Main Menu

victor M ปลายท่อตัน

เริ่มโดย Pousi, กรกฎาคม 14, 2014, 10:46:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pousi

อาการคือ รถอืด เร่งไม่ขึ้น ท่อก็ผ่าแล้ว สุดท้ายส่งร้านช่างซ่อม บอกว่าปลายท่อตัน !
ถ้าไม่ซื้อใหม่ จะแก้ไงดี ? ช่างแนะนำให้กระทุ้งแผ่น กรองข้างในออก ผมยังไม่กล้ากลัวเสียงท่อแตก
แนะนำหน่อย ขอบคุณจ้า

saravut

Pousi

RCS_MAN.PEA

ถ้ากลัวเสียของ ก็ลองหาปลายท่อ pdk มาลองใส่ดูครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: Pousi เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 11:30:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: saravut เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 11:04:51 หลังเที่ยง
เผาไล่เขม่า

ปลายท่อ เผาได้หรือ

ได้ดิ .... ร้านท่อไอเสีย  ทั่วไป  เขาชำนาญดีครับ  เรีื่ื่อง นี้ 

แต่เผาแล้ว  มัน จะเสีย  ขึ้นเป็น สีรุ้ง  ไป ซะนิ   อันนี้ คือ ข้อจำกัด

.   
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

piohm

ปลายท่อตันจริงหรือ?????????
ส่วนมากที่ตันคือคอท่อ บริเวณโค้งๆทั้งหลาย
ปลายท่อเผาได้ครับ แต่เปลี่ยนสี
ท่อ เคอาร์ทุกตัวออกแบบมาดีแล้ว หาปลายสวยๆลงได้เลยครับ เสียงเพราะด้วย

paopiaw

เผาไม่สวยน๊าเสียของ หลายร้อยด้วยนะ  เบิกใหม่ หรือมือสองสวยๆน่าจะคุ้มกว่านะครับบ 
----- Club ใจง่าย ------  247

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เอา ของเกรด โอ  ไป ใส่ ไหมครับ     สวยใส เสียงเพราะ  ปลายแรง  เหมือนเดิม

480  บาท
>:(

"

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

banjong

ไปโรงกลึงครับ บอกช่างว่าให้ทะลวงปลายท่อให้หน่อยทะลวงเอาแผ่นกั้นออกครับ ถ้าท่อผ่ามาแล้วนะเสียงจะดังขึ้นมาอีกหน่อยแต่วิ่งออกดีครับ

kookkai

วิธีการแก้ปลายท่อตันโดยไม่เผาไม่ผ่า มีช่างเค้าแนะำให้เอาน้ำมันเบนซินกรอกเข้าไปแช่ไว้สัก1วันแล้วเทออกเขม่าที่ตันอยู่จะหลุดออกมาเป็นเม็ดๆเลย แต่ต้องพลาสติกรัดปากไว้ด้านนึงก่อนน่ะครับ