Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

arun

อยากทราบว่า วาล์ว TZM รุ่นแกนเดียว ถอดออก ทางซ้ายหรือขวาครับ แล้วเวลาถอดมีเทคนิคอย่างไรบ้างครับ
รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วย เพราะยังถอดไม่ออกลย เคยถอดแต่รุ่น 2 ท่อนครับ ;)

Aeejok

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 05, 2013, 09:37:30 หลังเที่ยง
กลับมาแล้วครับ 
เอารูป บางส่วนมาฝากครับ....

เอามาให้ดูแค่บางส่วนนะจ๊ะ......อิ อิ อิ อิ ...
พี่ครับเมื่อวานผมขึ้นห้วยแม่ขมิ้นตอนบ่าย3ใช่กลุ่มพี่เปล่าครับเนี่ย

Hunterzero

อ้างจาก: arun เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 12:09:24 ก่อนเที่ยง
อยากทราบว่า วาล์ว TZM รุ่นแกนเดียว ถอดออก ทางซ้ายหรือขวาครับ แล้วเวลาถอดมีเทคนิคอย่างไรบ้างครับ
รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วย เพราะยังถอดไม่ออกลย เคยถอดแต่รุ่น 2 ท่อนครับ ;)
ออกด้านมูเล่ห์ครับ   ดันลูกสูบลงสุดแล้วหันวาล์วให้ถูกมุมก็ดันออกมาได้เลย  หมุนให้ วาล์วกลับหัวอ่าครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Aeejok เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 12:27:55 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 05, 2013, 09:37:30 หลังเที่ยง

เอามาให้ดูแค่บางส่วนนะจ๊ะ......อิ อิ อิ อิ ...
พี่ครับเมื่อวานผมขึ้นห้วยแม่ขมิ้นตอนบ่าย3ใช่กลุ่มพี่เปล่าครับเนี่ย
ใช่ครับ...คนที่ขับ TZR สีขาว ปิดขบวน ตันสุดท้าย และชูนิ้ว 2 มือ ผมเองครับ.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 07:52:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Aeejok เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 12:27:55 ก่อนเที่ยง

ใช่ครับ...คนที่ขับ TZR สีขาว ปิดขบวน ตันสุดท้าย และชูนิ้ว 2 มือ ผมเองครับ.....
ชื่อแดงไส้แตก
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

เอ้แต่ลุงเค้าขี่คันขาวนะไม่ไส้แตกหรอก ถ้าขี่สีแดงไส้แตก มากกว่า  หรือไงอิอิ

@@TaJung@@

คนขี่ชื่อแดง จับคันไหนเสี่ยงไส้แตกทุกคัน
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 12:05:11 หลังเที่ยง
คนขี่ชื่อแดง จับคันไหนเสี่ยงไส้แตกทุกคัน
ดีไม่บอกคนชื่อเอ็ม คนชื่อมัดพ่วงด้วย 5555+

@@TaJung@@

Hunterzero

2teen

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 05, 2013, 09:36:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: 2teen เมื่อ พฤษภาคม 05, 2013, 05:22:48 หลังเที่ยง
ก๊อกtzmมีสองแบบหรือครับ พอดีของผมมีถ้วยตรงตูดก๊อก แต่เจอในเว็บเป็นแบบไม่มีถ้วย

ร้านทำสีเล่นผมซะแล้ว ไปเอาถังกลับมาไม่ทันดูให้ดี ได้ลูกลอยของรถอะไรมาก็ไม่รู้ ก๊อกน้ำมันก็ถ้วยหาย แถมเหล็กยึดถังกับโครงรถหายเรียบ

ก๊อกtzm เป็นแบบไม่มีถ้วยกรองครับ

ที่ทางร้านใส่มาให้ เป็นแบบมีถ้วยกรอง ก็ต้องดูอีกว่าเป็นของรุ่นไหนเพราะ TZR RXZ ก๊อกน้ำมันมีถ้วยกรองครับ

แนะนำให้ซื้อก๊อกน้ำมันของTZRมาใส่ครับ ถ้าถังสกปรกมากให้ใส่กรองwaveอีกชั้นครับ

*ร้านทำสีที่ไหนครับ ผมขอข้อมูลไว้ให้พี่ๆในกลุ่มyamahaด้วยครับ จะได้ระวังไว้

ร้านที่ว่าอยู่ชลวุฒากาศนั่นแหละครับ
ถ้าจะทำสีอีกผมก็คงไปที่นี่แหละครับ แต่คงจะระวังมากกว่านี้  :-*

นี่คือลูกลอยที่ได้มา กับก๊อก

ท่อระบายน้ำมันล้นถูกย้ายตำแหน่ง แล้วตัดปลายทิ้งด้วย จะใส่สายยังไง  >:(

Hunterzero

ของผมถอดมันหมดเลยตอนส่งไปทำสีครับ   เลยได้กลับมาครบ
ส่วนของพี่นิโดนเต็มๆเลย

@@TaJung@@

Witt-RRw

ใช่ครับผม

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

*นักการภารโรง*..TZ..

