Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

saard

เสียดายไม่ได้ไปด้วยเลยอดฟังเทศเลย
รามอินทรา กม.8 ซ.คู้บอน  บ้านเกิด อุทัยธานีครับ
tel 089749980  ดูรูปเก่าๆ http://artp.multiply.com/phot     http://www.facebook.com/saard.supassoon

Mtz

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 10:57:49 ก่อนเที่ยง
เอ้....รูปผมหายไปไหนหมดอะ มาตั้งแต่วันแรก อิอิ
อยู่ในกล้องปุ้มครับ เดี๋ยวจะบอกให้เอามาลงให้นะ ในกล้องพี่แต่เบื้องหลัง เอามาฝากตาจุงโดยเอพาะ อิอิอย่าน้อยใจๆ

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: saard เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 08:10:28 หลังเที่ยง
เสียดายไม่ได้ไปด้วยเลยอดฟังเทศเลย
อะไรจะขนาดนั้น

อ้างจาก: OZA เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 06:35:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 02:08:56 หลังเที่ยง
ทริปหน้า  ตั้งครบองค์ผมว่าจะเพิ่มความมันส์มากกว่านี้  ทริปนี้มีน้ำจิ้มสุดมันส์  ท่านชาญคอยหยอดเสียบตลอด  ท่านสุดยอดเริ่มติดใจแระ  คราวหน้าเจอตานัทอีกคน พร้อมตาช้างเพื่อนสุดเลิฟ   ผมว่าจะเป็นทริปที่มันส์มาก  ทริปนี้ขอบคุณเหล่าแม่บ้านที่ช่วยกันทำงานอย่างแข็งขัน  ขอบคุณตั้น เจ้าภาพและน้องเอ็มสุดหล่อ      ผมมีความหวังทริปหน้าจะมีน้องๆเพือ่นๆพี่ๆมาแจมร่วมทริปกันมากขึ้น  เพราะท่านลุงแดงเทศน์แล้วน้ำตาไหลพรากกันทุกคน 5555555
เอ๊ะ  ว่าแต่ระหว่างพระอาจารย์แดง กับพระมหาสมปอง เนี่ยใครเทศตลกกว่ากันครับพี่วิน

แล้วเมื่อไรท่าน  จะได้มาร่วมกวน ละครับ  คอยนานแล้วเด้อ....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

zzmkanzz

แล้วความเร็วที่ใช้ไม่เกินเท่าไรนะครับเวลาผมขับความเร็วมันคอยจะไหลขึ้นเองซะด้วย

43 ม.1 ต.สระกระโจม อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี

อ้างจาก: zzmkanzz เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 09:26:49 หลังเที่ยง
แล้วความเร็วที่ใช้ไม่เกินเท่าไรนะครับเวลาผมขับความเร็วมันคอยจะไหลขึ้นเองซะด้วย
ไม่ควรเกิน  100-120
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

zzmkanzz

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 09:45:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: zzmkanzz เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 09:26:49 หลังเที่ยง
ไม่ควรเกิน  100-120
ผมว่าได้กลับมาสภาพเดิมแน่เลยความเร็วนี้

43 ม.1 ต.สระกระโจม อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี

zzmkanzz

นี่ก็กำลังหาเครื่องใหม่อยู่แอบดูๆเครื่อง tdr 250ไว้แต่หายากจังเลย

zzmkanzz

zzmkanzz

zzmkanzz

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 02:55:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: zzmkanzz เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 08:27:09 ก่อนเที่ยง
พี่ๆครับคือรถผมได้เสื้อใหม่

ลูกใหม่ต้องรันอินเท่าไรครับพอดีว่าลูกเก่าเป็นแแบนี้

ปากแหวนบนมันหมุนไปทางไอเสียได้ไงไม่รู้
เสื้อใหม่/ลูกใหม่  ต้องรันอินให้ได้อย่างน้อย 500 โลครับ  แต่จะให้ดีและมั่นใจ 1000 โล ดีที่สุดครับ....
เอาไป +1 แรงม้า  เป็นกำลังใจให้ครับ.......
กำลังคิดจะกลับสุพรรณพอดีขับรถกลับก็น่าจะได้พันโลพอดี

Hunterzero

มันต้องค่อยๆครับ  อย่าเป็นอย่างผมละกัน300 โล   กระชากขึ้น120เลย แหก 5555555+
ค่อยๆขี่กันไป รันอินดีๆมันก็ใช้ได้นาน ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเครื่องหรอกครับอย่าลืมว่าเครื่องที่เปลี่ยนเป็นของ2จังหวะ
แถมเป็น2ลูกเดียวเกิดมันกร้วบไปไม่มีอะไหล่เปลี่ยนก็ต้องยกลง เอาเครื่องTZใส่เหมือนเดิมเพราะหาที่ซ่อมไม่ได้

