Main Menu

Serpico เบรคแล้วล้อหน้าส่าย แก้ไขยังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

เริ่มโดย benten, มิถุนายน 26, 2017, 12:03:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

benten

Serpico เบรคแล้วล้อหน้าส่าย แก้ไขยังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
อาการคือ ไม่ว่าขี่เร็วหรือช้า เบรคแล้วล้อหน้าจะส่าย จนคุมรถไม่อยู่ ครับ  ตอนนี้ใช้แต่เบรคหลังอยู่
ลองเปลี่ยนจานดิสค์หน้าไปแล้วก็ไม่หาย  หรือว่าโช๊คจะคด จะรู้ได้ยังไงว่าสาเหตุเกิดจาดอะไร ต้องเปลี่ยนทั้งแผงคอหรือเปล่าครับ
อยู่พิดโลก ครับ  มีร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์สองจังหวะร้านไหนแนะนำบ้างครับ
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

lordomo

ลูกปืนล้อ เช็คหรือยังครับ อาจจะเป็นที่ลูกปืน
รถอะไรหว่า?