Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chan chon

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 08:31:47 ก่อนเที่ยง
น้ำออกปลายท่อ  ถ้าสงสัยก็เปิดฝาเปลี่ยน โอริง ทำเองง่ายๆนะครับแต่ถ้าลองเปลี่ยนโอริงแล้วไม่หาย  ก็ว่ากันสเตปต่อไปสำหรับการ โมดิฟาย เด้อ

ปล.  ตาชาญชอบนอนตะแคงข้าง  เข้าทางตาจุงเลยครับอิๆๆๆๆ
สงสัยต้องหากาดตรูดไว้ใส่ตอนนอน ;D :-\ :-\

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: chan chon เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 01:23:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 08:31:47 ก่อนเที่ยง
น้ำออกปลายท่อ  ถ้าสงสัยก็เปิดฝาเปลี่ยน โอริง ทำเองง่ายๆนะครับแต่ถ้าลองเปลี่ยนโอริงแล้วไม่หาย  ก็ว่ากันสเตปต่อไปสำหรับการ โมดิฟาย เด้อ

ปล.  ตาชาญชอบนอนตะแคงข้าง  เข้าทางตาจุงเลยครับอิๆๆๆๆ
สงสัยต้องหากาดตรูดไว้ใส่ตอนนอน ;D :-\ :-\

555555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

TeeTZR

น้ำออกปลายท่อ  ถ้าสงสัยก็เปิดฝาเปลี่ยน โอริง ทำเองง่ายๆนะครับแต่ถ้าลองเปลี่ยนโอริงแล้วไม่หาย  ก็ว่ากันสเตปต่อไปสำหรับการ โมดิฟาย เด้อ

ปล.  ตาชาญชอบนอนตะแคงข้าง  เข้าทางตาจุงเลยครับอิๆๆๆๆ

ผมก็คิดอยู่เหมือนกันนะครับ ว่าเป็นที่โอริงฝาสูบหรือเปล่า
เพราะผมเคยเปลี่ยนใหม่มา รอบ 1 แล้ว ของเดิมผมแกะมาโอริงจะเป็นสีส้ม
แล้วก็เอาโอริงจากฝาTZR อีกตัว(โอริงสีดำ)มาใส่แทน
เพราะโอริงอันเก่ามันเปลี่อย (โดนเบนซินหกใส่)

Hunterzero

เวงกรรมแล้วเปลี่ยนไม่ใช้ของใหม่ละครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

TeeTZR

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 04:17:53 หลังเที่ยง
เวงกรรมแล้วเปลี่ยนไม่ใช้ของใหม่ละครับ
ช่วงนั้นหัดทำครับ
เลยไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะไร 55555+
พึ่งมะนึกได้มะกี้ ว่าไม่ได้ใส่ของใหม่นี่หว่า เดี๋ยวจะไปลองแกะดูครับ
;D

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 04:17:53 หลังเที่ยง
แล้วแกไปยุ่งอะไรกับเขาล่ะ ตาตี๋ขายหมู 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 04:28:58 หลังเที่ยง
แล้วแกไปยุ่งอะไรกับเขาล่ะ ตาตี๋ขายหมู 555
ไอ้เรื่องขายหมูยังไม่จบเดี๋ยวจะเจ็บตัวนะลุง อิอิ
A women's heart is a deep ocean of secrets.

Vilator

ช่วงนี้ ตี๋คอนหวัน ตกมัน  อย่าไปแหย่  เดี๋ยวงับนิ้วเด้อ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

ตกมันเลยหรอเนี้ยเหอๆ  อันนั้นเค้าใช้กับช้างแล้วพี่

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 10:06:09 ก่อนเที่ยง
ปัญหาน้ำแตก

โอลิง ฝาสูปครับ  ถอดมาปลี่ยน  จบเลย

เพราะแรงจุดระเบิดทำให้เกิดแรงดันไปรอบ ๆ ถ้ามีตรงใหนที่รั่ว (แม้แต่เล็กน้อย)

แรงดันก็จะแทรกซึมไป  ดันไปยังช่องทางน้ำ

ส่วนที่  น้ำออกปลายท่อ  มีอีก 1 อย่างคือ

ประเก็นตีนเสื้อไม่สนิดกัน  อันนี้ผมก็เคยเป็น  น้ำถูกดูดเข้าไปในเสื้อแล้วดันออกไปยังช่องใอเสียออกปลายท่อ

