Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

ลงรูปทริปไปเล่นน้ำ เขื่อนขุนด่านปราการลครับ กล้องของตั้นครับ
  ทิปนี้ เอานู๋แดงออกโรง เนื่องจากเจ้าตัวเล็กแอบงอแง

โหลๆๆๆ  โอ๊กเว้ย ตื่นยังๆ  นัดพี่7โมงเช้า ดันตื่นเที่ยง  อิอิ

เสี่ยโต้งระยอง และพี่ชาญแหลมฉบัง เดินทางมาไกล เพื่องานนี้โดยเฉพาะ

ออกเดินทางจากคาร์ฟู มีนบุรี เพื่อไปเจอกะท่านสุดยอด ที่ปั้ม ปตท คลอง7

TZX

ออกเดินทางมุ่งสู่เป้าหมาย น้ำตก!!!!!!!

น้ำตกสาริกา

ปรากฎว่าน้ำแห้ง เลยเดินทางต่อ ไปน้ำตกวังตะใคร

ไม่มีน้ำอีก เหลือน้ำตกอีกที่เดียวเท่านั้น น้ำตหนางรอง

เออวุ้ย ยังพอมีน้ำบ้าง โอเคๆ

ได้ที่พักผ่อนยาวรอก๊วนเสี่ยหน่องบางปูแระ

คุณสุดยอด และคุณเก๊กฮวย คู่นี้หวานแหวน เขามาเป็นแพ๊กคู่ ใส่เสื้อเหมือนกันตลอดทริป อิอิ

คุณชาญ ต้นตำหรับ"ยำมาม่า"

ช่วงนี้คือช่วง "นายแบบแอบถ่าย" พี่โต้งขอมา อิอิ

มาดูน้ำตก เจ้าหน้าที่บอกเมื่อปลายปี ตายไปหลายศพเลย

ดีใจมากๆ น้องตูน Silence Vrr  แวะมาเยี่ยม เลยได้ชวนกันมาดูน้ำตก  ที่เห็นเสื้อเขียวๆ กางเกงขาก๊วยนั้นแหละ เน้นเอาตูด มาฝากลุงจุง

สมาคมแม่บ้าน

และแ

ล้วก็เดินาสูสถานที่พักอาศัย  แก่งเทียม นครนายก

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

มาต่อภาคสอง  เดินทางมาบ้านพัก แก่งเทียมรีสอร์ท
  รูปนี้ ไม่รู้จะทิ้งโค้งไปไหนพี่โต้ง

เขื่อนขุนด่านปราการชล

บ้านพักครับ สถานที่ที่เราจะนอนร่วมกันอย่างผาสุข

มาถึงพี่ยอดก็ถอดลงย้ำก่อนเลย

ลงแช่น้ำก่อนใครเพื่อนเลย

ทีมงานปากน้ำบางปู นำทีมโดยเสี่ยหน่อง  บางปูอินท์

บรรยากาศการกินข้าวกัน  ขอบอก ก็พอลำบากพอตัวครับ เพราะโต๊ะ เก้าอีก เขาไม่ได้จัดไว้ให้ ผมกะพี่ชาญ และพี่ยอดต้องไปหาฉกจากบ้านหลังข้างๆมาเพื่อให้เพื่อนๆที่ไปด้วยได้นั่งเสวนากัน

พี่ชาญกะพี่ยอด เป็นฝ่ายจัดโต๊ะไม่พอ เป็นพ่อครัวหัวป่าให้ด้วย อิอิ(ทริปนี้จะทำกับข้าวกินเอง เครื่องครัวไม่มีซักชิ้น วิ่งหาซื้อกันให้วุ่นวานเลย ขอขอบคุณสาวๆด้วยนะครับที่ช่วยจ่ายตลาด ทั้งคุณเก็กฮวยกล่องคุณยอด  เจ้แอนกล่องพี่ชาญ และขวัญใจผม พร้อมกับน้องปุ้ม ที่เสียสละท้ายรถCITY คันงานในการวางของทะเลเหม็นๆ

โปรดสังเกตุ พี่ยอดกะคุณเก็กฮวย ใส่เสื้อเหมือนกัน

ช่วงกลางคืนไม่ได้ถ่าย  แต่มีน้องมาร่วมสมทบเพิ่มคือ น้องกุ๊กน้องโอ๊ก และลุงแดงสายสาม ทำให้บรรยากาศครื้นเครง  หลวงพี่แดงขึ้นธรรมมาศที  ญาติโยมน้ำตาร่วง ไม่ลงง่ายๆ อิอิิอิ
หลังจากเช้า เราก็ออกเดินทางไปวัดหลวงพ่อปากแดง ช่วงนี้แหละ วิญญาณแวนส์บอยเข้าสิงกันหมด
   นำโดยอีตากุ๊กเสี่ยนโค้ง

ตามมาโโยตาเอ็มTZM

อาจารย์ วินนี่ แอนด์เดอะพู  หมวกเรียกแขก

พี่โกมล คนโฮท๊อป

พ่อใหญ่วิทย์ เด็กแวนส์งามวงวาน  (คู่นี้น่าจะพอเป็นคู่ปรับแดงสายสามได้ ดูจากท่าขี่ วิภาก็ไม่ปาน อิอิ)

ลุงแดง สายสาม

หนุ่มชัยและสาวเนย แห่งบางปู

หนุ่มเสก จอมปล่อยมุข

พี่โต้งระยองคนหล่อ

เสี่ยหน่อง บางปู

พี่ชาญจอมเสียบ

มาจอดรถ เพื่อสักการะ หลวงพ่อปากแดง

แล้วมาต่อกันที่วัดป่าดงมะไฟ  สักการะ พระหลักธรรม หลักไท

หมดแล้วครับ ถึงบ้านโดยสวัสดิถาพกันทุกท่าน

poy

ดียามเช้าทุกท่าน
รูปสวยบรรยากาศเยียมมากๆคับ ลุงเอม

*นักการภารโรง*..TZ..

แอบถ่ายกัน....ซึ่งๆหน้า
ทำให้นายแบบ/นางแบบเยอะมากๆ..
คนถ่ายฝีมือเข้าขันมืออาชีพสะด้วยงานนี้..555
ขอบคุณภาพสวยๆครับลุงเอ็ม....

:( :( :(
??? ??? ??? :D :D :D
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Mtz

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 04:22:30 ก่อนเที่ยง
ดียามเช้าทุกท่าน
รูปสวยบรรยากาศเยียมมากๆคับ ลุงเอม
ขอบคุณครับลุงพจน์  ต้องขอขอบคุณพี่ๆน้องๆห้องยามาฮ่าของเราทุกท่าน
   ลุงแดง และเจ้ส้มคอยดูแลน้องๆ ,พี่ชาญ และเจ้แอนคอยเป็นพ่อครัว พี่โกมล ที่มาด้วยใจ ,พี่วิน ที่หนีเมียมา ,  พี่และก๊วนสี่มุมเมือง(ผมก็หนึ่งในนั้น อิอิ มีใจรักกันแต่อยู่คนละโยชน์  แต่ถ้าคนไหนจัดทริป ยังไงก็ไม่พลาด ต้องไป สัญญษใจมันเหนียวแน่น) อันไปประกอบไปด้วย น้องกุ๊กๆคับ และน้องโอ๊ก(คนนี้จำต้องกลับก่อน ยังคุยกันได้ไม่เท่าไรเลย) พระราม9 ,พี่ใหญ๋วิท Witt rrw งามวงวาน , พี่โต้งระยอง Tong2t150, พี่หน่อง ปากน้ำ Bangpoo88, ตาเสกปากน้ำ DG28 , และน้องชัยปากน้ำ และภรรยา  และพี่จุ้ย Jifflyร่มเกล้า ยุคบุกเบิก(เบิกมาพอๆกะผมแหละ  มะก่อนมีสมาชิก30 กว่าคน หายไปหมด เหลือผม พี่อิง พี่จุ้ย 3หน่อ  อิอิ  ก่อนจะมารวมกันเป็นกลุ่มปากน้ำร่มเกล้า)

