Main Menu

ช้วยด้วยคับคือรถจอดนานประมาน1ปีแล้วสตาร์ทไม่ติด

เริ่มโดย zedane, สิงหาคม 04, 2014, 12:49:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zedane

คือรถจอดนานแล้วสตาร์ทไม่ติด ไปร้านเช็คระบบไฟแล้วร้านบอกไฟไม่ออกมาจากเครื่องร้านเช็คสายไฟแล้วสายไม่ขาดคือถ้าจะทำให้ติดต้องทำยังไงคับอย่ากให้มันติด รถผม kr ssrคับ

zedane

น้ำมันผมเติมแล้วคับ คาบูก็ถอดมาล้างแล้ว  :P :P

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1.เปลี่ยน  สวิทช์กุญแจ

2.ใส่แบต  เปลี่ยน หัวเทียน

3.เปิด สวิทช์ดู  หน้าปัทม์ ทำงานไหม  ถ้าทำ ส่วนมาก กล่องจะยังไม่เสีย 

4.คอยล์บน  คอยล์ล่าง  ชุดระบบไฟ  ก็มีแค่นี้ ครับ
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

zedane

Franesae

1.ล้างคาร์บู
2.ดูไฟและน้ำมันว่ามามั้ย
3.ถ้าไฟไม่มาก็ไล่จากหัวเทียนไปหามัดไฟ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

jack_i

ผมเคยเจออาการนี้ พอใส่แบตใหม่ติดเลยแบตเก่าไม่มีไฟไม่ติดงงเหมือนกัน
คือที่ผมเจอมันขาดแบตไม่ได้ ลองดึงปลั๊กแบตออกปุ๊ปรถดับทันที ไงลองดูครับ

jack_i

ผมเคยเจออาการนี้ พอใส่แบตใหม่ติดเลยแบตเก่าไม่มีไฟไม่ติดงงเหมือนกัน
คือที่ผมเจอมันขาดแบตไม่ได้ ลองดึงปลั๊กแบตออกปุ๊ปรถดับทันที ไงลองดูครับ

lordomo

อ้างจาก: jack_i เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 07:16:37 หลังเที่ยง
เห็นเขาว่า รถ KR ตัวที่มีกล่องไฟ คือรุ่น SSRทั้งหมด และ SE98 ถ้าไม่มีแบตมันจะสตาร์ทไม่ติดน่ะครับ
รถอะไรหว่า?

zedane

เดียวผมจะไปลองไล่ดูทีระจุดดูน่ะคับถ้าได้ไม่ได้ยังไงเดียวจะมาบอกอีกที ขอบคุณทุกคนมากน่ะคับที่ให้คำแนะนำ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: jack_i เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 07:16:37 หลังเที่ยง

เปิดไฟหน้าค้างไว้  ตอนสตาร์ท หรือเปล่าครับ  ถ้าใช่  แสดงว่า ไฟจากมัดข้าวต้ม มันไม่พอ

พอใส่แบต ติด  แต่ถอดแบต ออก  สตาร์ทไม่ติด  หรือ ดับทั้ง ๆ ที่ยังติดเครื่องอยู่  หรือ เบาไม่ได้  เบาดับ .

มัดข้าวต้ม เริ่ม เจ๊ง แล้ว 

.

อ้างจาก: lordomo เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 09:59:42 หลังเที่ยง
เห็นเขาว่า รถ KR ตัวที่มีกล่องไฟ คือรุ่น SSRทั้งหมด และ SE98 ถ้าไม่มีแบตมันจะสตาร์ทไม่ติดน่ะครับ

ติดครับ   ไม่มีแบต  ก็สตาร์ท ติดได้ อยู่  หากระบบไฟ ส่วนอื่น พอจะสมบูรณ์อยู่ 

.

อ้างจาก: zedane เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 11:21:52 หลังเที่ยง
เดียวผมจะไปลองไล่ดูทีระจุดดูน่ะคับถ้าได้ไม่ได้ยังไงเดียวจะมาบอกอีกที ขอบคุณทุกคนมากน่ะคับที่ให้คำแนะนำ

1. ใส่แบตใหม่ ดูก่อนเลยครับ  ดูไฟการทำงานที่หน้าปัทม์  เป็นไกด์ไลน์ อันดับแรกเลย

2.ใส่แบตใหม่  แล้ว หน้าปัทม์ ยังไม่ทำงาน   ให้เปลี่ยน และไล่ ในส่วนของสวิทช์กุญแจ อีกที

3.เปลี่ยน สวิทช์กุญแจ แล้วยังเหมือนเดิม  ก็ไป ดู ไฟจากมัดข้าวต้ม  หรือ คอยล์ล่าง  มันจะมีสายต่อออกมา

4.ถ้าไฟ จาก มัดข้าวต้ม มี   ก็  กล่องไฟพังแน่นอนครับ 95 %  อาการยอดฮิต ของรถตระกูลนี้

-   
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "