Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

แวะมาดู แล้วจากไปตามสายลม ...ที่หวังดี

poy

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Shiroki

ตอนนี้เปลี่ยนมาลอง e20 ได้ซักพัก จูนเรื่อยๆทีละนิด ยกเข็มเร่งขึ้นเป็นล็อก 2 จากล็อก 3
ตอนนี้เดินเบาดับครับ ต้องตั้งประมาณ 2000 รอบ ถ้าต่ำกว่านี้ เสียงเครื่องจะเบาลงเรื่อยๆจนดับครับ
ผมควรจะจูนเพิ่มหรือลดน้ำมันดีครับ หรือต้องทำอะไรมากกว่านั้นอีก

Vilator

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ สิงหาคม 06, 2013, 05:05:54 หลังเที่ยง
ตอนนี้เปลี่ยนมาลอง e20 ได้ซักพัก จูนเรื่อยๆทีละนิด ยกเข็มเร่งขึ้นเป็นล็อก 2 จากล็อก 3
ตอนนี้เดินเบาดับครับ ต้องตั้งประมาณ 2000 รอบ ถ้าต่ำกว่านี้ เสียงเครื่องจะเบาลงเรื่อยๆจนดับครับ
ผมควรจะจูนเพิ่มหรือลดน้ำมันดีครับ หรือต้องทำอะไรมากกว่านั้นอีก

สิ่งที่ผมทำที่ร้านช่างกิ๊ก
1 เจียรลิ่มปรับไฟ
2 นมหนู เมน นมหนูอากาศ
3 อย่างอื่นไม่ได้ดู

ประสบการณ์ที่ลองทำเอง ก็ประมาณที่น้องทำคือ ยกเข็มเร่ง จูนอากาศ  แต่สุดท้ายลูกสูบแตก  ฮ่าๆๆๆ  เพราะทำไม่ครบก็เลยให้ตากิ๊ก บางน้ำเปรี้ยวทำดีกว่า
สถานะปัจจุบัน   ใช้ e20  สเตปจูนของช่างกิ๊ก  เสื้อปลอก วิ่งได้ 140 กม / ชม ยาวๆ 20 กม เมื่อทริปวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ราชบุรีครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ สิงหาคม 06, 2013, 08:35:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Shiroki เมื่อ สิงหาคม 06, 2013, 05:05:54 หลังเที่ยง

สิ่งที่ผมทำที่ร้านช่างกิ๊ก
1 เจียรลิ่มปรับไฟ
2 นมหนู เมน นมหนูอากาศ
3 อย่างอื่นไม่ได้ดู

ประสบการณ์ที่ลองทำเอง ก็ประมาณที่น้องทำคือ ยกเข็มเร่ง จูนอากาศ  แต่สุดท้ายลูกสูบแตก  ฮ่าๆๆๆ  เพราะทำไม่ครบก็เลยให้ตากิ๊ก บางน้ำเปรี้ยวทำดีกว่า
สถานะปัจจุบัน   ใช้ e20  สเตปจูนของช่างกิ๊ก  เสื้อปลอก วิ่งได้ 140 กม / ชม ยาวๆ 20 กม เมื่อทริปวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ราชบุรีครับ

ยากลองใช้ อี20 มังจัง เสียดายแถวบ้านไม่มี อี20 มีแต่ อีมารร้าย 555+

poy

กาฝาก

Hunterzero

สวัสดียามเช้าครับ

ด้วบๆ   ใช้E20อยู่เหมือนกันครับแต่แชร์ข้อมูลอะไรให้ไม่ได้เลยเพราะรถผมมันไม่เดิมซักอย่าง   อาการที่บอกก็ ถ้าน้ำมันช่วงต้นบาง  มันก็ต้องเร่งขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าหนาก็จะเดินหนักๆ นิคืออาการปกติของคาบูนะครับ

นักบิดชนบท

ถ้าปัญหามากนักก็ใช้น้ำฝนเติมไปเลยครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

นั้นจิน้ำฝนของฟรี อ่าเจ้ยยยย ลุงก็แนะมาเน้อ

Shiroki

ขอบคุณครับ คงต้องลองจูนเรื่อยๆก่อน ไม่ดีขึ้นค่อยไปดูไฟ

เติมน้ำฝนฟรี แต่ซ่อมหลังเติมคงไม่ฟรีอ่ะครับ 5555+

poy

Hunterzero

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Peek2TZ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286