ที่ขาดไม่ได้ คือน้องปุ้ม รถเซอร์วิสที่แสนดี ไปด้วยกันเกือบทุกทริป CITYตัวแรง เจอโค้งเป็นสาดกระจาย อิอิ (น้องเขาไม่ได้เล่นเวป ) ที่คอยดูและพี่ๆลุงๆ ขอบคุณน้าสุดยอดและเจ้เก๊กฮวยที่ช่วยดูและเรื่องซื้อของ เป็นรถเซอร์วิส ถึงแม้จะเป็นทริปแรกที่ได้มาใช้ชีวิตร่วมกัน ผมก้ประทับใจมาก (ขออภัยที่แอบไปนอนก่อนช่วงหัวค่ำ เลยไม่ได้ช่วยทำกับข้าวเลย หุหุ เห็บเเว๊บๆน้องเสกแกช่วยติดเตา ผมเป็นคนฟิวขาดง่าย ถ้าออกทริป ปกติมักจะนอนตลอดทางอยู่แล้วถ้ามีที่นั่ง ทริปนี้ไม่ได้แอบงีบเลย อิอิอ)

zzmkanzz

พี่ๆครับคือรถผมได้เสื้อใหม่

ลูกใหม่ต้องรันอินเท่าไรครับพอดีว่าลูกเก่าเป็นแแบนี้

ปากแหวนบนมันหมุนไปทางไอเสียได้ไงไม่รู้

43 ม.1 ต.สระกระโจม อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี

kobyrag

ได้เข้ามาแอบส่อง,อ่าน ในนี้แล้ว รู้สึกมีความสุขจังเลยคับ มองพี่ๆเป็นกันเอง คอยช่วยเหลือกัน รู้สึกประทับใจเป็นพิเศษ ไว้จะเอารูปTZRของกระผมมาลงบ้างคับ ^^

สุดยอด

รูปสวยมากครับช่างกล้องฝีมือดีนะนี่
ขอขอบคุณท่านเจ้าภาพและขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี เป็นการออกทริปกับกลุ่มเป็นครั้งแรกและประทับใจสุดสุด พี่ๆ เป็นกันเองดีครับ โอกาสหน้าหวังว่าคงจะได้ไปร่วมทริปสนุกแบบนี้อีก....เจอกันเมื่อชาติต้องการครับ  แต่ทริปหน้าผมไม่เอาเมนูมาม่านะพี่ชาญ

seilencer_TZR

เอ้....รูปผมหายไปไหนหมดอะ มาตั้งแต่วันแรก อิอิ

chan chon

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 09:12:26 ก่อนเที่ยง
รูปสวยมากครับช่างกล้องฝีมือดีนะนี่
ขอขอบคุณท่านเจ้าภาพและขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี เป็นการออกทริปกับกลุ่มเป็นครั้งแรกและประทับใจสุดสุด พี่ๆ เป็นกันเองดีครับ โอกาสหน้าหวังว่าคงจะได้ไปร่วมทริปสนุกแบบนี้อีก....เจอกันเมื่อชาติต้องการครับ  แต่ทริปหน้าผมไม่เอาเมนูมาม่านะพี่ชาญ
แล้วจะร้องเพลงชาติไหยให้ใครฟัง :-* :-* :'(

