Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 12:13:01 ก่อนเที่ยง
สวัสดีเช้าวันใหม่
มาซะดึกเชียวลุง 555+ ไม่ซิเช้าวันใหม่ซินะ

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 21, 2013, 09:51:46 หลังเที่ยง
เงียบจัง
มาดูฝีมือล้วนๆ ไม่ต้องพึ่งตัวช่วย

คลิปนี้เคยเห็นมานานแล้วครับบอกตรงๆ  มันดับไป2รอบตอนแรกก็น่าจะเป็นลางแล้ว หุหุ  
600 ออกตัวยากกว่าตัวพัน เหตุเพราะรอบมันจัดคล้ายๆ2จังหวะค่อยๆปล่อยออกจะเป็นแบบนี้
ถ้าออกต้องรีดรอบนิดหนึ่ง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

poy

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 12:13:01 ก่อนเที่ยง

นอนดึกเหมือนมันนะคับลุงเอม

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 12:26:31 ก่อนเที่ยง
มาซะดึกเชียวลุง 555+ ไม่ซิเช้าวันใหม่ซินะ

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 21, 2013, 09:51:46 หลังเที่ยง
เงียบจัง
มาดูฝีมือล้วนๆ ไม่ต้องพึ่งตัวช่วย

คลิปนี้เคยเห็นมานานแล้วครับบอกตรงๆ  มันดับไป2รอบตอนแรกก็น่าจะเป็นลางแล้ว หุหุ 
600 ออกตัวยากกว่าตัวพัน เหตุเพราะรอบมันจัดคล้ายๆ2จังหวะค่อยๆปล่อยออกจะเป็นแบบนี้

ศึกษาไว้ก่อนเผื่อมีวาสนาถอยมาแว๊นๆกับเค้ามัง 555+

*นักการภารโรง*..TZ..

ดียามเช้า....
เห็นแล้วเสียดายรถจัง....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 04:29:50 ก่อนเที่ยง

นอนดึกเหมือนมันนะคับลุงเอม

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 22, 2013, 12:26:31 ก่อนเที่ยง

เงียบจัง

คลิปนี้เคยเห็นมานานแล้วครับบอกตรงๆ  มันดับไป2รอบตอนแรกก็น่าจะเป็นลางแล้ว หุหุ 

ศึกษาไว้ก่อนเผื่อมีวาสนาถอยมาแว๊นๆกับเค้ามัง 555+
วาสนาผมมีได้ขี่ครับแต่ตอนนี้ยังได้แค่ขี่อยู๋ยังไม่ใช่ของเรา ต่อไปไม่แน่ 5555+ ถ้าเป็นของเราจะจัดเต็ม

Vilator

เงียบจัง

มาซะเร็ว แล้วไม่แบนโค้งด้วย  ปักเข้าโค้งดื้อๆๆๆ  ดีที่ไม่ใช่เหว แต่เป็นทุ่งเวรแท้ๆๆๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Vilator

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มีนาคม 21, 2013, 01:02:03 หลังเที่ยง
tzm คันนี้สวย

รถใครอะ
http://www.salebike.net/141268.html

ราคาขายแบบนี้  ต้องให้มนุษย์อวกาศมาซื้อครับ  โดยรวมคันนี้ผมว่าน่าจะหาอะไหล่ชุดสีไม่ได้แล้วสุดท้ายเลยออกมาพิกลพิการแบบนี้นะครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

เห็นคลิ๊บแล้ว ท่าทางมือใหม่หัดขี่ 5555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ดึงรถไม่ลงอย่าที่คิด ไอ้ที่บอกนิเคยเป็นแล้ว  เข้าโค้งแล้วเอารถไม่ลง หุหุ

poy

เจอ TZM เข้าลึกๆแรงๆกดยังดื้อๆเลยคับต้องโหนช่วยจึงจะเนียน

ช่วงนี้อากาศร้อนสงสัยหนีไปนอนแช่น้ำตามอ่างกันหมดมังเลยเงียบๆ

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

OZA

Hunterzero

ห้องนี้เงียบเหงาเปล่าเปลี่ยวหัวใจ อิอิ   สวัสดียามเช้าครับผม

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

GENIUS

TZM ผมจอดซะเป็นส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไหร่

( แต่จะสตาร์ทอุ่นเครื่องมันเป็นระยะๆ นะ )

วันนี้ลองเอาไปวิ่งหลายกิโลเหมือนกันก็ยังวิ่งฉิวดีอยู่เหมือนเดิม

เครื่องยนต์ทำงานนุ่มมือดีต่างกับ KR/Victor ที่จะแข็งกระด้างกว่า

การทรงตัวก็นิ่งดีด้วยแต่ไม่ชอบอยู่อย่างที่ท่านั่งมันก้มไปนิดนึง

คงต้องหมั่นเอามันมาขี่บ่อยๆ หน่อยแล้ว

:'(

Mtz

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 09:48:07 หลังเที่ยง
TZM ผมจอดซะเป็นส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไหร่

( แต่จะสตาร์ทอุ่นเครื่องมันเป็นระยะๆ นะ )

วันนี้ลองเอาไปวิ่งหลายกิโลเหมือนกันก็ยังวิ่งฉิวดีอยู่เหมือนเดิม

เครื่องยนต์ทำงานนุ่มมือดีต่างกับ KR/Victor ที่จะแข็งกระด้างกว่า

การทรงตัวก็นิ่งดีด้วยแต่ไม่ชอบอยู่อย่างที่ท่านั่งมันก้มไปนิดนึง

คงต้องหมั่นเอามันมาขี่บ่อยๆ หน่อยแล้ว

:'(

ก็แหม รถลุงมันรถห้างมือ1ค้างสต๊อคนี่ครับ เลยบอกนุ่มมือ  :D บอกต่งๆ  บิดนุ่มกว่ารถพวกๆลุงๆที่บิ้วกันมาใหม่แน่นอนครับ ฉะนั้น ไปเที่ยวกะรถบิ้วสองคัน ความนุ่มกินขาดแน่นอน เพระาเดิมๆใมห่ๆมันยังนุ่มกว่าชาวบ้านเขาโขเลย
   ถ้าไม่ค่อยมีเวลาขี่ ฝากผมเอามาอุ่นเครื่องให้ก็ได้เด้อลุง  อิอิอิิอ :o