Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

narokawayg

สอบถามหน่อยครับ แกนวาล์วขาดนี่ มันขาดกันตรงไหนเหรอครับ

แกนรุ่นแรก ถ้าให้เดา คงขาดช่วง Dowel pin กับตรงสรู รอยต่อมันใช่ไหมครับ

แล้วแกนรุ่นสองขาดตรงไหนครับเพราะมันเป็นชิ้นเดียว

แล้วใส่แกนรุ่นไหนดีครับ ผมมีทั้งสองรุ่นเลย

อ้อแล้วเครื่อง TZM ปีไหนมันแหวนตัวเดียวครับ งง ครับ เจอแต่อะไรประหลาดๆ

TZMClub150

เหอๆ ตัวสอง จะมีปัญหาตรงรูน๊อตฝั่งซ้าย อ่ะครับ

ส่วน เรื่องแหวนตัวเดียว ไม่มีนะ มีแต่สองตัว ถ้าใส่แหวนตัวเดียวมา ไม่ใช่ลูกสูบแต่งหรอครับ

narokawayg

รูไหนครับ รูที่ใส่กับพูเล่ย์วาล์วเหรอ

TZMClub150

narokawayg

TZMClub150

รูน็อตมันจะหลวมเลยอ่ะครับ

เดี๋ยวซักพักจะเอารูปมาให้ดูเด้อ

พ่นสีเสร็จก่อน เหอๆ

@@TaJung@@

อิอิอิ  ของผมรุ่น 2 ขาดกลางเลยอ่ะ  ใครบอกว่าไม่ขาดผมวิ่งจนขาดแล้ว  ขนาดรุ่น 2 ยังขาดได้ ก็ลาแล้วครับเสื้อ TZM  แต่สาเหตุมันอาจเป็นเพราะวาล์วติดขัดแล้วจังหวะเราวิ่งยาว ๆ แกนมันร้อน ๆ เลยโดนเซอร์โวดึงจนขาดเลยนั่นล่ะ 55555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ ธันวาคม 26, 2010, 10:57:22 ก่อนเที่ยง
เข้ามาดู มีอะไรคืบหน้า GกับJ ปั่นกระทู้หน้าดู
ไม่ได้ปั่นเด้อ  เขาแค่คุยกันเฉย ๆ   รถทำถึงไหนแล้ว  บังไมล์ได้สั่งคุณตี๋ไปหรือเปล่า  รีบๆสั่งก่อนจะหมดเด้อ...ของแท้ ๆ หายากนะ..
หรือว่าสั่งแบบของแต่งไปแล้วหว่า...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

TONGTZM

เมื่อวานผมลองขับไกล ๆ ดู บางครั้งเสียงเครื่องดังไม่สม่ำเสมอ
เพราะเกียร์สูงเกินควรกว่าความเร็วขณะนั้นเหรอครับ
พอลองตบลดเกียร์ลงมาแล้วถึงหาย

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

@@TaJung@@

ถ้ามันวิ่งแบบสำลัก ที่ 5000 รอบ ก็ปกติแสดงว่าจูนคาร์บูยังไม่ลงตัวเท่าไหร่  เพราะมันต้องจูนให้เข้ากับวาล์วทำงานด้วย  ช่วง 5000 วาล์วมันเริ่มขยับมาตรงกลาง

ถ้ามีคลิ๊ปให้ดูจะยิ่งดีเลย 

ปอลิง รถผมก็เป็นแต่จูนคาร์บูใหม่แล้ว อาการมันก็ยังเป็นนิดๆ แต่ก็ดีขึ้น...

TONGTZM

5000 รอบ  มันเป็นยังไงอ่ะครับ

60 ผมเกียร์ 4   80 ผมเกียร์ 6  ฮ่า ๆ  :o

อาการที่ว่าแค่ 4000 นิด ๆ เริ่มเป็นอ่ะครับ

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

@@TaJung@@

มันจะเหมือนสะดุดๆปั๊บๆ ต้องเร่งเพิ่มถึงจะเริ่มแป๊ด....ราวๆนี้...

TONGTZM

- ใช่ครับ ปั๊ก ๆ แบบนั้น ๆ แหละ แปลว่าน้ำมันมันลงน้อยไปเหรอครับ

- อีกเรื่องเวลาจอดไฟแดง เกียร์ 1 กำครัช  แตะเบรคไว้  ดับครับต้องเบิ้ลช่วยนิด ๆ 
   ถ้าเกียร์ว่างไม่เป็นไร  แต่ก้อไว้ใจไม่ค่อยได้ต้องคอยเบิ้ลช่วยเหมือนกัน

@@TaJung@@

5555+ งั้นต้องเช็คละ
1.วาล์วตรงมาร์กหรือเปล่า  ตั้งให้ตรงมาร์ก เช็คความตึงของสายชักวาล์วด้วย  เช็คความคล่องตัวของแกนวาล์ว
2.จูนคาร์บูใหม่

ส่วนเรื่องเข้าเกียร์ บีบคลัทช์แล้วเครื่องดับ ปรับตั้งสายดึงคลัทช์ใหม่  อาการเหมือนคลัทช์ไม่จาก...

ปล.ลืมบอกไป ตังค์ 500 มาแล้ว เดี๋ยวจัดส่งของไปให้พร้อมกันทีเดียวหลังปีใหม่เด้อ...

TONGTZM

ครับ ๆ เรื่องของไม่มีปัญหาตามแต่สะดวกเมื่อไหร่

แต่เรื่องรถมีปัญหา เอิ๊ก ๆ ๆ ช่างที่ร้านบอกให้ลองขับใช้บ่อย ๆ ดูก่อน ครัชมันอาจติดกัน

chimkul01

สงใสแม่ผมเตี้ยมกับพี่ผมแน่เลย อาทิตนึงและยังไม่เสร๊จอีก คว้านปาดฝากลึงเบ้า เจียร์แกนวาว ขัดลื่นพอร์ท ยังไม่เสร๊จสักทีจะออกแว้นปีใหม่นี้ๆๆๆๆๆ

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

sodaban

กลับจากทดสอบแล้วครับ ทางราบ ไม่มีเนิน ไม่มีเขา ภาพโดยรวม จัดว่าใช้ได้ อืดช่วงออกตัวหน่อย รอบมาปกติ ทำความเร็วที่ 100 -120 อาการเดินเรียบดีครับ ยังไม่ซัดหมดนะครับ อยากให้ ลูก กับ เสื้อ มันลื่นๆกว่านี้หน่อย เดี๋ยวจะรอสายสีนํ้าเงินมาลอง ว่ามีความต่างกันไหม?

ภาพวันนี้ที่.....ลานพ่อขุนรามคำแหง สุโขทัย  แจมกับน้องๆกลุ่มโซนิค ภาคเหนือ ต้อนรับอบอุ่นมาก งานหน้ามางาน พี่มั้งนะ "ทับเบิก" มาโลด รอท่านจุง ระบุวัน เวลา สถานที่ ค่าใช้จ่าย ที่พัก รับอาสาเป็นแม่งานฝ่ายอิสานไปนะครับ อิ อิ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

ท่านผมไม่ได้จัดมี๊ตติ้งนะ  ผมเที่ยวแบบลูกทุ่งๆ กางเต๊นท์นอนจ้า  เลยระบุค่าใช้จ่ายไม่ได้  ไปถึงไหน ก็ไปติดต่อขอกางเต๊นท์นอนอ่ะ...
เพราะยังไม่เคยไปเลยแม้แต่ครั้งเดียว 

แต่ที่แน่ ๆ วันที่จะไปชัวร์ๆคลอดแล้ว 31/01/54-02/02/54 จ้า....

เที่ยวแบบไปหาที่นอนเอาดาบหน้า....ไม่มีที่ให้นอน ก็อาศัยป้อมทางหลวงนอนเอาคร๊าบ....

สรุปว่า MZR ออกตัวอืดนิดๆเหรอครับ  ฝาได้ปาดออกบ้างไหม  หรือว่า STD เลย

sodaban

โอเค รับทราบครับ เที่ยวแบบลูกทุ่งๆ  ช๊อบ ชอบ ชีวิตติดฝุ่นดี(ประหยัดด้วย )....

ยกมาใส่ ยังไม่ได้ ทำอะไรเลย ลองดูว่ามันเป็นไงมั้ง ปาดเท่าไรครับ? ไม่รู้เอาออกเท่าไร?
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

ปาดสัก 0.5 ก็พอมั๊ง  งานนี้ต้องให้ ท่านกิ๊ฟ ต้นตำหรับ มาบอกสูตรแล้วล่ะ ปาดฝา เปิดพอร์ต  แต่ว่าเดิม ๆ ใช้งานมารอบมันขึ้นไวกว่าเสื้อ TZM หรือเปล่า

เพราะเทียบเสื้อกันแล้ว  พอร์ต TZR ใหญ่กว่า  แต่ TZM พอร์ตไอเสียคิดรวม 2 พอร์ตเล็กมันจะใหญ่กว่า TZR นี่สิ...