Main Menu

เปลี่ยนซิลโช้คหน้าเอนโปรยากไหม เคยทำแต่เคอา

เริ่มโดย krr150, มิถุนายน 30, 2015, 01:58:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

krr150

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

saravut

aoaaued

อ้างจาก: saravut เมื่อ มิถุนายน 30, 2015, 09:36:13 หลังเที่ยง
ถ้าเคยเปลี่ยนเค ก็คงไม่ยาก

ใช่ครับตามนั้น....  ถอดล้อออก แล้วปะแจตัว L ไขหัวโช๊ค แล้วก็ดึงกระบอกออกมา แกะซีลด์กันฝุ่น แล้วก็แกะล๊อคซีนน้ำมันออก จะยากก็ตอนแกะซีลด์น้ำมันนี่แหละครับถ้าสนิมกินก็ยากขึ้นอีกนิดนึงครับ

saravut

ซีลนำ้มันถ้าแกะยากผมแนะนำ ต้มเลย ออกง่ายๆ

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

lordomo

มันจะมีแผ่นเหล็กด้านในครับ ตัวนี้มันจะอยู่ใต้ซีล กระชากแรงๆ ซีลก็จะออกมาพร้อมโช๊คครับ ซีลแท้ออกไม่ค่อยยาก แต่ถ้าซีลเป็นซีลเทียม จะออกยากมากครับ ผมเคยเจอมากับตัว
รถอะไรหว่า?

phu4123

ถ้ากระตุกไม่หลุด อย่า งง อาการปกติครับ บางตัว ง่าย บางตัวยาก

krr150

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

krr150

ขอบคุณครับจนปัญญาถอดไม่ออกสงสัยต้องไปร้าน  เฮื้อเสียตังอีกแล้ว  เวรของกำ

krr150

ฉะเพอะค่าซิลก้อ 500 กว่าบาทแล้วงานนี้สงสัยหลักพัน

lordomo

น๊อตใต้โช็ค หมุนได้ แต่ไม่ออกใช่มั้ยครับ ผมเคยเป็น เราต้องใส่สปริงโช็ค กับปลอกตัวใน แล้วปิดฝาด้านบนให้แน่นก่อนครับ แล้วค่อยขันน๊อตด้านใต้ครับ ซีลเทียมก้อมีนะครับ ตัวละ 70 บาท ผมใส่อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ถ้าขันน๊อตใต้โช๊คออกแล้ว ก็เปิดฝาด้านบน เอาทุกอย่างออกมา แล้วก็เตรียมกระชากครับ กระชากแรงๆ ถ้าเป็นซีลแท้จะออกไม่ยากครับ แต่ถ้าซีลเทียมจะออกยากมาก

ใต้ซีลมันมีแหวนครับ แหวนตัวนี้มันจะเป็นตัวดันซีลให้ออกมาพร้อมแกนโช้คครับ เวลาเรากระชาก
รถอะไรหว่า?

krr150

สรุปไปร้านครับโดนไปทั้งหมด700  กว่าบาท สสบายตัว  นี่ยังหายางกันฝุ่นไฟหน้าไม่ได้เลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อารมณ์ประมาณ ว่า  ต้องงัด ยาง ขอบ 18 ขอบแข็ง ๆ  เก่า ๆ  แก่ ๆ  หมดสภาพด้วย เหล็กงัดยางกระจอก ๆ ที่ เรามีอยู่ไงงั้น เลย

คือ งัดมัน งัดได้  แต่  เหนื่อย เจ็บมือ เสียเวลา  ล้อแม็กเป็นรอย  ...บลา ๆๆๆๆ 

สรุป  เข้าร้าน  ดีกว่า  ...

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

krr150

ใน กทม  ใครมีตูดมดเอนโปรมั่งครับขอแบ่งซักอัน