Main Menu

NproกับRRW รุ่นไหนใช้เยอะกว่ากัน

เริ่มโดย Jitipat, กรกฎาคม 29, 2014, 09:58:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jitipat

จากที่สังเกตุ บนถนนและในเวป ท่านคิดว่าระหว่าง Npro กับ RRW รุ่นไหนที่นิยมใช้เยอะกว่ากัน แบบว่าเห็นบ่อยๆอ่ะครับ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

aoaaued

เท่าที่ผมเห็นก็พอๆกัน  ในความรู้สึก(ของผม)ขี่เอ็นโปรมันเท่ห์กว่า ดูคันใหญ่กว่เพราะหน้ากะทะล้อกว้างกว่ากันนิดนึงครับ

Jitipat

ผมเห็น Nproเยอะกว่าRRwนะ (ในความรู้สึกผม) สงสัยNpro ขวัญใจมหาชนนิยมใช้กันมากกว่า อิอิ
ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

lordomo

N Pro เยอะกว่าครับ N RRW ไม่ค่อยเห็นครับ ไม่แน่ใจว่า ในยุคนั้น ตอนที่ N RRW ออกใหม่ ความนิยมรถพวกนี้มันน้อยลงมั้งครับ เพราะเศรษฐกิจเริ่มไม่ค่อยดี
ผมเคยอ่านใน หนังสือ RRW ในพันธ์ทิพย์ อ่ะครับ

และจากโพลสำรวจ ในกระทู้ ท่านที่ใช้ RRW ก็มีน้อยกว่า N Pro ครับ

ส่วนตัวผมที่ผมเคยเห็นนะ ในขอนแก่น เจอ RRW 2 คัน ลายเดียวกันกับรถ จขกท ครับ อีกคัน ลายเวอร์ชั่นแรก สีน้ำเงิน

ส่วน N pro ที่ผมเจอในขอนแก่น รวมรถผมด้วยนะ 5-6 คันครับ มีมือสองสภาพดีขายอยู่ในศูนย์ยามาฮ่า สีแดง คันนึง
รถอะไรหว่า?

บูรพาพยัคฆ์

เคยเห็นเลขคออาร์ดับลิวเยอะสุด   5000+      แต่ของเอ็นโปร  เคยเห็นที่   16000+   

ภาพความหลัง

Arm TZ

Jitipat

นั่นสิครับแปลกจัง Npro ทำขายแค่2ลายแดงกับเรพซอล ส่วนRRw ทำขายมีตั้ง3ไมเนอร์เชนท์ แต่มีน้อยกว่าNpro  แค่ถามเล่นๆสนุกๆนะครับอย่าคิดมาก

phu4123

ความจริงที่หลายคนไม่รู้  แหล่งรื้ออะไหล่ รายใหญ่ๆ ทางภาคอีสานหลานเจ้ามี RRW ให้รื้อเกือบทุกวัน
แต่ N PRO นานๆมีมาที น่าจะเดือนละคันและน้อยมากที่จะรื้อ ส่วนมากขายเป็นคัน เพราะค่านิยมมากกว่า ขายเป็นคันได้ราคา
ส่วน RRW ต้องรื้อขายอย่างเดียว ถึงจะพอมีกำไร และรถที่ได้มาก็สภาพใช้งานตามบ้านนอก เละทุกคัน
นับดูเล่นๆ  เครื่อง RRW มีเป็น 10 ลูก อะไหล่เยอะมาก แต่หาเครื่อง N PRO ไม่เจอเลย
ผมมองว่า N PRO ค่านิยมดีกว่า,ราคาแพงกว่า คนเลยใช้รักษา
RRW เป็นรถใช้งาน ,พ่วงข้างก็เยอะ เลยไม่เหลือสภาพ
บนถนนเลยเห็น N PRO เยอะกว่าไงครับ

b-13_u

เอ... ทำไมผมอยู่กรุงเทพถึงไม่ค่อยเห็นนะ ทั้ง2รุ่นเลย
หรือว่าไป ตจว. กันหมดแล้ว ที่เคยเห็นก็ rrw2คัน npro1คัน

aoaaued

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ กรกฎาคม 30, 2014, 07:07:33 ก่อนเที่ยง
ความจริงที่หลายคนไม่รู้  แหล่งรื้ออะไหล่ รายใหญ่ๆ ทางภาคอีสานหลานเจ้ามี RRW ให้รื้อเกือบทุกวัน
แต่ N PRO นานๆมีมาที น่าจะเดือนละคันและน้อยมากที่จะรื้อ ส่วนมากขายเป็นคัน เพราะค่านิยมมากกว่า ขายเป็นคันได้ราคา
ส่วน RRW ต้องรื้อขายอย่างเดียว ถึงจะพอมีกำไร และรถที่ได้มาก็สภาพใช้งานตามบ้านนอก เละทุกคัน
นับดูเล่นๆ  เครื่อง RRW มีเป็น 10 ลูก อะไหล่เยอะมาก แต่หาเครื่อง N PRO ไม่เจอเลย
ผมมองว่า N PRO ค่านิยมดีกว่า,ราคาแพงกว่า คนเลยใช้รักษา
RRW เป็นรถใช้งาน ,พ่วงข้างก็เยอะ เลยไม่เหลือสภาพ
บนถนนเลยเห็น N PRO เยอะกว่าไงครับ

น่าจะเป็นเหตุผลให้เห็น Npro มากกว่านะ