Hunterzero

ต้องพิมพ์มาด้วยนะ เสื้อสูบแท้ๆ  กลัวคนซื้อไม่รู้ว่าแท้ อิอิ

Vilator

ทริปหน้า  ตั้งครบองค์ผมว่าจะเพิ่มความมันส์มากกว่านี้  ทริปนี้มีน้ำจิ้มสุดมันส์  ท่านชาญคอยหยอดเสียบตลอด  ท่านสุดยอดเริ่มติดใจแระ  คราวหน้าเจอตานัทอีกคน พร้อมตาช้างเพื่อนสุดเลิฟ   ผมว่าจะเป็นทริปที่มันส์มาก  ทริปนี้ขอบคุณเหล่าแม่บ้านที่ช่วยกันทำงานอย่างแข็งขัน  ขอบคุณตั้น เจ้าภาพและน้องเอ็มสุดหล่อ      ผมมีความหวังทริปหน้าจะมีน้องๆเพือ่นๆพี่ๆมาแจมร่วมทริปกันมากขึ้น  เพราะท่านลุงแดงเทศน์แล้วน้ำตาไหลพรากกันทุกคน 5555555
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

กรร
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 02:08:56 หลังเที่ยง
ทริปหน้า  ตั้งครบองค์ผมว่าจะเพิ่มความมันส์มากกว่านี้  ทริปนี้มีน้ำจิ้มสุดมันส์  ท่านชาญคอยหยอดเสียบตลอด  ท่านสุดยอดเริ่มติดใจแระ  คราวหน้าเจอตานัทอีกคน พร้อมตาช้างเพื่อนสุดเลิฟ   ผมว่าจะเป็นทริปที่มันส์มาก  ทริปนี้ขอบคุณเหล่าแม่บ้านที่ช่วยกันทำงานอย่างแข็งขัน  ขอบคุณตั้น เจ้าภาพและน้องเอ็มสุดหล่อ      ผมมีความหวังทริปหน้าจะมีน้องๆเพือ่นๆพี่ๆมาแจมร่วมทริปกันมากขึ้น  เพราะท่านลุงแดงเทศน์แล้วน้ำตาไหลพรากกันทุกคน 5555555
กรรม....ภาวะโลกร้อน มาตกที่ ลุงแดงอีกแล้ว..5555+
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

อ้างจาก: zzmkanzz เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 08:27:09 ก่อนเที่ยง
พี่ๆครับคือรถผมได้เสื้อใหม่

ลูกใหม่ต้องรันอินเท่าไรครับพอดีว่าลูกเก่าเป็นแแบนี้

ปากแหวนบนมันหมุนไปทางไอเสียได้ไงไม่รู้
เสื้อใหม่/ลูกใหม่  ต้องรันอินให้ได้อย่างน้อย 500 โลครับ  แต่จะให้ดีและมั่นใจ 1000 โล ดีที่สุดครับ....
เอาไป +1 แรงม้า  เป็นกำลังใจให้ครับ.......

@@TaJung@@

มาเที่ยว สามพันโบกมั่งดิ 55555+  สว. ทั้งหลาย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

สุดยอด

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 04:41:10 หลังเที่ยง
มาเที่ยว สามพันโบกมั่งดิ 55555+  สว. ทั้งหลาย...

สามพันโบกเลยเหรอครับ....โบกเดียวก็แย่แล้ว    ;D ;D ;D

OZA

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 02:08:56 หลังเที่ยง
เอ๊ะ  ว่าแต่ระหว่างพระอาจารย์แดง กับพระมหาสมปอง เนี่ยใครเทศตลกกว่ากันครับพี่วิน

Hunterzero

อ้างจาก: OZA เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 06:35:40 หลังเที่ยง
เอ๊ะ  ว่าแต่ระหว่างพระอาจารย์แดง กับพระมหาสมปอง เนี่ยใครเทศตลกกว่ากันครับพี่วิน
อิอิเปรียนกันอย่างนั้นเลยหรอเนี้ย สงสัยต้องส่งน้องแดงไปลงอักขระ เลขยันต์กับพระอาจารย์แดง ซะแล้วมั่งเนี้ย

@@TaJung@@

55555+  หลวงพ่อแดง  หรือ หลวงพ่อปากแดง

สรุปว่าไปขอหวยกันชะมะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...