Main Menu

ความเร็ว กับ สเตอร

เริ่มโดย ืีnum2539, กันยายน 22, 2014, 10:14:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ืีnum2539

ก่อนที่พวก พี่ทุกคน จะไล่สตอร ได้ความเร็วเท่าไร เเล้ว หลังจาก ไล่สเตอร พวกพี่ๆๆ ได้ความเร็วปลายเท่าไรบ้างครับ  เเล้วส่วนใหญ่ ความเร็วหลังจากการไล่สเตอร เพิ่มเยอะไหมครับ  :'( :'( :'( :'(

pikky_team

รถบางคันก็ทดเสตอร์เพื่อให้ออกตัวไวขึ้นครับ มันไม่มีสูตรตายตัว แล้วแต่สนามสั้น-ยาว คนขี่ตัวใหญ่ตัวเล็ก อันนี้ต้องปรับให้เข้ากับรูปแบบการวิ่งครับ
ปล.รถผมใช้เดิมๆครับ

aoaaued

เป็นคำถามที่ชวนให้คิดนะ
แต่สำหรับผมไม่มายด์กับเรื่องนี้เท่าไรนัก ส่วนมากจะยึดสเปคเดิมๆซะส่วนใหญ่ รองลงมาก็ดูที่ของที่มีและพอจะจับคู่กันใช้ได้ไม่น่าเกลียดนัก  ส่วนเรื่องสถิติดีกว่าด้อยกว่าคิดแค่ประมาณๆเอาเพราะเวลาใช้งานจริง(ชุดเดียวกัน)วิ่งแต่ละเที่ยวยังไม่เท่ากันเลย ขึ้นอยู่กับอารมณ์การขี่ สภาพลมฟ้าอากาศ ถนนและสภาพการจราจร เลยไม่อยากปวดหัวกับสถิติครับ

Arm TZ

รถเดิมสเตอร์เดิมลงตัวที่สุดครับ ถ้าไปเลี่ยนล้อโตขึ้นหรือเล็กลงก็ควรจะต้องทดสเตอร์กันใหม่เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุด ส่วนรถที่แต่งเครื่องก็ต้องไล่กันใหม่

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสูตรการไล่สเตอร์มันไม่ตายตัวก็อยู่ที่ความต้องการของเจ้าของว่าต้องการให้ออกมาแบบไหน

สภาพของรถกับน้ำหนักคนขี่ก็เป็นตัวแปรหลักเหมือนกันครับ ทดสเตอร์มาไม่ดีจะกลายเป็นวิ่งไม่ออกเอา

pongpang

เดิมๆ ดีที่สุด เพื่อการใช้งานในชีวิตประจำวันครับ ถ้าเอาไปแว๊นก็ต้องไล่ใหม่