Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 08:20:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 06:18:43 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ  ผมก็น้องใหม่  ชื่อ มา ริ โอ้   เมารั่ว  ครับ

เมื่อคืนยังไม่เมาเลย

วันหลังมาจัดต่อ
ไม่ชวนกันบ้างเลย....

ไม่รู้จะเริ่มต้นหาอะไหล่ให้ส่วนไหนก่อน   ต้องขออภัยครับพี่    ผมน้องใหม่  :P ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไหล่สักเท่าไรอ่ะครับ
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

chatanan

Mtz

อ้างจาก: poy เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 09:28:38 หลังเที่ยง
ดีค่ำๆคับ
วันนี้มาขอคำปรึกษาหน่อยคับ ยากจะปั้นTZM ซักคัน
ตอนนี้มีน๊อดพร้อมแกนล้อหน้า อยู่ยากหาอะไหล่ที่ยังขาดอยู่มาปั้นให้ครบคัน คำถาม
1 ยังขาดอะไหล่ชิ้นใหนบ้างคับ
2 ใครพอมีอะไหล่ที่ผมขาดอยู่พอแบ่งปั้นมังละคับ
ปล. ขอเว้นคำตอบให้หาทั้งคันมาทำใหม่นะคับ ความพูมจายมันมีน้อย 555
คำถามเล่นๆอ่านหนุกๆ
เริ่มจาก ใจ ก่อนเลยครับพี่พจน์  อิอิอิอิิอิ  และก็ขออนุญาติทางบ้านด้วย  แฮะๆๆๆ

poy

poy

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 09:30:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 08:20:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 06:18:43 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ  ผมก็น้องใหม่  ชื่อ มา ริ โอ้   เมารั่ว  ครับ

เมื่อคืนยังไม่เมาเลย

วันหลังมาจัดต่อ
ไม่ชวนกันบ้างเลย....

ไม่รู้จะเริ่มต้นหาอะไหล่ให้ส่วนไหนก่อน   ต้องขออภัยครับพี่    ผมน้องใหม่  :P ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไหล่สักเท่าไรอ่ะครับ

ถ้าอยู่ใกล้ๆจะเอารถกะบะไปลื้ออะไหล่ข้างบ้านลุง 555+

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 10:40:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 09:28:38 หลังเที่ยง
ดีค่ำๆคับ
วันนี้มาขอคำปรึกษาหน่อยคับ ยากจะปั้นTZM ซักคัน
ตอนนี้มีน๊อดพร้อมแกนล้อหน้า อยู่ยากหาอะไหล่ที่ยังขาดอยู่มาปั้นให้ครบคัน คำถาม
2 ใครพอมีอะไหล่ที่ผมขาดอยู่พอแบ่งปั้นมังละคับ
ปล. ขอเว้นคำตอบให้หาทั้งคันมาทำใหม่นะคับ ความพูมจายมันมีน้อย 555
เริ่มจาก ใจ ก่อนเลยครับพี่พจน์  อิอิอิอิิอิ  และก็ขออนุญาติทางบ้านด้วย  แฮะๆๆๆ

ทำด้วยใจเสร็จไปครึ่งคันละคับ  ทางบ้านตอนนี้ติดลูกสาวคนโต อีกสองเดือนเดินสายสอบเข้ามหาลัย 555+

2teen

ดีค่ำๆคับ
ถ้าเป็นผมคงเริ่มจากน้ำในหม้อน้ำก่อนครับ ถ้าหาน้ำญี่ปุ่นแท้ๆได้ยิ่งดี ประมาณว่าน้ำจากทะเลสาบ คาวาคุจิโกะ
ต่อด้วยลมยาง เอาเป็นลมหนาวแถวๆนาโกยา  หรือเอาลมร้อนจากออนเซ้นก็ได้ครับ ยางจะได้อุ่นๆไม่ต้องเบิร์น  :-[

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

ดีค่ำๆคับ
ขอใบอนุญาติจดประกอบรถใหม่ จาก ภรรเมียก่อน ลุง
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

poy

แต่ละคำแนะนำโดนจาย
ลมยางเย็น ร้อน ได้ทั้งนั้นละคับ ขอให้มีกลิ่นหอมมมมมมมมก็พอ
จะสุขมากกก ถ้ามีเพื่อนๆคอเดียวกันมาช่วยยยยยย ที่ขาดมายได้ อ. วิน คนนึงละคับ
กล่องผ่านแล้วคับ รอลุกสาวคนโต
555+

@@TaJung@@

อ้างจาก: poy เมื่อ มิถุนายน 06, 2013, 09:25:39 หลังเที่ยง
แต่ละคำแนะนำโดนจาย
ลมยางเย็น ร้อน ได้ทั้งนั้นละคับ ขอให้มีกลิ่นหอมมมมมมมมก็พอ
จะสุขมากกก ถ้ามีเพื่อนๆคอเดียวกันมาช่วยยยยยย ที่ขาดมายได้ อ. วิน คนนึงละคับ
กล่องผ่านแล้วคับ รอลุกสาวคนโต
555+

