Main Menu

มือใหม่อยากได้ KR ไว้ใช้งานทุกวัน ( แนะนำผมด้วยครับ มือใหม่มากๆ )

เริ่มโดย nonoo, สิงหาคม 14, 2014, 11:05:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

FSX ผมนี่ก็ใช้งานทุกวันครับ วันละ 20-40 โล ถ้าขับไม่เร็ว ไปเรื่อยๆ ไม่กินเท่าไร แต่ห้ามอัดลากรอบจนวาวล์เปิด หากอัดลากรอบจนวาวล์เปิดสุด จะเป็นอย่างที่ข้างบนบอกมาเลยครับนรกมีจริง ซดน้ำมันอย่างกับน้ำเลย แต่ผมก็ทำไม่ได้สักทีที่ว่าขับไปเรื่อยๆ ประจำเลยอัดจนวาวล์เปิดตลอดเพราะความแรงและความมันส์ของเครื่องยนต์ 2 จังหวะ นี่แหละ จอดติดไฟแดงทีน้ำมันหายไปอย่างกับเททิ้งเลย

ถ้าใช้งานทุกวันแล้วเน้นประหยัดหาพวก 4 จังหวะ มาขับน่าจะเหมาะกว่าครับประหยัดน้ำมันได้หลายบาทเลยทีเดียว

ที่ผมยังใช้รถ 2 จังหวะ อยู่นี่ก็เพราะไม่มีตังไปซื้อคันใหม่นี่แหละ อีกใจหนึ่งก็รักด้วยเพราะมันเป็นรถที่พ่อมอบให้ดูแลต่อ เมื่อก่อนตอนขับใหม่ๆ ก็เติมเบนซินทำใจเรื่องค่าน้ำมันไม่ค่อยได้ แต่เดียวนี้จูนรถเติม E20 แหละ ซัดบ่อยเรื่องค่าน้ำมันนี่ชิวๆ ไปแหละเพราะมัน 2 จังหวะ ยังไงมันก็ซด

ip-man

ผมว่าพวกเบลอาร์ นี่ก็ประหยัดและทนดีนะ ถ้าจะใช้งานทุกวัน   แล้วก็มี  เคอาร์ เอาไว้ออกทริปสักคัน  น่าจะดีกว่า