Main Menu

ระบบครัช KR

เริ่มโดย zanakand, สิงหาคม 10, 2014, 09:23:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

ผมอยากทราบนิดหนึ่งครับว่าระบบ ครัชเคอา เราสามารถโมดิฟายอะไรได้บ้าง โมแบบไหน เน้นสนุกๆ ไม่ต้องเป๊ะมาก
ใครรู้รายละเอียดบอกผมหน่อย ขอบคุณครับ

geenee

ครัชแห้งเลยท่านได้แรงเต็มๆไม่มีครัชลื่น แต่ห้องเกียร์ทำไงหวา - -* ไม่ก็โมสปริงแข็งๆจับแน่นๆ แผ่นครัชแต่งหยาบๆผืดที่สุดก็ไม่น่าครัชลื่นละ แต่เข้าเกียร์เสียงดังหน่อยเพราะครัชมันไม่จากหรือเหมือนดึงครัชไม่สุดแล้วเข้าเกียร์

Franesae

ก็ไม่มีไรมากครับ ล้างบางเฟืองครัชครับ ปาดออกให้เหลือ 5 มม. และก็สปริงของรุ่นSEมาใส่ครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

zanakand

อ้างจาก: Franesae เมื่อ สิงหาคม 12, 2014, 06:44:46 หลังเที่ยง
ก็ไม่มีไรมากครับ ล้างบางเฟืองครัชครับ ปาดออกให้เหลือ 5 มม. และก็สปริงของรุ่นSEมาใส่ครับ
ขอบพระคุณครับ

KenJi

อ้างจาก: geenee เมื่อ สิงหาคม 11, 2014, 03:14:06 ก่อนเที่ยง
ครัชแห้งเลยท่านได้แรงเต็มๆไม่มีครัชลื่น แต่ห้องเกียร์ทำไงหวา - -* ไม่ก็โมสปริงแข็งๆจับแน่นๆ แผ่นครัชแต่งหยาบๆผืดที่สุดก็ไม่น่าครัชลื่นละ แต่เข้าเกียร์เสียงดังหน่อยเพราะครัชมันไม่จากหรือเหมือนดึงครัชไม่สุดแล้วเข้าเกียร์

ครัชแห้ง แน่อนกว่าอยู่แล้วครับ จับดีกว่า ไม่มีน้ำมันมาหล่อลื่นทำให้ไม่ค่อยเจออาการครัชลื่น ดูแลง่ายเพราะมันอยู่ด้านนอก เท่ห์ แต่ก็มีข้อเสียอะนะ ร้อนค่อนข้างมากเพราะไม่มีน้ำมันเครื่องมาหล่อลื่นและช่วยระบายความร้อนนั้นเอง อายุการใช้งานค่อนข้างสั้น(หมดเร็ว) สุดท้ายเลย เสียง เพราะมันจะดังมาก เสียงจะๆคล้ายเหมือนเอาเหล็กบางๆมาเคาะกันเลยทีเดียวทำให้แบบว่ารำคาญโคตรๆ แถมบิดคันเร่งหรือกำครัชเสียงนี่แบบว่าโคตรๆดังเลยทีเดียวชนิดที่ว่าดังแซงท่อเลย

แล้วถ้าเป็นรถที่เป็นครัชเปียกจะมาทำเป็นครัชแห้งมันก็ได้อยู่นะ ว่าแต่จะสร้างแคร้งใหม่ยังไงนี่สิ

แต่ 2 จังหวะ ครัชแห้ง ก็มีคนทำนะ ในคลิบนี่เลย ไปเจอมาโดยอังเอิญ NSR ครัชแห้ง

zanakand

สุดยอดครับ แต่ช่างไทยทำได้ทุกอย่างอยู่แล้ว หล่อแคร้งใหม่ทำทางเดินน้ำมันใหม่

geenee

หาคลิปได้สุดยอดมากเลยท่าน รถแข่งมีแต่ครัชแห้งเค้ากลัวสูญเสียแรงแม้แต่น้อยนิด ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆครับท่าน

aoaaued

ASENAL

thidasatan

GoLLuMS

สูบนอนก็ทำกันแล้วคับ....