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 11:03:15 หลังเที่ยง
มันต้องค่อยๆครับ  อย่าเป็นอย่างผมละกัน300 โล   กระชากขึ้น120เลย แหก 5555555+
ค่อยๆขี่กันไป รันอินดีๆมันก็ใช้ได้นาน ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเครื่องหรอกครับอย่าลืมว่าเครื่องที่เปลี่ยนเป็นของ2จังหวะ
แถมเป็น2ลูกเดียวเกิดมันกร้วบไปไม่มีอะไหล่เปลี่ยนก็ต้องยกลง เอาเครื่องTZใส่เหมือนเดิมเพราะหาที่ซ่อมไม่ได้
ตอบดีมีสาระ+1 แรงม้า

OZA

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 09:01:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: saard เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 08:10:28 หลังเที่ยง
อะไรจะขนาดนั้น

อ้างจาก: OZA เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 06:35:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 02:08:56 หลังเที่ยง
ทริปหน้า  ตั้งครบองค์ผมว่าจะเพิ่มความมันส์มากกว่านี้  ทริปนี้มีน้ำจิ้มสุดมันส์  ท่านชาญคอยหยอดเสียบตลอด  ท่านสุดยอดเริ่มติดใจแระ  คราวหน้าเจอตานัทอีกคน พร้อมตาช้างเพื่อนสุดเลิฟ   ผมว่าจะเป็นทริปที่มันส์มาก  ทริปนี้ขอบคุณเหล่าแม่บ้านที่ช่วยกันทำงานอย่างแข็งขัน  ขอบคุณตั้น เจ้าภาพและน้องเอ็มสุดหล่อ      ผมมีความหวังทริปหน้าจะมีน้องๆเพือ่นๆพี่ๆมาแจมร่วมทริปกันมากขึ้น  เพราะท่านลุงแดงเทศน์แล้วน้ำตาไหลพรากกันทุกคน 5555555
เอ๊ะ  ว่าแต่ระหว่างพระอาจารย์แดง กับพระมหาสมปอง เนี่ยใครเทศตลกกว่ากันครับพี่วิน

แล้วเมื่อไรท่าน  จะได้มาร่วมกวน ละครับ  คอยนานแล้วเด้อ....
ขอบคุณพี่แดงมากๆ ครับที่คิดถึงน้อง  ไม่นานครับคงได้ไปร่วมสนุกกับพี่ๆ สักครั้ง

Hunterzero

เรื่องรถ เครื่องทนๆเนี้ยมันเป็นประสบการณ์ที่บอกพวกที่ชอบแซ่บแถวบ้านไม่ค่อยฟังหรอกนะครับ  บ้างคนมาคุยรถผมวิ่งได้เท่านั้นเท่านี้ ลองไปขี่ไกลๆกันจิ
รถผมทริปเสาร์อาทิตย์ที่แล้ววิ่งได้แค่120 ให้ตายเถอะ ตามใครก็ไม่ทันแต่มันก็แช่อย่างนั้นได้ตลอด100-200โล ปกติไม่มีอะไรเกิดขึ้นไม่กร้วบไป (ทั้งที่เสียงแหวน
มันน่ากร้วบนักแล)  แต่กับรถที่ว่าผมวิ่งได้เท่านั้นเท่านี้พอเค้าออกทริปจริงๆ ก็พังไปตามระเบียบแต่มันก็เป็นประสบการณ์เราก็ช่วยกันไป ทั้งนี้ก็ได้บอกแค่ว่า
รถที่แต่งมา โมมา หรือสภาพเครื่องไม่เดิมSTDละก็เวลา เดินทางไกลๆมักจะลำบากแบบนี้แหละครับ ถ้าหากชอบเดินทางไกล ขั้นแรกคือต้องทำรถให้STD
เดิมๆ ที่สุดไม่ต้องสนว่ามันจะไม่แรง แค่ไม่ทำให้เรากินข้าวลิง หรือลำบากตอนมันกร้วบไปเป็นพอ  รถเราใช้งานปกติเราจะรู้เรทที่มันควรจะเป็น
ถ้าบ้างครั้งออกทริปไปห่ามตามรถที่เค้าเซ็ทมาเหนียวๆละก็ รถเราก็จะกลายเป็นเศษเหล็กในพริบตาที่มันพัง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ctongxer

เพื่อนร่วมทาง....
0829448309 ซี

poy

juyjeffy

หวัดดีตอนเช้าครับ แวะมาแอบดูภาพสวยๆ

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน