Main Menu

เซอร์ปิโก้เปลี่ยนจากจานหน้าห้ารูเป็นสี่รูทำไงบ้างครับ

เริ่มโดย kamphon, กรกฎาคม 23, 2014, 11:49:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kamphon

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ เซอร์รุ่นจานเบรคหน้าห้ารู จะเปลี่ยนเป็นจานเบรคสี่รูต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ หรือดัดแปลงอะไรบ้าง ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

thidasatan

เปลี่ยน ดุม กับ ขาหยึดปั๊ม ส่วนใหญ่จะทำขึ้นเอง เพราะขาจับไม่เท่ากัน
ลงทุ่นมากหน่อย ก็เปลี่ยนดระบอกโช๊ค ขวา เอาขาหยึดมาด้วย

kamphon

pikky_team

ขายึดปั้ม(ของเดิมๆ)รุ่นสี่รูกับห้ารูมันก็อันเดียวกันนั่นแหละครับ มันต่างกันที่ระยะรูยึดขาปั๊มที่กระบอกช็อกอัพหน้าครับ
ถ้าจะใช้กระบอกเดิมของห้ารู แล้วเปลี่ยนจานเป็นสี่รู ต้องหาขาแปลง(ไม่ใช่ของเดิมๆ)มาใส่ครับ