Main Menu

nova ครัชลืน

เริ่มโดย golf222, กันยายน 19, 2014, 12:30:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

golf222

พี่ๆครับโนวาผมครัชลืนมากๆเลย ตบเกียร์ทีแบบรอบฟรีทิ้งเลย  ต้องทำยังไงครับ ใส่สปริงแต่งช่วยได้มั้ย

แล้วอีกอย่างครับ เอาชุดครัชแดชมาใส่โนวาได้มั้ย เห็นขนาดมันพอๆกันเลย 

รบกวนหน่อยครับพี่ๆ  :P

bigwas

เปลี่ยนแผ่นคลัช ถ้าไม่หายเปลี่ยนแผ่นเหล็ก+สปริงคลัช ถ้าไม่หาย ขายทิ้ง
Yamaha Tzr -R

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

golf222

หายแล้วครับผม ใส่สปริงแต่งเข้าไป แต่แข็งเป็นบ้าเลย ผิดกับเดิมๆเยอะเมื่อยมือ   :o

เดช..ไอ้เสื้อทอง

มุมมองส่วนตัว  เป็นผม จะเปลี่ยน สปริงแต่งออก แล้ว ใส่ ของแท้เดิม ใหม่  ดีกว่า 

บีบ ยาก และเสียอารมณ์ ในการขับ มาก ๆ  สำหรับสปริง แต่ง   เหมือน บีบ เบรคมือ ที่สายมันฝืด ๆ ไงงั้น

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "