด้อ เพระาออกทริปด้วยกัน ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุเวลาไปออกทริปเพระาความคะนอง  ความไม่รู้จักรถ ไม่รู้จักคน ไม่รู่้จักตัวเอง  ) สงสัยให้ถาม อย่าไปจินตนาการเอาเอง  จบน๊ะ  :(

พวกเก่งในเมื่อง ผมเรียก เทพ3เกียร์
ทางตรงอาศัยใจ ในโค้งใจช่วยอะไรไม่ได้
อย่างผมไม่ว่ารถอะไรจะใหญ่หรือเล็ก ถ้าใน จ. ที่ผมอยู่ ยืน60 ได้ผมยอมกราบตีนงานๆ (แม้แต่แชมประเทศไทยหลายสมัยยังไม่กล้ารับคำท้า)
ผมก็ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะคับ แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว