Main Menu

ทำไม nsr เสียงมันเงียบจังอะคับ

เริ่มโดย auttayoot, มิถุนายน 21, 2014, 09:26:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auttayoot

- - คือ  เพิ่งไปจับ nsr มาคันนึง   ทำไม รถมัน เงียบ ไม่แว๊ดดดดด เลย อะคับ T_T  อารมณ์ เวลาขี่ เหมือน ขับโซนิคทำลูก ยังไงไม่รู้     แถม อั้นๆ ด้วยคับ ได้แค่ 140 ก็ตื้อ แล้วอะคับ รอบนิ่งเลย ที่8พันรอบ :-X

แต่โดยรวม เพิ่งรู้ว่า มันประหยัดน้ำมันจริงๆ   วิ่ง   ดอนเมือง สุพรรณ  ไปกลับใช้น้ำมัน 4ลิตร เติมก้นถัง   ที่ความเร็ว  100 / 5000 แต่เสียวจริงๆ รถมันไม่มีควันเลย กลัววิ่งๆไปน๊อค  :-*

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

lordomo

ก็เหมือนรถผมแหละครับ เสียงไม่ค่อยดังเท่าไหร่ แต่รถผมมีควันออกนะ แต่พอวิ่งก็น้อยลง ได้มาตอนแรกๆก็อั้นที่ 140 เหมือนกัน ผมเลยรื้อคาร์บูออก เห็นมีลวดขัดรูอยู่ สงสัยถูดตอนน้ำมันลง เลยเอาออก ก็วิ่งขึ้น 160 ได้ สเตอร์ 15-38 ส่วนเรื่องน้ำมัน ได้ เกิน30หน่อยๆ โล/ลิตร ถ้าขับช่วงไม่เกิน 80 ถ้าขับเกินก็ใกล้ๆ 30
ลองเชคสเตอร์ดูครับว่าเบอร์อะไร สเตอร์หลังเบอร์ใหญ่เกินไปรถก็วิ่งไม่ค่อยไหลปลาย
รถอะไรหว่า?

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

JO

thidasatan

เปลี่ยน ปลายแบบเปี่ยนใส่ได้ครับ ดังแน่

aoaaued

ที่ว่าเงียบนี่ได้ลองวัดรึเปล่าครับ ว่ามันดังกี่ เดซิเบลครับ

piohm

รุ่นนี้เงียบตั้งแต่เกิดแล้วครับ
ยิ่งใช้ไปเขม่า หนาท่อตันยิ่งเงียบครับ
ได้ 8000 รอบ 140 ลองดูกรอง อากาศ ล้างคาร์บู
ดูสเตอร์ ว่าเท่าไร เดิมหรือป่าว หรือเขาใส่มาเล็กไป

DOHC

รถสภาพเดิม สวยครับ ลองเช็คตามพี่ๆแนะนำ วิ่งกว่าเดิมแน่คับ