ลูกสาวคนโตโสดหรือเปล่า  จัดจารย์วินให้ เดี๋ยวก็อนุญาติ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

~{ Eak_ThaPra }~

สวัสดีครับ พี่ๆ อายุเหลือน้อย ผมพึ่งเกิดครับ ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม ขอฝากเนื้อไปพันลำด้วยนะครับ

อ้างจาก: 2teen เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 06:50:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 05:47:17 หลังเที่ยง
รถเอียงมากๆมันก็ล้นออกรูระบายของคาร์บูได้นะ  หลายอย่างเกิดขึ้นได้  แต่ที่แน่ๆต้องลองสังเกตุดูบ่อยๆแล้วจะพบคำตอบครับ
ขอบคุณคับ สงสัยเป็นที่เอียงจริงๆ เพราะอยู่บ้านเอาไม้รองขาตั้ง
ขาตั้งรถผมไม่ปกติด้วย มีรอยเชื่อมมา - -'

ขาตั้งใหม่ 100-150 ซื้อเถอะครับ

ดีค่ำๆคับ

อะไหล่ที่ขาดเหลืออยู่ กองอยู่ที่บ้านผมแล้วครับ โอนค่าของมาได้เลยครับ 30k.  :(
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

2teen

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ มิถุนายน 06, 2013, 11:20:55 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ พี่ๆ อายุเหลือน้อย ผมพึ่งเกิดครับ ปากยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม ขอฝากเนื้อไปพันลำด้วยนะครับ

อ้างจาก: 2teen เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 06:50:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 05:47:17 หลังเที่ยง
รถเอียงมากๆมันก็ล้นออกรูระบายของคาร์บูได้นะ  หลายอย่างเกิดขึ้นได้  แต่ที่แน่ๆต้องลองสังเกตุดูบ่อยๆแล้วจะพบคำตอบครับ
ขอบคุณคับ สงสัยเป็นที่เอียงจริงๆ เพราะอยู่บ้านเอาไม้รองขาตั้ง
ขาตั้งรถผมไม่ปกติด้วย มีรอยเชื่อมมา - -'

ขาตั้งใหม่ 100-150 ซื้อเถอะครับ

ดีค่ำๆคับ

อะไหล่ที่ขาดเหลืออยู่ กองอยู่ที่บ้านผมแล้วครับ โอนค่าของมาได้เลยครับ 30k.  :(
แถวบ้านหาไม่มีเลยครับ วานน้าเอกได้ก่อ  :-[

poy

na

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ตุ้มปลายแฮนด์ TZM ของใหม่มีขายไหมครับ อยู่ กทมครับ แล้ว มีของรุ่นไหนใส่ด้วยกันได้บ้างครับ พอดีอันเก่ามันเสีย ขอบคุณครับ

na

Vision365 - ครับ เป็นรถเพื่อนซื้อต่อเค้ามาอีกทีครับ กำลังมาเก็บรายละเอียดครับ

Vilator

แหมไว้มีรถแรงวิ่งหลบกระสุนได้ จะลงไปช่วยครับ เพ่ ส่วนลูกสาวคนสวยคนโตของพี่ ก็ให้เค้ามีแฟนดีๆไปเถอะ คบกับพวก สว อย่างผม กินแกลบทุกวันเลยครับ อิๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มิถุนายน 07, 2013, 12:03:07 หลังเที่ยง
แหมไว้มีรถแรงวิ่งหลบกระสุนได้ จะลงไปช่วยครับ เพ่ ส่วนลูกสาวคนสวยคนโตของพี่ ก็ให้เค้ามีแฟนดีๆไปเถอะ คบกับพวก สว อย่างผม กินแกลบทุกวันเลยครับ อิๆๆๆๆ

:D
:D :D
:D :D :D
:D :D :D :D
:D :D :D :D :D
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

TZR

TZR

น้ำมัน 2 T ยี่ห้อใหนหอมบ้างอะครับ  พอดีไปซื้อเกือบทุกยี่ห้อ ไม่มีอะไรหอมเลย

flukker

อ้างจาก: TZR เมื่อ มิถุนายน 07, 2013, 06:58:44 หลังเที่ยง
น้ำมัน 2 T ยี่ห้อใหนหอมบ้างอะครับ  พอดีไปซื้อเกือบทุกยี่ห้อ ไม่มีอะไรหอมเลย
:( :(

998/4 ม.9 ต.นครสวรรค์ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
เบอร์ 090-2083167 -091-1478606 ฟลุ๊ค tzm