คู่รัก ....แห่งปี.....
ขอแสดงความเสียใจ กับ น้องมัดด้วยนะครับ  ที่ผัวนอกใจน้องมัดซี่..5555+

อ้อ..ท่านนัท  เปิดรูปโปรไฟล์ เป็นสาธาระณะด้วยครับ  คนอื่นจะได้ดู...
ท่านใดอยากเห็นรูปที่ท่านนัทถ่าย  ให้เข้าที่โปรไฟล์ ในเฟซ ท่านนัทนะครับ
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

beat_125

อยากทราบว่า tzr ตัวสอง ไฟกลมอ่ะครับ ทำยังไงถึงจะเเรงเหมือนตัวตูดเป็ดครับ 2 เครื่องนี้เเตกต่างกันตรงไหนครับ

Hunterzero

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 09:05:13 หลังเที่ยง
คู่รัก ....แห่งปี.....
ขอแสดงความเสียใจ กับ น้องมัดด้วยนะครับ  ที่ผัวนอกใจน้องมัดซี่..5555+

อ้อ..ท่านนัท  เปิดรูปโปรไฟล์ เป็นสาธาระณะด้วยครับ  คนอื่นจะได้ดู...
ท่านใดอยากเห็นรูปที่ท่านนัทถ่าย  ให้เข้าที่โปรไฟล์ ในเฟซ ท่านนัทนะครับ
เอ้ สมี้ ไม่ดีแบบนี้ตัดหางปล่อยวัดเลยไม่สนใจหรอก 55555+

Hunterzero

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 09:14:16 หลังเที่ยง
อยากทราบว่า tzr ตัวสอง ไฟกลมอ่ะครับ ทำยังไงถึงจะเเรงเหมือนตัวตูดเป็ดครับ 2 เครื่องนี้เเตกต่างกันตรงไหนครับ
เอ้แรงยังไงหรอครับ    ผมก็ว่ามันน่าจะวิ่งเท่ากันนะ  เอางี้ ถ้าอยากเหมือนก็ใส่เซอโวสายสีน้ำเงิน  เสื้อสูบ ลุกวาล์ว รหัส1-1
ใส่ปอดไอดี  แล้วลองวิ่งดู

Aeejok

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 07:52:45 ก่อนเที่ยง

เสียดายครับ พวกผมมาช้าไปหน่อย ไม่งั้นได้คุยกันมันแน่ๆครับ เสียดาย

beat_125

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 09:35:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤษภาคม 06, 2013, 09:14:16 หลังเที่ยง
เอ้แรงยังไงหรอครับ    ผมก็ว่ามันน่าจะวิ่งเท่ากันนะ  เอางี้ ถ้าอยากเหมือนก็ใส่เซอโวสายสีน้ำเงิน  เสื้อสูบ ลุกวาล์ว รหัส1-1
ใส่ปอดไอดี  แล้วลองวิ่งดู

พอดีเรื่องพวกนี้ผมไม่รู้เลยอ่ะครับ เคยเห็นเขาลงขายtzr ตัวเเรก 4500 เก็บเงินซื้อครับ เมื่อวานไปถามเพื่อนของคนที่ขายอ่ะครับ ขายไปเเล้ว โอ้โห ผมเซ็งเลยครับ ไปเจอในจังหวัดผม 7500 ครับ ขาดบัตรประชาชน คือ ผมอยากเอามา สนองความต้องการของตัวเอง+ ไล่เด็กเเว๊นเเถวบ้านคับ มันเเว๊นดีเหลือเกิน มันเเพงมั้ยครับ รหัส1-1 นี่ครับ พอดีอยู่บ้านมีvr คันหนึ่งจอดนิ้งครับ+มีเครื่อง tzr ตัวไม่มีปอดครับ ปอดมันมีพลาสติกกลมๆข้างในรูครับ