Main Menu

ดันไปขัดไฟหน้า

เริ่มโดย ismeoza, กรกฎาคม 30, 2014, 05:22:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ismeoza

ขัดไฟหน้าแล้วขุ่นทำไงต่อดีครับจำไม่ได้ว่าหลังจากเอากระดาษทรายลูบแล้วต้องใช้น้ำยาอะไรขัดต่อขอความชี้แนะหน่อยครับ
รถไม่แรงเดี๋ยวแกงไม่ร้อน

sert1322

กระดาศทราย เบอรือะไร คับ    ต้องลง เบอร์ 1000   แล้ว ตามด้วย เบอร์ 1200 หรือ 1500(ถ้ามี)  จุ่มน้ำด้วย   เสร้จแล้วลง ยาขัดหยาบ  (คาน่าหรือ ริงโก้ )  จากนั้น ลง ยาเคลือบดีๆ   (ลงซ้ำหลายๆรอบ) 
ถ้าจะให้ดี มีเครื่องปั่น จะยิ่งแจ่ม 
[

ismeoza

ขอบคุณครับผมขัดเบอร์1000อยู่เดี๋ยวต่อด้วย1500ยาขัดหยาบที่เป็นกระปุกหรือเป็นหลอดครับ

ismeoza

อีกเรื่องครับถ้าจะขัดพลาสสติกฝาครอยเรือนไมล์ใช้วิทีนี้ด้วยได้มั้ยครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ความจริงใช้เบอร์ 1000 เสร็จ ก็ ขัดเลยก็ได้  ครับ 

ยาขัดสี  ดิงโก้  ทั่วไป     

ขัดมือ  ซ้ำไปมา กด นิด ๆ  เร็ว ๆ   เสียดสี ให้เกิดความร้อน  เดี๋ยวมันก็ใสเอง 

แต่ ทุกวิธี  ที่ว่ามา ล้วนแล้วแต่ไม่ทน  เน้อ  ....  เดี๋ยวก็กลับมาเหลืองเหมือนเดิม

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ismeoza

ASENAL

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กรกฎาคม 30, 2014, 10:45:24 หลังเที่ยง

ความจริงใช้เบอร์ 1000 เสร็จ ก็ ขัดเลยก็ได้  ครับ 

ยาขัดสี  ดิงโก้  ทั่วไป     

ขัดมือ  ซ้ำไปมา กด นิด ๆ  เร็ว ๆ   เสียดสี ให้เกิดความร้อน  เดี๋ยวมันก็ใสเอง 

แต่ ทุกวิธี  ที่ว่ามา ล้วนแล้วแต่ไม่ทน  เน้อ  ....  เดี๋ยวก็กลับมาเหลืองเหมือนเดิม

.

ponggame1

ยาขาวขัดสีครับ ยี่ห้อ Solar ป๋องเล็กไม่น่าเกิน 200.-  ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

SIRI

:(ผมใช้AUTOCOLOR P971-1200
ก็ขัดดีครับ

ismeoza

ผมไปซื้อยาขัดหยาบมาครับ50บาทตัวยาสีเหลืองหายเหลืองแล้วครับแต่ยังมีรอยแตกรายงาอยู่เหมือนเดิม
แถมถอดฝาครอบเรือนไมล์มาทำด้วยใสกว่าเดิมมาก

aoaaued

อ้างจาก: ismeoza เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 11:23:41 หลังเที่ยง
ผมไปซื้อยาขัดหยาบมาครับ50บาทตัวยาสีเหลืองหายเหลืองแล้วครับแต่ยังมีรอยแตกรายงาอยู่เหมือนเดิม
แถมถอดฝาครอบเรือนไมล์มาทำด้วยใสกว่าเดิมมาก

ใช้ตัวขัดมันจะใสกว่าครับ