Main Menu

หัวลูกสูบดำ

เริ่มโดย ืีnum2539, กันยายน 25, 2014, 10:40:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ืีnum2539

คือ ผมถอดฝาสูบออกมา เเล้วจับลูกสูบขยับเขย่า มันยังไม่คลอน ยังเเน่นอยุ่ เเต่ หัวลูกสูบดำ เป็นแผ่นเลยครับ ลองเช็ดถูเเล้วก้ไม่ออก มีใครมีวิธีไหนบอกทีครับ :( :( :( :(

pikky_team

แล้วหัวเทียนดำใหม แฉะป่าว

o_nsr

ใช้ฟันของใบเลื่อยตัดเหล็กค่อยๆถูออกครับ

pumthong

ขอ รายละเอียด  รุ่น? ทำอะไรมาก่อนนี้รึเปล่า  เขม่าดำที่เกาะแห้ง หรือ แฉะ จะลองวิแคะหัย.....
auto_korat

ืีnum2539

มันเป็นเขม่าดำเเห้งครับ หัวเทียนเเห้ง ออกสีน้ำตาลครับ

zanakand

ดีแล้วปรกติครับ ของผมก้สีนี้

aoaaued

น่าจะเกิดจาก2tบางยี่ห้อ ที่จริงถ้ามันไม่หนาก็ไม่มีผลอะไร แต่ถ้าอยากให้ขาวก็ถอดออกมาเอากระดาษทรายขัดเลยครับ

pumthong

ถ้าเขม่าดำ เกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ซึ่งมีหลายสาเหตุ แต่ที่พบบ่อยๆ เกิดจาก ส่วนผสมไอดีหนาเกินไป ซึ่งมาจากไส้กรองอากาศตัน หรือ ใช้นมหนูที่มีรูขนาดใหญ่เกินไปหรือปรับจูน ไม่ถูกต้อง
auto_korat

kookkai

อ้างจาก: pumthong เมื่อ กันยายน 29, 2014, 10:12:10 ก่อนเที่ยง

ถ้าเขม่าดำ เกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ซึ่งมีหลายสาเหตุ แต่ที่พบบ่อยๆ เกิดจาก ส่วนผสมไอดีหนาเกินไป ซึ่งมาจากไส้กรองอากาศตัน หรือ ใช้นมหนูที่มีรูขนาดใหญ่เกินไปหรือปรับจูน ไม่ถูกต้อง
ถั่วต้มเลยค้าบ