Main Menu

ถามหน่อยครับ

เริ่มโดย zanakand, กรกฎาคม 26, 2014, 09:15:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

kr ssr กระแทกคันเร่งสะดุดในรอบสูงมีเสียงดัง   กร๊ากกๆๆๆๆๆ     นี่เกิดจากสาเหตุอะไรหรอครับน้ำมันบางหรือเปล่าแต่ผมดูสีหัวเทียนแล้วติดหนาซะด้วยซ้ำไป

รถเสื้อ 1779 แยงแต่ไอเสีย คาร์บู n pro 152/42  ท่อสูตร

zanakand

หรือว่างมันบาง หัวเทียน denso iridium iw31

RELAXER

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

geenee

ครัชดึงไม่สุดเปลี่ยนเกียร์รูดรึเปล่าครัย

zanakand

อ้างจาก: geenee เมื่อ กรกฎาคม 26, 2014, 12:46:23 หลังเที่ยง
ครัชดึงไม่สุดเปลี่ยนเกียร์รูดรึเปล่าครัย
ผมว่าน่าจะใช่เลยแหละ เสียงมันดังมากเวลารอบสูงปลายๆเกียร์เวลาจะเปลี่ยนเกียร์ มันไม่น่าใช่เสียงลูกเขกผมก้งงมันดังผิดปรกติ แล้วแก้ไขยังหรอครับ ครัชก้ตั้งแล้วอยู่ดีๆก้ไหลออกต้องตั้งใหม่ อยู่เรื่อยๆ

zanakand

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ กรกฎาคม 26, 2014, 10:41:20 ก่อนเที่ยง
มันบางมากเลยนะนิ
มันเปนเพราะ แฟลชกล้องอะครับมันเลยดูบาง จริงๆมันไม่ขาวเหมือนในภาพ

geenee

ตั้งครัชให้มันดึงสุดๆ และเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ทำให้ครัชลื่นไปก่อนครับ เกรดเหลวเกือบเท่าน้ำเลยยิ่งดี w5 w10 api sn ของพวกรถยนต์ ยอมครัชลื่นเพราะเกียร์คงรูดไปแล้วไม่รู้เสียหายรึเปล่าต้องใช้จนเกียร์มันขบกันสนิทเหมือนเดิมค่อยเปลี่ยน เป็นน้ำมันw20เหมือนเดิมครับ

zanakand

แล้วถ้าผมปล่อยไว้แบบนี้ มันจะมีผลเสียอะไรไหม