สรุปว่า

ถ้าท่านจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนทั้งบนล่างเลยครับ

ถ้าฝาไม่บิ่น  หายชัวครับ
มาเสริม  ต้องดูอาการรถเป็นหลัก  แยกเป็นดังนี้
1.โอริงฝาขาด รั่ว  แรงอัดรั่วเข้าทางน้ำ  อาการที่จะบอกคือน้ำหาย ความร้อนขึ้น
2.ปะเก็นตีนเสื้อรั่ว  น้ำหาย  แต่ความร้อนจะไม่ขึ้นจนกว่า ระดับน้ำไม่เพียงพอสำหรับระบายความร้อน

ลองไล่ดู  แต่สุดท้ายก้เปลี่ยนมันทั้งบนและล่าง  และดูด้วยว่าเสาเสื้อมันถอดหรือเปล่าด้วย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

นักบิดชนบท

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 06:12:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 10:06:09 ก่อนเที่ยง
ปัญหาน้ำแตก

โอลิง ฝาสูปครับ  ถอดมาปลี่ยน  จบเลย

เพราะแรงจุดระเบิดทำให้เกิดแรงดันไปรอบ ๆ ถ้ามีตรงใหนที่รั่ว (แม้แต่เล็กน้อย)

แรงดันก็จะแทรกซึมไป  ดันไปยังช่องทางน้ำ

ส่วนที่  น้ำออกปลายท่อ  มีอีก 1 อย่างคือ

ประเก็นตีนเสื้อไม่สนิดกัน  อันนี้ผมก็เคยเป็น  น้ำถูกดูดเข้าไปในเสื้อแล้วดันออกไปยังช่องใอเสียออกปลายท่อ

สรุปว่า

ถ้าท่านจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนทั้งบนล่างเลยครับ

ถ้าฝาไม่บิ่น  หายชัวครับ
มาเสริม  ต้องดูอาการรถเป็นหลัก  แยกเป็นดังนี้
1.โอริงฝาขาด รั่ว  แรงอัดรั่วเข้าทางน้ำ  อาการที่จะบอกคือน้ำหาย ความร้อนขึ้น
2.ปะเก็นตีนเสื้อรั่ว  น้ำหาย  แต่ความร้อนจะไม่ขึ้นจนกว่า ระดับน้ำไม่เพียงพอสำหรับระบายความร้อน

ลองไล่ดู  แต่สุดท้ายก้เปลี่ยนมันทั้งบนและล่าง  และดูด้วยว่าเสาเสื้อมันถอดหรือเปล่าด้วย...

บอกแล้วท่านนี้เค้าได้ทั้งหน้าทั้งหลัง

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

juyjeffy

แอบมาดูรูปแก่งสวยๆ อดเล่นน้ำตอนเช้าเลย อิอิ  :P :-*

keus1

สภาพ(ภายนอก)รถพร้อมไปเจอผู้คนแล้วครับ เมื่อไหร่นัดกันในกรุงเทพใกล้ๆ ผมขอแวะไปด้วยนะ คริคริ  :(

ไม่มีตังค์จ้างเค้า สุดท้ายก็ซ่อมทำสีเองทั้งคัน โป้วไม่เนียนบ้าง พ่นเท่ากันไม่เท่ากันบ้าง แต่อย่างน้อยก็ภูมิใจเต็มๆ (จนกว่าสีจะลองต้องทำใหม่นั่นแหละ)

อยากจะบอกว่า แค่ใช้หน้ากากเทียม ผลคือใส่ชิ้นอื่นๆ ไม่ลงล็อคเลยครับ

ต้องขืนกันนานมากกว่าจะยัดลงได้พอดี เล่นเอาสีบางจุดแตก ต้องเอาม้าแดงแต้มกันเลยทีเดียว

ขอขนานนามว่า "เจ้าหล่อร้อยเมตร" เพราะพอดูใกล้ๆ จะกลายเป็นเจ้าด่างแทนครับ 555555
รอเธอมา...R15 สีแดง....

Vilator

มันเป็นความภูมิใจส่วนตัวเองที่ได้ทำรถกับมือ   แต่ถ้าจะไล่ตาม กลุ่มบรรลัยไรเดอร์ ต้องเตรียมตังไว้เปลี่ยนอะไหล่ นอกจากจะไส้แตกกันแล้ว ยังต้องกินแกลบอีกด้วย เพราะหลังๆนี่มิตติ้งทีนึง  ไม่ต่ำกว่า 200 โล ครับผม และหวดกันไม่ยั้งยืนพื้นกันยาวๆๆๆๆ   กลัวว่าเจ้า หล่อร้อยเมตรของท่านจะ เป็นแดงไส้แตกอีกคันครับ  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

keus1

เผื่อนัดกันในกรุงเทพไงครับ ยังไม่พร้อมเสียตัง คาดว่าวิ่งยาวๆ ใส้น่าจะแตกแน่นอนครับ ลุงแดงรู้ดี 555555555

maxybobby

สวยดีนะครับ

แต่ดูแล้ว  ตูดห้อยไปหน่อยครับ

คำเตือน  เก็บ  ตูด  ให้พ้นมือตาจุง

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

keus1

จะให้ตูดชี้กว่านี้ต้องตั้งโช้คใหม่รึเปล่าอะครับ?

ป.ล. ไม่เป็นไรครับ ผมใส่กางเกงในเหล็ก 55555

Mtz

อ้างจาก: keus1 เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 08:27:23 หลังเที่ยง
สภาพ(ภายนอก)รถพร้อมไปเจอผู้คนแล้วครับ เมื่อไหร่นัดกันในกรุงเทพใกล้ๆ ผมขอแวะไปด้วยนะ คริคริ  :(

ไม่มีตังค์จ้างเค้า สุดท้ายก็ซ่อมทำสีเองทั้งคัน โป้วไม่เนียนบ้าง พ่นเท่ากันไม่เท่ากันบ้าง แต่อย่างน้อยก็ภูมิใจเต็มๆ (จนกว่าสีจะลองต้องทำใหม่นั่นแหละ)

อยากจะบอกว่า แค่ใช้หน้ากากเทียม ผลคือใส่ชิ้นอื่นๆ ไม่ลงล็อคเลยครับ

ต้องขืนกันนานมากกว่าจะยัดลงได้พอดี เล่นเอาสีบางจุดแตก ต้องเอาม้าแดงแต้มกันเลยทีเดียว

ขอขนานนามว่า "เจ้าหล่อร้อยเมตร" เพราะพอดูใกล้ๆ จะกลายเป็นเจ้าด่างแทนครับ 555555

โย๊วววว   ยินดีต้อนรับสู่ ทีมงาน" แดง ...ใส้แตกครับ"  อิอิอิิออิอิ  ก๊วนยามาฮ่าชอบกันจริงๆสีแดง  อิอิอิอิอิอิอิ    และก็ใส้แตกกันทุกคัน จะว่าไปใช่ว่าสีแดงจะใส้แตกเสมอไป สีม่วงของพี่จรุงGay เฒ่า ก็ใส้ไหลมาแระ(ด้วยน้ำมือผม ยืมไปซื้ออะไหล่มาซ่อมนู๋แดงแค่30กิโลเอง พังจุงเบย  แต่แกขี่มาเป็นพันๆกิโลไม่พัง หุหุ)

Mtz

ลงรูปทริปไปเล่นน้ำ เขื่อนขุนด่านปราการลครับ กล้องของตั้นครับ
  ทิปนี้ เอานู๋แดงออกโรง เนื่องจากเจ้าตัวเล็กแอบงอแง

โหลๆๆๆ  โอ๊กเว้ย ตื่นยังๆ  นัดพี่7โมงเช้า ดันตื่นเที่ยง  อิอิ

เสี่ยโต้งระยอง และพี่ชาญแหลมฉบัง เดินทางมาไกล เพื่องานนี้โดยเฉพาะ

ออกเดินทางจากคาร์ฟู มีนบุรี เพื่อไปเจอกะท่านสุดยอด ที่ปั้ม ปตท คลอง7

TZX

ออกเดินทางมุ่งสู่เป้าหมาย น้ำตก!!!!!!!

น้ำตกสาริกา

ปรากฎว่าน้ำแห้ง เลยเดินทางต่อ ไปน้ำตกวังตะใคร

ไม่มีน้ำอีก เหลือน้ำตกอีกที่เดียวเท่านั้น น้ำตหนางรอง

เออวุ้ย ยังพอมีน้ำบ้าง โอเคๆ

ได้ที่พักผ่อนยาวรอก๊วนเสี่ยหน่องบางปูแระ

คุณสุดยอด และคุณเก๊กฮวย คู่นี้หวานแหวน เขามาเป็นแพ๊กคู่ ใส่เสื้อเหมือนกันตลอดทริป อิอิ

คุณชาญ ต้นตำหรับ"ยำมาม่า"

ช่วงนี้คือช่วง "นายแบบแอบถ่าย" พี่โต้งขอมา อิอิ